กาลเวลาผ่านไป.. โลกอินเตอร์เนตก็เปลี่ยนไป.. วัฒนธรรมก็เปลี่ยนไป :')

หลายคนอาจจะยังกลับมาบ้านหลังนี้โดยตั้งใจหรือแค่บังเอิญผ่านมาก็ตาม

ถึงบ้านอาจจะดูร้างๆ ^^; แต่ความรักที่พวกเรามีต่อ SHINee ไม่เคยร้างเลย :D

เมื่อการเล่นบอร์ดอาจจะหมดความนิยมแล้ว ตอนนี้พวกเรา SHINee-Thailand

ย้ายไปอัพเดตข่าวสาร พูดคุยกันได้ทาง facebook Twitter นะคะ ^^

ใครที่ต้องการปิดเสียงแช็ทบ๊อก ให้คลิกตรงรูปลำโพงใต้ช่องที่เขียนข้อความ ให้ )) หายไปนะคะ + ขอความร่วมมือใช้ภาษาสุภาพในการพูดคุย หลีกเลี่ยงประเด็นที่จะทำให้เกิดความแตกแยก .....^___^.....

Welcome Guest ( Log In | Register )

3 Pages V   1 2 3 >  
Reply to this topicStart new topic
> ประทับใจ SHINee ในคอนเสิร์ต KMW in BKK 2013 มากน้อยขนาดไหน มาโพสกันเถอะ!, โปรดระบายความฟินและแชร์รูป xD
SHINee
post Mar 17 2013, 08:52 PM
Post #1

Administrator

Group: Administrators
Member No.: 1

สวัสดีค่ะ ^o^

จบไปแล้วสำหรับงาน Korean Music Wave in Bangkok 2013
เป็นอย่างไรกันบ้างคะ ประทับใจกันมากน้อยขนาดไหน ร่วมแบ่งปันความฟินได้ที่กระทู้นี้ >o<

สำหรับโปรเจกท์ที่เราตั้งใจจะทำคือแปรอักษรเป็นรูปเพชรนั้น ถึงจะทำไม่สำเร็จหรือไม่เห็นเป็นรูปเป็นร่างในงานนี้
เอาไว้ครั้งหน้าถ้ามีโอกาสอีก จะพยายามทำให้ดีกว่านี้นะคะ (มานั่งโซนโปรเจกท์กันเยอะๆ ด้วยนะ ฮ่าๆๆ)
แต่ครั้งนี้ก็ถือเป็นครั้งแรกที่แท่งไฟสีชายนี่สว่างเต็มโซน และสว่างตลอดทั้งคอนเลย
รวมไปถึงชนว.ที่อยู่โซนอื่นด้วยนะคะ เห็นสีแท่งไฟกระจายทั่วคอนด้วยเหมือนกัน ^-^

สำหรับโซนโปรเจกท์บนอัฒจรรย์ก็เต็มที่กันมากๆ ทั้งจากเสียงกรี๊ดเวลาที่มี MC มินโฮพูด
และเวลาชายนี่ขึ้นแสดงก็พร้อมใจกันท่องแฟนช้านท์และลุกขึ้นโบกแท่งไฟกันอย่างเมามัน
ไม่รู้จะพูดยังไง นอกจากคำว่า ขอบคุณชายนี่เวิลด์ทุกคนที่ทำให้เกิดภาพสวยงามแบบนี้ในคอนเสิร์ตนะคะ ^^

(IMG:http://upic.me/i/sp/bfh179kccaqohtm.jpg)
ขอบคุณรูปจาก @hoihoichan

(IMG:http://upic.me/i/46/bfehodhceaaacp0.jpg)
ขอบคุณรูปจาก @I_CEZY

เห็นภาพจากมุมต่างๆ รวมไปถึงสีหน้าของชายนี่แล้วก็หายเหนื่อย
สต๊าฟจึงอยากจะรู้ว่าคนที่ไปดูประทับใจกับคอนเสิร์ตนี้มากน้อยขนาดไหน
เลยตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อระบายความประทับใจ/ ความฟินกัน จะแชร์รูปด้วยก็ได้ค่ะ
มาโพสกันเยอะๆ นะ เวลาเข้ามาอ่านจะได้มีกำลังใจกันต่อไป

สำหรับงานนี้ หากทำอะไรติดขัดไป หรือผิดพลาดไป ทางเราก็ขอโทษด้วยนะคะ โอกาสหน้าจะพยายามทำให้ดีกว่านี้ค่ะ
และโปรเจกท์ต่อไปจะเป็นอะไรนั้น ติดตามและร่วมโปรเจกท์กันอีกนะ ^^
Go to the top of the page

+Quote Post
JEANSiWA
post Mar 17 2013, 09:03 PM
Post #2

S
*

Group: Members
From: Pathum Thani
Member No.: 45,711

ไม่ได้ไปกับบ้านคะ แต่นั่งข้างๆ
โปรเจ็คไม่สำเร็จไม่เป็นไรนะคะ
แต่ว่าชอบมากกกกกกกกกกกกกกกกกก
ฟินเว่อร์ อังกอร์ดัง ทุกคนพร้อมใจลุกขึ้นแล้วก็ร้องเพลงกัน
เสียงดังมาก แล้วก็เปิดไฟแท่งตั้งแต่ฟ้าเริ่มมืดจนจบเลย
ขอบคุณทุกคนมากๆ ที่ทำให้เราโคตรจะฟินนนนนนนน ^^

+Quote Post
leetaeim
post Mar 17 2013, 09:11 PM
Post #3

S H I N e e W O R L

Group: Gallery Staff
From: H129408
Member No.: 15,380

เอาหล่ะ จะเริ่มเม้าท์มอยหล่ะนะ ..

ยืนอยู่โซน B4 สาบานว่ามองไปตลอดจริงๆ รอดูตอนฟ้ามืด ..แล้วปรากฏว่าพอมันมืดแล้วป้ายไฟเด่นขึ้นมานี่แบบ..
โอ้ยยย ปริ่มจนน้ำตาจะไหลจริงจัง TT___TT เอาจริงๆบริเวณโดยรอบชายนี่เวิล์ดเยอะมาก อยู่ทั่วทุกหนแห่งเลย
ป้ายไฟเด่นสุดอะไรสุด ถึงจะอยู่ข้างคาร่าที่เป็นป้ายไฟเหมือนกัน ก็เด่นไม่แพ้กันแถมเป็นสีชายนี่ สุดปริ่มค่ะ 
ตอนมินโฮเป็นพิธีกรเสียงกรี๊ดดังมากเลย แอบมองมินโฮตอนที่แฟนคลับกรี๊ดใส่รัวๆ ฮีแลดูยิ้มเขินๆนะ ฮ่าาา
โบกมือเล่นกับแฟนคลับตลอด โค้งให้แฟนคลับ มารยาทดีสุดไรสุดค่ะพ่อหนุ่มชุดขาวในวันนี้ T ^ T
พอชายนี่ขึ้นเท่านั้นหล่ะ! ชายนี่โอเชี่ยนมันเด่นกลบคนอื่นจริงจัง ชายนี่เวิล์ดที่ซ่อนอยู่ตามมุมต่างๆถือแท่งไฟออกมาโบก
มันบ่งบอกให้รู้ว่ามีเยอะไม่แพ้วงไหนเลย ที่สำคัญ ชายนี่ทุกคนยิ้มและเห็นโปรเจคที่ทุกคนได้ร่วมสร้างกันออกมา
ชายนี่เห็นป้ายและยิ้ม เพราะโซนเรามันตรงกลาง เด่นมากจริงๆ หนุ่มๆแฮปปี้กันมากค่ะงานนี้ น้ำตาจะไหล Y_Y
ขอเม้าท์มอยตอนที่ชายนี่ออกมาจากหลังเวที ไอ่เราก็คิดว่าสตาฟจะเตรียมขาไมค์มาวางตั้งให้ แต่ชายนี่สปิริตสูงค่าา
ถือออกมาตั้งกันเอง เห็นมินโฮคนแรก .. แต่ที่ทำให้เขินจนตัวม้วน และอยากจะหยิกแก้มเมนรัวๆ ตอนท่อนร้องที่ร้องว่า
'จัมกันมัน มอมชวอทซอ อีกอน กุมมี อันนินเด' ดูจากไลฟ์อื่นๆจงฮยอนเต้นปกติ งานนี้นางชูสองนิ้วให้แฟนๆ กรี๊ด 
ถึงอากาศจะร้อน แต่ก็ไม่เป็นอุปสรรค ทุกคนยังคงยิ้มแย้ม และตอนที่ล่ามแปลออกไมค์เป็นช่วงที่คีย์กำลังบอกว่า
'next sond is...' นางหยุดให้ล่ามพูดแล้วก็ยิ้มขำๆ น่ารักมากจริงๆ ความร้อนและหยาดเหงื่อไม่เป็นปัญหาสำหรับนาง ฮาาา
เข้าใจแล้วว่าทำไมทุกคนถึงชอบ 'อารึมดาวอ' น่ารักทั้งท่าเต้นและทำนองเพลง ทำให้แฟนคลับวงอื่นที่อยู่ข้างๆลุกมาเต้น
มันปลื้มตรงนี้ ทุกคนชอบชายนี่และสนับสนุนหนุ่มๆมากค่ะ U_U ถึงจะเป็นแฟนคลับวงอื่น แต่ทุกคนก็รอดูชายนี่นะ

THANKS SO MUCH!! SHINee & SHINee World 

+Quote Post
Kwannie.
post Mar 17 2013, 09:13 PM
Post #4

S H
**

Group: AMIGO
From: Chonburi , Thailand
Member No.: 45,488

ดีใจที่เห็นภาพเมื่อวานนี้นะคะ มีความสุขมาก และหลายๆคนคงรู้สึกเหมือนกันรวมถึงชายนี่ด้วย ^^

+Quote Post
PAENut
post Mar 17 2013, 09:15 PM
Post #5

S
*

Member No.: 46,160

โปรเจคสีสวยเด่นมากเลยค่ะ ชอบๆ เรามองตั้งแต่ยังไม่เปิดไฟเลย ><

+Quote Post
Minop
post Mar 17 2013, 09:17 PM
Post #6

S H
**

Member No.: 45,916

ถึงจะไม่เป็นรูปเพชร แต่แค่ชายนี่เห็นและประทับใจเราก็พอแล้ว
ทะเลสีPearl Aquaสวยที่สุดแล้ววว
ชายนี่ต้องประทับใจเราแน่ๆ ดูจากหน้าตาแต่ละคนแล้ว (IMG:style_emoticons/default/smile.gif)

+Quote Post
The ChaRisMa
post Mar 17 2013, 09:18 PM
Post #7

S H I

Group: SHINeeWorld
Member No.: 21,713

เมื่อวานได้ไปเหมือนกันค่ะ แต่ไม่ได้นั่งโซนโปรเจ็ค อยากนั่งในโซนมั่งจังถ้ามีโอกาศ
เมื่อวานซื้อแท่งไฟชายนี่มาด้วยค่ะ แจ่มมาก ^_____^
พอมองไปทางชายนี่เวิร์ลแร้วอิจฉาอยากเข้าไปนั่งด้วยย อยากร้องอังกอร์ไปพร้อมกัน
รักชายนี่&ชายนี่เวิร์ลนะค้าาาาา ^_____^

+Quote Post
Annie_zeyon
post Mar 17 2013, 09:27 PM
Post #8

S H I

Member No.: 45,619

ได้ไป ได้นั้งโซนโปรเจค แต่...กล้องกากมาก TT

คิดถึงที่รัก..มินโฮมะหายเลย555

+Quote Post
j@n
post Mar 17 2013, 09:29 PM
Post #9

S
*

Member No.: 45,597

ประทับใจมากค่ะ แม้จะเป็นวงเกือบท้าย แต่ทุกคนก็เต็มที่ทั้งชายนี่ แล้วก็ชายนี่เวิล์ดไทยแลนด์ทุกคน แม้จะไม่ได้นั่งโซนโปรเจ็ค แม้จะไม่ได้เป็นโปรเจ็คดั่งใจหวัง แต่แท่งไฟที่เราโบกออกมาจากใจทุกคนนั้นมันสวยมากจริงๆนะคะ แล้วเสียงกรีีดนี่ไม่มีตก กรี๊ดกันตั้งแต่มินโฮออกจนชายนี่จบ อยากบอกว่าชายนี่เวิล์ดไทยแลนด์ทุกคน ทุกโซนเจ๋งจริงๆค่ะ (IMG:style_emoticons/default/biggrin.gif)

+Quote Post
*BOVY
post Mar 17 2013, 09:30 PM
Post #10

S H I N e e

From: Bangkok
Member No.: 15,467

สนุกมากค่ะตอนชายนี่ขึ้น ทุกคนทำเต็มที่
ป้ายไฟเด่นมาก สีเพิร์ลอควาสวยเสมอค่ะ ^^

+Quote Post
JazzMeen
post Mar 17 2013, 09:34 PM
Post #11

S
*

Member No.: 45,082

ไปมาค่ะเมื่อวานแต่ไม่ได้นั่งโซนที่บ้าน

และทุกๆครั้งมองไปรู้สึกอบอุ่นและประทับใจทุกครั้งเลยค่ะ

ขอบคุณชนว. ที่ร่วมมือร่วมใจกัน

รักชายนี่มากและรักชวน.ด้วย

+Quote Post
princess_kimjong...
post Mar 17 2013, 09:38 PM
Post #12

S
*

Member No.: 41,760

สนุกมากเลยค่ะแอดมิน ชายนี่ทุกคนหล่อมากๆ หนูนั่งโซนโปรเจคค่ะ ชนว.กรี๊ดดังมาก อังกอร์ดังมาก หนูทั้งอังกอร์ทั้งกรี๊ด ใช้พลังทั้งหมดเท่าที่มีตะโกน แทบทรุดลงไปนั่งกับพื้น มันช่างอารึมดาวอจริงๆค่ะ จะจดจำไปอีกนานเลย TT

+Quote Post
_AquaMarinE_
post Mar 17 2013, 09:40 PM
Post #13

S H I N e e W O

Group: Oxygen
Member No.: 1,514

ปีนี้ไปกับเพื่อนก็เลยไม่ได้ไปกับโซนโปรเจค พอหันไปมองโซนโปรเจคแล้วประทับใจมากๆ แท่งไฟสว่างสวยมากๆๆๆ เพื่อนเราพึ่งมาKMWปีแรกยังเอ่ยปากชมว่าโซนชายนี่เวิร์ลสวยมาก แล้วที่ประทับใจมากคือ แท่งไฟชายนี่นอกจากโซนโปรเจคแล้ว โซนอื่นๆก็มีเยอะ หันไปมองทางไหน ต้องเจอตลอดเลย กระจายสวยงามมากๆ ปลื้มใจอะพูดจริง TT^TT แล้วก็ฟินกับเสียงกรี๊ดดด แฟนช้านท์ แล้วแบบแสงขึ้นวงก่อนสุดท้ายด้วย อารมณ์รอคอยเธอมาแสนนาน เลยระเบิดเต็มที่ แหกปากเต็มสตรีมมากๆ โซนโปรเจคหันไปมองคือทุกคนเต็มที่มากๆ ลุกขึ้นยืนโบกแท่งไฟ มองแล้วมันส์ตามจริงๆ แล้วก็เห็นการแสดงของหนุ่มๆ จัดเต็มทุกเพลง สรุปคือจัดเต็มmax ทั้งชายนี่&ชายนี่เวิร์ล 5555 และที่สำคัญแบนเนอร์ ชอบมากๆๆๆๆๆ >...< เลิศสุดๆ เห็นแล้วกรี๊ดดจริงๆ ขอบคุณพี่สต๊าฟทุกคนนะคะ หนูชอบแบนเนอร์มาก <3 สุดท้ายอยากจะบอกว่า มีความสุขมากๆ ชายนี่เวิร์ลทุกคนเจ๋งจริงๆ รักทุกคน ~<3, เด็กแสง!! ฟินกับการแสดงพวกนายมากๆ 3 เพลง เหมือนตกอยู่ในภวังค์รู้สึกตัวอีกทีจบแล้วหรอ กรีดร้องอย่าเพิ่งไป T^T

+Quote Post
ohmydear
post Mar 17 2013, 09:41 PM
Post #14

S H I N e

Member No.: 44,973

ไปมาเหมือนกันค่ะ เสียดายไม่ได้ไปกับโซนโปรเจคท์ เพราะมัวไปนั่งมองหน้ามินโฮอยู่ข้างโซนพิธีกร แต่เห็นสีหน้าปลาบปลื้มของ SHINee ตอนเห็นการเชียร์ของทุกคนแล้ว ดีใจแทนจังค่ะ เด็กแสงเต้นกันลืมตายไปเลย (IMG:style_emoticons/default/smile.gif)

+Quote Post
yana
post Mar 17 2013, 09:41 PM
Post #15

S H I N e e W

From: ส่วนลึกฮยอนมิน ==!!
Member No.: 23,178

เราไม่ได้นั่งโซนบ้านอ่า
แต่ได้มองดูโซนบ้านทำให้เราดีใจมากเลย พลังของชนวสุดยอดไปเลย
ซึ้งมากที่ได้เห็น จะบอกว่าคอนครั้งนี้ชนวในสนามเต็มไปหมดเลย (สีเขียวก็มีบีเอพีด้วยนะ)
ถึงแม้ว่าจะมีปัญหากัน(ทุกคนรู้) แต่สุดท้ายมันก็จบกันได้ดีมากเลย ขอบคุณนะที่ร่วมมือกันทำให้สำเร็จ
ทั้งสนามยังชมเลยว่าบ้านชนวเวิดสวยมาก บอกกงๆเลย
มินโฮเอ็มซี กริ๊ดกันตลอดเลย 5555 ชอบๆๆ (มันยิ้มด้วยแหละ)
ชายนี่ขึ้น อังกกอร์ดังมากเลย (เราตะโกนไปคนแถวโซนนั้นหันมามองแหละ 555)

รักชายนี่กับชายนี่เวิดมากเลย ขอบคุณมากที่ทำให้เรามีความสุข ^^

+Quote Post
mayize
post Mar 17 2013, 09:49 PM
Post #16

S H I N e e W O R

From: Bangkok
Member No.: 1,435

วันนั้นสนุกมากค่ะ อยู่ในโซนโปรเจ็คเหมือนกัน
เห็นรูปแล้วประทับใจมากๆ เหมือนชนว.เราไปปลูกป่าที่ราชมัง 5555
อยู่ในโซนโปรเจ็คสนุกจัง กรี๊ดร้องอังกอร์กับชนว.ด้วยกันสนุกดีค่ะ
สีpearl aquaของพวกเราสวยมากจริงๆ
กรี๊ดกันเป็นระยะๆ เพราะMCมินโฮเราขึ้นมาเป็นระยะๆ หล่อจริงๆเลย
กว่าชายนี่จะขึ้นแถบหมดแรง แท่งไฟถ่านอ่อนลงเรื่อยๆ
แต่ไม่อยากปิดแท่งไฟ เพราะอยากให้โซนเราไฟสว่างตลอด
และเป็นการให้เกียรติวงอื่นด้วย พอชายนี่ขึ้นอารมณ์มันปลุกเร้ามาก
ชนว.แต่ละคนจัดเต็มมาก สนุกสุดๆ แฟนชานต์ดังสนั่น
ชายนี่ก็นะ อารมณ์ดีกันมาก เซอร์วิสแฟนสุดๆ สัญญาว่าเราจะรักพวกนายตลอดไป สนุบสนุนชายนี่ต่อไป
ปีหน้าเราไปด้วยกันอีกนะคะ เอาให้ได้2-3โซนเลยนะ 55555+

ปล.ขอบคุณสต๊าฟทุกคนมากค่ะที่สละเวลา เหนื่อยก็เหนื่อย ขอบคุณมากค่ะ
ขอบคุณชนว.ทุกคนทั้งที่ไปและไม่ไปคอน เรารักชนว.ทุกคน 5555+

+Quote Post
KANGZOM
post Mar 17 2013, 10:40 PM
Post #17

From: ซอกฟันชายนี่ ❤
Member No.: 13,974

เมื่อวานสนุกมากๆค่ะนั่งแถวSโซนโปรเจค คือเราเองก็คอยชะเง้อมองโนเราเหมือนกันว่ามันจะออกมาเป็นไง
ถามว่ามองเห็นมั้ย ด้วยความที่นั่งอยู่ตรงนั้นมองมามันก็เหมือนจะเห็นแค่สีไฟคนรอบตัว แต่พอมามองภาพโดยรวมที่คนอื่นถ่ายมาแล้ว
โซนเราสวยจริงๆค่ะ ตอบแบบนี้ดูเหมือนbiasแต่มันคือเรื่องจริงค่ะ
แล้วเราชอบมากตอนที่พอชายนี่ขึ้นทุกคนพร้อมใจกันยืน แล้วตะโกนเชียร์กรี๊ดตามมันฟินสุดๆ
เสียงดังมากๆจริงๆ สนุกมากๆสาบานเลยค่ะ

+Quote Post
lovely2min
post Mar 18 2013, 08:12 AM
Post #18

S H I N e e

Member No.: 29,116

นั่งรอนานมากเเบบ เมื่อไหร่จะออก
พอมินโฮขึ้นมาเป็นพิธีกรก็กรี๊ดทุกที พอนานๆไปเข้าก็ตากบแกยังออกมาอีกหรือ
ไม่ไปเตรียมตัว แสดงว่ายังไม่แสดงใช่มั้ย
พอที่จอขึ้นมาว่าชายนี่เท่านั้นล่ะ กรี๊ดคอแตก
เจ๊กะเทยข้างหลังทีแข่งกันกรี๊ดมาตลอดเงิบเลยทีเดียว
55
กรี๊ดคอจะแตก ไม่ว่าจะเป็นตอนน้องแทมเกือบทำไมค์หลุดมือ ฮา น่ารัก ก็กรี๊ด
ถอดเสื้อคลุมก็กรี๊ด
ทักทายก็กรี๊ด ฮา ไปกรี๊ดอย่างเดียว
กลับมารู้สึกรักชายนี่กว่าเดิมมาก เพราะเต็มที่จริงๆแม้จะสามเพลงก็ตาม ถึงกลับเก็บเอาเเทมินมาฝันเลยทีเดียว
55
แถมไปงานนี่ก็ได้รู้จักชายนี่เวิลเพิ่มขึ้นด้วย อิอิ น่ารักมากๆ
ถ้าต่อยปมีงานใหญ่ไม่พลาด เเน๊นอน หุหุ

+Quote Post
Minop
post Mar 18 2013, 12:59 PM
Post #19

S H
**

Member No.: 45,916

ประทับใจที่สุดเลยยยย หวังว่าจะมีคอนเดี่ยวเร็วๆน้า

+Quote Post
•LEENING
post Mar 18 2013, 02:33 PM
Post #20

Member No.: 23,864

อยู่โซนหกพันแถวแรกเลยแบบหน้ามินโฮเลยนะ 55555555
เราหันไปมองโซนโปรเจคตลอดเลย ทุกคนเจ๋งมากกกกกกกกกกกกกก
ตอนชายนี่โชว์อ้ะ เราได้ยินเสียงอังกอร์ชัดเลย เราอังกอร์อยู่คนเดียว คิคิ
ทุกคนเจ๋งมาก ได้โปรดมีคอนเดี่ยวซักทีเถอะ 

+Quote Post

3 Pages V   1 2 3 >
Reply to this topicStart new topic
4 User(s) are reading this topic (4 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

Lo-Fi Version Time is now: 17th April 2024 - 02:25 AM