กาลเวลาผ่านไป.. โลกอินเตอร์เนตก็เปลี่ยนไป.. วัฒนธรรมก็เปลี่ยนไป :')

หลายคนอาจจะยังกลับมาบ้านหลังนี้โดยตั้งใจหรือแค่บังเอิญผ่านมาก็ตาม

ถึงบ้านอาจจะดูร้างๆ ^^; แต่ความรักที่พวกเรามีต่อ SHINee ไม่เคยร้างเลย :D

เมื่อการเล่นบอร์ดอาจจะหมดความนิยมแล้ว ตอนนี้พวกเรา SHINee-Thailand

ย้ายไปอัพเดตข่าวสาร พูดคุยกันได้ทาง facebook Twitter นะคะ ^^

ใครที่ต้องการปิดเสียงแช็ทบ๊อก ให้คลิกตรงรูปลำโพงใต้ช่องที่เขียนข้อความ ให้ )) หายไปนะคะ + ขอความร่วมมือใช้ภาษาสุภาพในการพูดคุย หลีกเลี่ยงประเด็นที่จะทำให้เกิดความแตกแยก .....^___^.....

Welcome Guest ( Log In | Register )

20 Pages V  « < 16 17 18 19 20 >  
Reply to this topicStart new topic
> กระทู้รวมคำถาม ; FAQ ., หาคำตอบได้ที่นี่ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ~
saiyy
post Mar 30 2011, 01:44 PM
Post #341

S H I N

Group: SHINeeWorld
From: ม๊าคีย์ป๊าหู้
Member No.: 38,022

คือหนูอยากรู้ว่า
ใส่เครดิตตรงไหนเหรอคะ
ดูกระทู้สอนเล่นบอร์ดแล้ว
ก็ไม่เข้าใจอ่าค่ะ

-------------
ขอบคุณค่ะ
Go to the top of the page

+Quote Post
Flash0ver
post Apr 5 2011, 01:44 PM
Post #342

S
*

Group: AMIGO
Member No.: 28,455

ขอบคุณมากค่ะ ได้ประโยชน์ขึ้นเยอะเลย

+Quote Post
mudang
post Apr 5 2011, 06:41 PM
Post #343

S H I N e

Member No.: 25,526

คือเราจะเปลี่ยนรูปใต้ยูสอ่าแล้วเค้าบอกให้อัพ URL แล้วมาใส่ดีกว่า เราก็อัพแล้วมาใส้มันไม่ได้อ่า รูปก็ไม่เกิน 130 แล้วก็เป็น png เราก็ไม่เข้าใจว่าจะทำไงดี ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ

+Quote Post
Faeng
post Apr 6 2011, 10:15 PM
Post #344

S H I

Member No.: 36,721

คือว่ามีปัญหามากค่ะ เวลาเข้ามาในบอร์ดแล้วจะเข้าห้องต่างๆ

มักจะขึ้น board message ตลอดเลย

หรือไม่ก้เวลาดูนู่นดูนี่อยู่ แล้วจะคลิกไปหน้าถัดไป ก้ขึ้นอีก

ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรหรอค่ะ

แต่ก้rememberเอาไว้แล้วนะ

ไม่ทราบว่าเกี่ยวกันรึป่าว

+Quote Post
YunSu~*
post Apr 9 2011, 01:39 AM
Post #345

S H I N e e

From: ข้าง ๆ จงคีย์
Member No.: 12,483

คือ Avatar อ่ะค่ะ
พออัพขนาด 100 x 100 แล้วภาพมันขยายเป็น 130 x 101 ตลอดเลย
แล้วพออัพเป็น 130 x 130 มันก็กลายเป็น 130 x 101 อีก

คือเห็นของคนอื่น ๆ เค้า Avatar 130 x 130 กันได้
แต่ทำไมของเรามันเป็นยังงี้ตลอด T^T

ยังไงก็รบกวนตอบให้ด้วยนะคะ :]

Edit : ทำไำด้แล้วค่ะ ไำม่รบกวนปแล้วค่ะ ^ ^ "

This post has been edited by YunSu~*: Apr 25 2011, 02:27 PM

+Quote Post
Jibba_CSJH
post Apr 21 2011, 12:44 AM
Post #346

S H I N

Member No.: 8,818

ถามค่ะ : เข้าไปที่ห้องโหลด day & night photoshoot thaisub แล้วเมนท์ขอบคุณไม่ได้ค่ะ
ข้างล่างที่ให้คลิก fast reply ............. มีแค่ close กับ new topic ไม่มี fast reply หรือ add reply เลย
ทำให้เมนท์ไม่ได้ แล้วก้ไม่สามารถโหลดได้ ทำยังดีคะ คืออยากดูมากๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยอ่ะค่ะ
เหมือนมันล็อคไว้ ไม่ไห้เมนท์ ใครรู้ช่วยบอกกหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

kimJJ :: ถ้าข้างล่างไม่มีลองดูด้านบนนะคะว่ามีไหม เพราะ ทุกอย่างปกติเหมือนเดิมคะ

............................................................................................................................................
.............

ไม่ทราบว่าข้างบนตรงไหนหรอคะ หาไม่เจออะค่ะ ลองดูทุกส่วนแล้ว TT"
กระทุ้ล๊อคไว้หรือว่ามีเงื่อนไขอย่างอื่นรึป่าวค่ะ เช่น คอมเมนท์ต้องถึงเท่าไหร่ๆ อะไรแบบนี้อ่ะคะ เพราะของหนูเมนท์แค่ 60-70เองอ่ะค่ะ จะมีปัญหาอะไรรึป่าว ช่วยหน่อยนะคะ

This post has been edited by Jibba_CSJH: Apr 30 2011, 05:20 PM

+Quote Post
nhoonluvminho~
post Apr 22 2011, 02:45 AM
Post #347

S
*

Group: Members
Member No.: 35,426

พี่ๆขา คือไม่ได้เข้าบอร์ดมานาน แล้วอ่ะค้ะ พอลองเข้าไปใน ฟอรั่มโต๊ะม้าหินอ่อน มันไม่สามารถ Reply ได้อ่ะค่ะ อยากทราบว่ามันเป็นอะไรรึป่าว ช่วยตอบหน่อยนะค้ะ
------------------------------
ตอนนี้ทำได้แล้วค้ะ แหะๆๆ

This post has been edited by nhoonluvminho~: Apr 22 2011, 02:47 AM

+Quote Post
dark_feather
post Apr 28 2011, 07:59 PM
Post #348

S
*

Member No.: 31,787

รบกวนถามหน่อยค่ะ

คือ ทำไมฟอรั่มในห้องฟิก ถึงเห็นแต่

Short Fiction, Fiction แล้วก้อ Fiction End ล่ะค่ะ

ทำไมไม่เห็นฟอรัม secret room อ่ะ

คืออ่านอยู่ดีๆ ห้องนี้ก้อหายไปเลยอ่ะ ต้องทำยังไงคะ

ป.ล. ได้รับพาสเข้าห้องแห่งความลับแล้วด้วยค่ะ

This post has been edited by dark_feather: Apr 28 2011, 08:03 PM

+Quote Post
kim onu
post Apr 29 2011, 10:23 PM
Post #349

S H I N e e W

From: แทมกะคีย์
Member No.: 32,417

อยากถามเกี่ยวกับเสื่อบอร์ดอ่ะค้าU-U เมื่อไหร่จะมีใหม่อ่ะค่ะอยากได้ค้า

อ้ออีกอย่าง งงตอนตั้งกะทู้อ่ะค่ะ ซ่อนคอมเม้นทำยังไงหรอค่ะ
"อ๊าคไม่ใ้ดูตอบกระทู้ก่อนถึงจะเห็นข้อความบลาๆๆๆที่ซ่อนไว้"

kimJJ :: เสื้อบอร์ด ตอนนนี้ยังไม่มีแพลรอะไรไว้เลยจ้ะ

ใช่โค๊ด [h i d e]...[/h i d e] จ้ะ

ขอบคุณค่ะ สำหรับคำตอบ^ ^

จะรอสั่งเสื่อครั้งต่อไปน่ะค่ะ

This post has been edited by kim onu: May 1 2011, 11:31 AM

+Quote Post
Baitoey-tiie
post Apr 30 2011, 03:34 PM
Post #350

S H I

Member No.: 31,425

ขอรบกวนหน่อยนะค่ะ
คือเเบบว่าทำไม พอเข้ากระทู้ต่างๆส่วนที่คนอื่นคอมเม้นไว้
มันขึ้นเป็นPosts in this topic
เเล้วเราก้็จะเห็นเเค่คอมเม้นบ้างส่วน ต้องคลิกที่คอมเม้นถึงจะเห็นเต็ม
ที่มันเป็นเเบบนี้ เพราะบอร์ดตั้ง หรือว่าเราไปกดอะไรหรือเปล่าค่ะ
พอดีเราปล่อยให้หลานเล่มคอมเลยไม่รู้ไปกดอะไรหรือป่าว กลับมาดูมันก็เป็นเเบบนี้เเล้วอะค่ะ
ขอความกรุณาด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ตอนนี้กลับเป็นปกติเเล้วค่ะ ต้องขอโทษด้วย
ขอบคุณนะค่ะ

This post has been edited by Baitoey-tiie: Apr 30 2011, 06:18 PM

+Quote Post
kim onu
post May 3 2011, 01:04 PM
Post #351

From: แทมกะคีย์
Member No.: 32,417

รบกวนค่ะ
orbit งงๆอ่ะค่ะ ลงโปรแกรมแล้วใช่ไงต่อ พอกดdownload all by or bit แล้วมันไม่ขึ้นอ่ะค่ะ

มันขึ้นมาแค่ Choose the URl you... อยู่ที่แทบของstat ตอนปิดเครืองอ่ะค่ะ มันไม่ขั้นมาให้เหมือนที่ สมายเคบอกเลย รบกวนค่ะ

+Quote Post
Sim_Cinder
post May 24 2011, 01:43 AM
Post #352

S
*

Member No.: 39,026

ถามอะไรหน่อยค้า

ทำไมล็อกอินหลุดบ่อยมากเลยคะ
เป็นเฉพาะเราหรือคนเป็นทุกทนอยากรู้มาก
แบบว่าบางที่กำลังเม้นพอกดล่งหลุดอีกละ
ต้องล็ออินใหม่พิมพ์ใหม่หมดแทบทุกครั้งเลย

+Quote Post
toey_33
post May 25 2011, 10:17 PM
Post #353

Member No.: 30,767

มาถามตอนนี้ยังทันไมค่ะ พี่ๆสต๊าฟ จะตอบรึป่าวค่ะ

ขอถามว่า
จะเข้าห้องเ HD File ในมัลติ อ่ะค่ะ มันต้องใช้พาสเวิสด์ เห็นมีพาสเวิสด์ที่่ เป็นอักษรภาษาไทยให้
ใส่ พอลองใส่แล้วมันเข้าไม่ได้อ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าต้องทำยังไง เกี่ยวกะจำนวนโพสต์ป่าวค่ะ

หนูพยายามถามพี่ๆๆหลายทางแล้วอ่ะค่ะ แต่ไม่เคยได้รับคำตอบเลยค่ะ
อยากเข้ามากเลยอ่ะค่ะพี่
ตอบคำถามหนุด้วยนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ

+Quote Post
kate-shinee
post Jun 25 2011, 10:23 PM
Post #354

S H I N e

From: ^^ SHINee
Member No.: 20,744

ทำไมถึงใส่รูปไม่ได้ละค่ะ

รูป Profile อะ (IMG:style_emoticons/default/huh.gif) (IMG:style_emoticons/default/huh.gif)

kimJJ ตอบ :: ถ้าหมายถึง avatars ใส่ได้นะค่ะ ขนาดไฟล์ไม่เกิน 150 pixels X 250 pixels ค่ะ

+Quote Post
royal_dignity
post Jul 23 2011, 01:00 PM
Post #355

S H I

From: ใต้ร่มผ้าคิมจง(?)
Member No.: 30,986

คือ จะถามเรื่องการตั้งอวาต้าค่ะ!! TT TT
แต่ก่อนมันก็ไม่มีปัญหา แต่ตั้งแต่เปลี่ยนธีมช่วงวันเกิดแทมมานี่มันมีปัญหาค่ะ
คือจะตั้งอวาต้าที่เป็นแบบสี่เหลี่ยมจตุรัส แต่แนวตั้งดันยืดออก
สภาพเลยเป็นแบบที่เห็นในรูปค่ะ

(IMG:http://upic.me/i/wk/11untitled.png)

T T มีวิธีแก้ไขอะไรมั้ยคะ เพราะเราลองมาหลายรูปแล้ว แต่ก็เป็นแบบนั้นหมดเลย
อยากได้แบบเดิมอ่ะค่ะ T^T

++++++ 31/07/11

(IMG:http://upic.me/i/mk/4untitled2.png)

ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ค่ะ TTOTT

kimJJ ตอบ :: จากที่พี่ลองเปลี่ยนโดยใช้ Url ที่อัพโหดมาเอง มันจะได้ภาพที่ยืดอย่งที่นู๋บอกจ้ะ
ลองเปลี่ยนมาใช้ Upload a new image from your computer แทนนะคะ รูปก็ออกมาไม่มีปัญหาค่ะ

This post has been edited by kimJJ: Aug 5 2011, 01:15 AM

+Quote Post
Jamino0
post Jul 23 2011, 08:10 PM
Post #356

S H I

From: อ้อมอกมิโนววว
Member No.: 39,937

ขอถามค่ะ (ยกมือขึ้นสุดแขน)

ตรงใส่รูปอวาต้าอ่าค่ะ

ตรงที่อัพโหลดจากเครื่องของตัวเอง ของเรามันไม่มีง่ะ

ทำไมเป็นงั้นอ่าคะ

kimJJ ตอบ ::แง่ว แล้วพี่จะตอบไงดีละนี้ ลองอัพ Url มาใส่แทนละกันค่่ะ

+Quote Post
Eunra
post Jul 26 2011, 08:45 PM
Post #357

S H I N e e

Member No.: 20,096

คือเราเข้าไปเปลี่ยนเมลล์เเล้วทีนี้มันต้องมีการยืนยันด้วย
เเต่ระบบไม่ส่ง ID กับ Key ไปให้เราอ่ะ
ตอนนี้เราเลยเล่นบอร์ดไม่ได้เลย
ก็เลยต้องยืมไอดีพี่มาตั้งคำถามฃ
T_____T ลองหลายครั้งเเล้ว รอนานเเล้วด้วยยังไงก็ไม่มีเมลล์เข้ามา
ยังไงช่วยเราหน่อยนะ

ปล. User ของเราคือ yujun อ่ะ

kimJJ ตอบ ::แจ้งต่อแอดมินให้ตัวสอบค่ะ

+Quote Post
Eeternal.JP
post Jul 29 2011, 02:30 PM
Post #358

S H
**

From: บ้านมินโฮ ฮิ้วๆ
Member No.: 40,132

QUOTE (royal_dignity @ Jul 23 2011, 01:00 PM) *
คือ จะถามเรื่องการตั้งอวาต้าค่ะ!! TT TT
แต่ก่อนมันก็ไม่มีปัญหา แต่ตั้งแต่เปลี่ยนธีมช่วงวันเกิดแทมมานี่มันมีปัญหาค่ะ
คือจะตั้งอวาต้าที่เป็นแบบสี่เหลี่ยมจตุรัส แต่แนวตั้งดันยืดออก
สภาพเลยเป็นแบบที่เห็นในรูปค่ะ

(IMG:http://upic.me/i/wk/11untitled.png)

T T มีวิธีแก้ไขอะไรมั้ยคะ เพราะเราลองมาหลายรูปแล้ว แต่ก็เป็นแบบนั้นหมดเลย
อยากได้แบบเดิมอ่ะค่ะ T^T

^
^
เป็นเหมือนกันเลยค้าบ..ตอนนี้จะไม่ใช้อวาต้าร์แล้ว TT'

ไม่มีช่องให้ปรับขนาดหรืออะรัยเลยอ่า ทำไงดีคับ?? พี่ๆสต๊าฟช่วยด้วย =[]=!!

kimJJ ตอบ :: จากที่พี่ลองเปลี่ยนโดยใช้ Url ที่อัพโหดมาเอง มันจะได้ภาพที่ยืดอย่งที่นู๋บอกจ้ะ
ลองเปลี่ยนมาใช้ Upload a new image from your computer แทนนะคะ รูปก็ออกมาไม่มีปัญหาค่ะ

+Quote Post
songsong
post Aug 8 2011, 07:28 PM
Post #359

S
*

Member No.: 39,109

คือว่าโพสต์คอมเม้นไม่ได้อ่ะค่ะ ต้องทำยังไงค่ะ

kimJJ ตอบ :: ห้องFAN FIC ห้องโต๊ะม้าหินอ่อน โพสแล้วจำนวนโพสไม่ขึ้นจ้ะ
ลองตรวจสอบดูว่าโพสที่ห้องดังกล่าวรึป่าว >___<

+Quote Post
Eunra
post Aug 10 2011, 09:33 PM
Post #360

S H I N e e

Member No.: 20,096

QUOTE (Eunra @ Jul 26 2011, 08:45 PM) *
คือเราเข้าไปเปลี่ยนเมลล์เเล้วทีนี้มันต้องมีการยืนยันด้วย
เเต่ระบบไม่ส่ง ID กับ Key ไปให้เราอ่ะ
ตอนนี้เราเลยเล่นบอร์ดไม่ได้เลย
ก็เลยต้องยืมไอดีพี่มาตั้งคำถามฃ
T_____T ลองหลายครั้งเเล้ว รอนานเเล้วด้วยยังไงก็ไม่มีเมลล์เข้ามา
ยังไงช่วยเราหน่อยนะ

ปล. User ของเราคือ yujun อ่ะ

kimJJ ตอบ ::แจ้งต่อแอดมินให้ตัวสอบค่ะ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

เเต่เราลองส่ง PM ไปเเล้วส่งไม่ได้อ่ะ
มันบอกเหมือนกับว่ากล่องข้อความเต็ม ไม่สามารถส่งได้ T___T

kimJJ ตอบ :: คือ ณ. ส่วนตรงนั้นพี่ไม่สามารถเข้าไปแก้ได้อะนะจ้ะ ลองดุ jUNK MAIL ยังเอ่ย ว่ามีข้อความส่งมาไหม หรือลองล็ออินโดยใช้ยูส แล้วรหัสเดิมเข้าอีกรอบนะค่ะ แล้วพี่ จะลองติดต่อแอดมินให้

This post has been edited by kimJJ: Aug 14 2011, 03:25 AM

+Quote Post

20 Pages V  « < 16 17 18 19 20 >
Reply to this topicStart new topic
19 User(s) are reading this topic (19 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

Lo-Fi Version Time is now: 28th March 2024 - 10:25 PM