กาลเวลาผ่านไป.. โลกอินเตอร์เนตก็เปลี่ยนไป.. วัฒนธรรมก็เปลี่ยนไป :')

หลายคนอาจจะยังกลับมาบ้านหลังนี้โดยตั้งใจหรือแค่บังเอิญผ่านมาก็ตาม

ถึงบ้านอาจจะดูร้างๆ ^^; แต่ความรักที่พวกเรามีต่อ SHINee ไม่เคยร้างเลย :D

เมื่อการเล่นบอร์ดอาจจะหมดความนิยมแล้ว ตอนนี้พวกเรา SHINee-Thailand

ย้ายไปอัพเดตข่าวสาร พูดคุยกันได้ทาง facebook Twitter นะคะ ^^

ใครที่ต้องการปิดเสียงแช็ทบ๊อก ให้คลิกตรงรูปลำโพงใต้ช่องที่เขียนข้อความ ให้ )) หายไปนะคะ + ขอความร่วมมือใช้ภาษาสุภาพในการพูดคุย หลีกเลี่ยงประเด็นที่จะทำให้เกิดความแตกแยก .....^___^.....

Welcome Guest ( Log In | Register )

20 Pages V  « < 7 8 9 10 11 > »   
Reply to this topicStart new topic
> กระทู้รวมคำถาม ; FAQ ., หาคำตอบได้ที่นี่ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ~
kame
post Jun 12 2009, 03:11 AM
Post #161

S H I N e

Group: SHINeeWorld
Member No.: 11,876

QUOTE (kame @ Jun 6 2009, 02:11 AM) *
(IMG:style_emoticons/default/unsure.gif) การลบข้อความคอมเม้นในหน้าโพรไฟล์ คืออะไรค่าถ้าเราจะลบแล้วต้องทำยังไงค่าแล้วอยู่ตรงไหนค่าขอบคุณค่า

to-o-no :: เข้าไปอ่านได้ที่นี่เลยค่ะ >> วิธีลบคอมมเ้นหน้าโพรไฟล์

ขอบคุณสำหรับคำอธิบายค่าแล้วจะพยายามและปฎิบัติบัตฺตามค่า
Go to the top of the page

+Quote Post
loveuminho
post Jun 25 2009, 08:12 PM
Post #162

S H I N e e W

Member No.: 1,785

ลุกโป่งสวย
เรา คือ SHINEE WORLD
ค่า ขอบคุณค่า...

+Quote Post
ToPFeE
post Jul 5 2009, 11:24 AM
Post #163

S
*

Group: Members
Member No.: 10,568

คือ

ผมเพิ่งหัดเล่นน่ะคับ

ถ้าใช้ signature แปปนี้ผิดไหมอะคับ

คือ เหนแต่คนอื่นเค้าใช้รูปเกี่ยวกับ shinee หมดเลย

ผมแต่งไม่ค่อยเปนอะ

ยังไงรบกวนตอบหน่อยนะคับ กลัวอะ

แต่ ขนาดก็ยังพอดีอยู่อะคับ

to-o-no :: ใช้ได้ค่ะแค่อย่าเอารูปที่ไม่สมควรมาใช้ก็พอค่ะ^^

This post has been edited by to-o-no: Jul 5 2009, 06:05 PM

+Quote Post
Me_TaemiN
post Jul 9 2009, 08:04 PM
Post #164

S H I N e e W O

From: ในอ้อมแขนพี่แทมิน
Member No.: 1,255

Q ; อัพURLมาใส่แล้วมานยังม่ายขึ้นสักทีอ่ะค่ะ
ทามงายดีหรอค๊ะ?

{ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ =)}

to-o-no :: ขนาดรูปเกินหรือป่าวค่ะ

หาขนาดรูปก้อตามที่กำหนดแล้วค๊ะ ,; แต่ก้อยังม่ายขึ้นสักที
แล้วมานก้อขึ้น Sorry, but the URL you entered for your avatar was incorrectly formatted or the link is not valid.
พี่ๆสต๊าฟพอจะรู้มั้ยค๊ะว่า มานเป็นเพราะอาราย?

This post has been edited by Me_TaemiN: Jul 18 2009, 03:14 PM

+Quote Post
oommy
post Jul 10 2009, 06:20 PM
Post #165

S H I N e e W O R

From: lovee''
Member No.: 2,971

อยากถามว่า...!REPORT ข้างๆยูสของทุกๆคนนี่คืออะไรเหรอคะ
เมมเบอร์ใช้ได้รึเปล่าึคะ
แล้วอันนี้มันใช้ตอนไหนเหรอคะ = =

SevenStarS : อย่าไปยุ่งกะมันเลยค่ะ เพราะพี่ๆสต๊าฟขี้เกียจลบมันมากตอนนี้ T T
มันเอาไว้รายงานคอมเม้นที่เห็นแล้วไม่ปลอดภัย
ถ้าอยากจะรีพอร์ตเม้นไหนก็คลิ้กที่เม้นนั้นเลย แล้วมันจะให้ใส่เหตุผล
พอกดส่ง มันก็จะพีเอ็มไปหาสต๊าฟทุกคน แล้วจะมีลิ้งให้กลับไปดูเม้นนั้นๆ
มีหลายคนกดผิด คิดว่าปุ่มนี้คือปุ่มเอาไว้ตอบเม้น วันๆนึงมันเลยมีพีเอ็มมาหาสต๊าฟเยอะมาก - -"
เพราะงั้น ไม่จำเป็นอย่าไปกดนะจ้ะ (ยาวมาก)

อ่อออ ขอบคุณค่ะ
จะบอกต่อบอกกล่าวกันไป~~

This post has been edited by oommy: Jul 13 2009, 05:28 PM

+Quote Post
vampmonkiez
post Jul 11 2009, 11:52 PM
Post #166

S H I N

Member No.: 13,586

เข้ามาทำความเข้าใจเพิ่มเติมค่า

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ

+Quote Post
neung-ka
post Jul 12 2009, 03:16 PM
Post #167

S H I

Member No.: 1,446

ทำไมโหลดไฟลมาแล้ว

ภาพไม่ตรงกับเสียงค๊ะ

แบบ.. ภาพช้ากว่าเสียง น่ะค่ะ

^^" ??

SevenStarS : อันนั้นคงเป็นที่คอมน้องช้า แรมน้อย เวลาดูไฟล์ใหญ่ๆมันเลยช้า
ไม่ก็ลองใช้โปรแกรมพวกนี้ดูจะช่วยได้นะ แต่ก็ขึ้นอยู่กะขนาดไฟล์+สเป็คคอมตัวเองด้วยจ้า
Gomplayer
VLC
KMPlayer

+Quote Post
_ice-cream_
post Jul 13 2009, 06:05 PM
Post #168

S
*

Member No.: 13,838

พี่ค่ะยืนยันอีเมลไม่ได้อ่ะค่ะ

อืมพี่ค่ะคือหนูเล่นบอร์ดนี้มานานแล้วอ่ะค่ะ

และทีนี้พอหนูทำการเปลี่ยนเมล
หนูก็ล็อกอินเข้าไม่ได้อ่ะค่ะ

หนูต้องการ อันเก่าของหนูอ่ะค่ะพี่
ชื่อในบอรืดอันเก่าของหนูก็คือ

ice-cream ยังไงก็ช่วยหนูทีน๊ะค่ะ

นี่หนูต้องมาสมักเมลใหม่เพื่อมาขอร้องพี่เรยนะค่ะ

ช่วยหนูที่ค่ะ หนูอยากเล่นอันเก่าของหนูอ่ะค่ะพี่

หนูรบกวนพี่ด้วยนะค่ะ
ถ้ายังไงพี่แอดมาที่เมล Blizzard.i-tim.ice@hotmail.com
ของหนูก้อได้ พี่หนูใจจะขาดแล้วค่ะช่วยที

to-o-no : ไม่ทราบว่ามีเมล์ส่งไปให้แอคทีฟใหม่หรือป่าวค่ะ
คือเข้าล๊อกอินไม่ได้เลยหรือว่ายังไงเอ่ย ถ้าล๊อกอินไม่ได้เลยพี่คิดว่าตอนนี้คงแก้ไรไม่ได้
น้องลองบอกเมล์เก่าที่ใช้สมัครพี่มาละกันนะคะพี่จะลองเปลี่ยนให้แล้วน้องลองล๊อกอินดูนะคะ

+Quote Post
micky-shinee_wor...
post Jul 15 2009, 08:54 PM
Post #169

S H I N e e

From: HOHYUN
Member No.: 13,892

Q:อยากถามว่าDISPLAYคือรัยค่ะแล้วก็ถ้าจะเอารูปขึ้นตรงใต้ชื่อของเราทางด้านซ้ายมือต
้องทำยังงัยค่ะ
(คือว่าตอนนี้สับสนไปหมดแล้ว)

to-o-no :: ไข้าไปดูได้ที่นี่เลยค่ะ >> CLICK !!

+Quote Post
_ice-cream_
post Jul 16 2009, 06:03 PM
Post #170

S
*

ทางบอร์ดส่งมาแล้วค่ะ แต่พอใส่ ID และก้อ key ใส่ไปมันก้อบอกไม่ได้อะไรลักษนะนี้อ่ะค่ะ

อืมเมลที่สมักก้อ naughty.ice@hotmail.com และก้อเปลี่ยนเป็น IZEZAKUNG.SM@hotmail.com

อ่ะค่ะพี่ และทีนี้ก้อทำอ่ะไรกะบอร์ดไม่ได้เลยอ่ะค่ะ ทางเมลก้อไม่มีการตอบรับ แต่ถ้าพี่จะทำให้หนูอ่ะค่ะ

ขอเอาเป็นเมลเดิมอ่ะค่ะอันแรก เพราะว่าอันที่สองหนู จำรหัสเมลไม่ได้แล้วอ่ะค่ะ พี่ช่วยหนูทีน๊ะค่ะ ขอบคุนมากค่ะ

to-o-no :: พี่ลองเปลี่ยนกลับเป็นเมล์เดิมให้แล้วนะคะ
ลองล๊อกอินดูว่าได้รึป่าว ถ้าไม่ได้ยังไงก็แจ้งมาได้ค่ะ

+Quote Post
_ice-cream_
post Jul 18 2009, 02:08 PM
Post #171

S
*

ล็อกอิเข้าไม่ได้อ่ะค่ะพี่
และพอกดตรงลืมพาสเวิดก้อขึ้นมาว่า
Sorry, we don't have a member with that name in our records, please try again and double check the data you entered.
อ่ะค่ะพี่

+Quote Post
raminate
post Jul 23 2009, 12:00 AM
Post #172

S H I N e e W

Member No.: 13,665

ในห้องฟิกเวลาไปเม้นท์ ไฟล์ที่ซ่อนเอาไว้มันจะขึ้นแบบข้งล่างนะคะ ทำไมคะ
เข้าไปอ่านฟิกไม่ได้เลย

เกี่ยวกับกลุ่มเมมเบอร์รึเปล่า

Board Message

Sorry, an error occurred. If you are unsure on how to use a feature, or don't know why you got this error message, try looking through the help files for more information.
The error returned was:

Post Data Saved!

The following post data has been saved. In some cases, using your browser's back button will empty out form fields which results in the loss of any typed and unsaved material. You may select all of the text area below and copy before hitting back.

to-o-no :: ไม่ทราบว่ากดตัวไหนแล้วขึ้นมาแบบนี้ค่ะ ลองอธิบายละเอียดๆอีกทีนะคะ คือกดที่ Fast Reply หรือตรงไหนเอ่ย

+Quote Post
_ice-cream_
post Jul 24 2009, 05:58 PM
Post #173

S
*

ก้อไม่ได้อีกอยู่ดีอ่ะค่ะพี่

to-o-no :: อ่า พี่ก็ไม่รู้จะแก้ยังไงแล้ว ยังไงลองแอดเอ็มพี่มาแล้วคุยเอ็มนะคะ to-o-no@shinee-thailand.com แล้วเดี๋ยวพี่จะลองดูให้อีกทีค่ะ

+Quote Post
ROMEo★
post Jul 24 2009, 06:57 PM
Post #174

S H I N e e W O R

From: Taem +
Member No.: 12,006

คือว่า..รูป Avatar อ่ะค่ะ

ใส่โค้ดลงไปแล้ว แต่มันก็ยังไม่ออกอ่า

มันขึ้นมาว่า

Board Message
Sorry, an error occurred. If you are unsure on how to use a feature, or don't know why you got this error message, try looking through the help files for more information.

The error returned was:
Sorry, but the URL you entered for your avatar was incorrectly formatted or the link is not valid.

อ่ะค่ะ เอาไงดีเนี่ยย ใส่ไม่ได้ซะที TT^TT

wait..ๆๆๆ กรุณาตอบด้วยนะคะ PLS..

to-o-no :: ขอดูลิงค์ที่นำมาใส่ได้มั้ยค่ะ เพราะที่อ่านดูเหมือนลิงค์จะมีปัญหา

EDIT:ขอโทษนะคะ ลิ้งค์รูปที่ต้องเอาไปใส่ต้องเป็นลิ้งค์ไหนหรอคะ

มี Direct URL: HTML Code [full image]: แล้วก็ BB Code [full image]: อ่ะค่ะ

to-o-no ::ใส่เป็น Direct URL ค่ะที่เป็น .นามสกุลภาพธรรมดาๆ ไม่ต้องใส่โค๊ดใดๆค่ะ^^

ได้แล้วอ่ะค่ะ ขอบคุณนะคะ ^ ^

This post has been edited by ROMEo★: Aug 1 2009, 10:57 AM

+Quote Post
omma
post Jul 31 2009, 09:48 PM
Post #175

S H I N e e

From: ปราสาทเนเธอร์แลนด์=w=
Member No.: 3,749

ขอถามค่า

พี่คะหนูกดโพสผิดมันเลยขึ้น2โพสในกระทู้เดียวอ่าค่ะT^T
ทำยังไงอ่าคะ ไม่ได้ตั้งใจอ่าT_T

to-o-no :: แจ้งสต๊าฟฝห้ลบได้เลยค่ะ
แจ้งได้ที่ชื่อที่เป็นสีแดง ส้ม และฟ้า ค่ะ

+Quote Post
Anatasia
post Aug 1 2009, 04:15 PM
Post #176

S H I N e

From: KIM BLING IS MY LIFE
Member No.: 13,107

ถามบ้างค่ะ

ใส่รูปไม่ได้ทำไงดีค่ะ

เริ่มงง

to-o-no :: ไม่ทราบว่าใส่รูปตรงส่วนไหนค่ะ
ขอรายละเอียดด้วยค่ะ

+Quote Post
2Minny_SHINee
post Aug 2 2009, 03:33 PM
Post #177

S H I N e

From: Korean ^__^
Member No.: 12,335

อยากถามนิดหน่อยนะคะ

ว่า จำนวนคนที่ สมัครบอร์ดตอนนี้ 02/08/2552 มี 8,446 คน

แต่ทำไมเลขที่ ของสมาชิกเป็นหลักหมื่นแล้วล่ะคะ

ตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

to-o-no :: เพราะบอร์ดจะทำการลบสมาชิกที่ไม่ได้แอคทีฟยูสโดยอัตโนมัติค่ะ
และบางคนไม่ได้แอคทีฟบอร์ดจึงทำการลบภายใน 10 วันค่ะ

+Quote Post
icezung112(ice)
post Aug 21 2009, 08:30 PM
Post #178

S
*

Member No.: 14,985

คือเราเพิ่งสมัครอยากถามว่าในบอร์ดมีอังกอร์ของชายนี่ไหม ถ้ามีเราขอลิ้งค์หน่อยนะ เเต๊งจ้า (IMG:style_emoticons/default/rolleyes.gif)

อ่าหาเจอแล้วๆ

This post has been edited by icezung112(ice): Aug 21 2009, 08:37 PM

+Quote Post
_ice-cream_
post Sep 4 2009, 10:40 PM
Post #179

S
*

ทำยังงัย ก้อยังไม่หายเป็น member สีเทา ค่ะ รบกวนอีกที

to-o-no :: ตอนนี้หายแล้วนิคะเห็นอยู่กลุ่ม member แล้ว

+Quote Post
palmpalm55
post Sep 5 2009, 10:10 PM
Post #180

S H I N e e W O

From: ใต้รักแร้แทมิน
Member No.: 11,590

พี่ค่ะ
หนูจะใส่ลายเซ็นยังไงค่ะ
หนูทำไม่เปน

kimJJ :: ตามนี้เลยนะจ้ะ

เข้าไปที่ My Controls > Edit Signature
จากนันน้องก็ใส่ลายเซ็นที่ต้องการแล้วก็ Update My Signature เท่านี้ก็เรียบร้อยจ้ะ

ส่วนนี้คือกฎของการใส่ Signature นะจ้ะ Signatures Rules

-----ขอบคุณคร้า------

This post has been edited by palmpalm55: Sep 6 2009, 07:21 PM

+Quote Post

20 Pages V  « < 7 8 9 10 11 > » 
Reply to this topicStart new topic
31 User(s) are reading this topic (31 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

Lo-Fi Version Time is now: 25th April 2024 - 08:51 AM