กาลเวลาผ่านไป.. โลกอินเตอร์เนตก็เปลี่ยนไป.. วัฒนธรรมก็เปลี่ยนไป :')

หลายคนอาจจะยังกลับมาบ้านหลังนี้โดยตั้งใจหรือแค่บังเอิญผ่านมาก็ตาม

ถึงบ้านอาจจะดูร้างๆ ^^; แต่ความรักที่พวกเรามีต่อ SHINee ไม่เคยร้างเลย :D

เมื่อการเล่นบอร์ดอาจจะหมดความนิยมแล้ว ตอนนี้พวกเรา SHINee-Thailand

ย้ายไปอัพเดตข่าวสาร พูดคุยกันได้ทาง facebook Twitter นะคะ ^^

ใครที่ต้องการปิดเสียงแช็ทบ๊อก ให้คลิกตรงรูปลำโพงใต้ช่องที่เขียนข้อความ ให้ )) หายไปนะคะ + ขอความร่วมมือใช้ภาษาสุภาพในการพูดคุย หลีกเลี่ยงประเด็นที่จะทำให้เกิดความแตกแยก .....^___^.....

Welcome Guest ( Log In | Register )

20 Pages V  « < 8 9 10 11 12 > »   
Reply to this topicStart new topic
> กระทู้รวมคำถาม ; FAQ ., หาคำตอบได้ที่นี่ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ~
palmpalm55
post Sep 6 2009, 07:18 PM
Post #181

S H I N e e W O

Group: SHINeeWorld
From: ใต้รักแร้แทมิน
Member No.: 11,590

-----ขอบคุณคร้า-----
Go to the top of the page

+Quote Post
NA3'NAE
post Sep 15 2009, 06:56 PM
Post #182

From: ความฝัน .. .?
Member No.: 4,563

ทำไมโหลดคลิปมาแล้วเสียงไปก่อนภาพอ่ะคะ แต่ว่าคนอื่นไม่เป็นอ่า
ที่สังเกตุจะเป็นกับพวกจอใหญ่ๆอ่ะค่ะ โปรแกรมที่ใช้ดูคือกอมค่ะ

kimJJ:: คือ พี่เองก็ไม่รู้สาเหตุอะนะค่ะ
ของพี่กเป็น แต่จะเป็นเฉพาะไฟล์ HD หรือหน้าจอใหญ่ๆ อะจ้ะ
ถ้าสเป็คเครื่องน้องแรง ดูก็อาจไม่มีปัญหา แต่ถ้าสเป็คเครื่องไม่แรงนัก ก็จะ ติดคัดอะจ้ะ
คือไม่รู้ช่วยได้ไหม นะ 555+

+Quote Post
ruk SHINee
post Sep 16 2009, 10:24 AM
Post #183

S H I N e e W

Member No.: 12,756

ขอถามค่า

ทำไมอันนี้โหลดม่ายได้ค้า

หนูอยากด้ายมั่กกค่าทำไมมันโหลดม่ายได้อะ งง??

SHINeeTH - 080901 MNet wide news 1st album MV, Jacket Shoot

kimJJ :: เนื่องจาก คลิปหมดอายุแล้วจะ ไงก็ไปตั้งขอ ในห้องรีอัพได้เลยจ้ะ

+Quote Post
ruk SHINee
post Sep 16 2009, 08:31 PM
Post #184

ขอถามหน่อยค่ะ

พอดีว่าม่ายรุว่าห้องรีอัพอยู่ตรงไหนอ่าค่ะ

รบกวนบอกหน่อยนะค่ะ

ขอบคุณมากๆๆๆค่ะ

^^

to-o-no :: ห้องรีอัพค่ะ อยู่ในห้องคลิปเลยนะคะ^^

+Quote Post
isis
post Sep 19 2009, 12:23 AM
Post #185

S
*

Group: Members
Member No.: 15,166

ทำไมเม้นในห้องฟิคไม่ได้ล่ะค่ะ

คือพอพิมพ์ข้อความแล้วแอดรีไพรไปแล้วเม้นไม่ขึ้น

ลองเม้นดูหลายกระทู้แล้วนะคะก็ยังไม่ได้อยู่ดี

ช่วยตอบหน่อยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

To-o-no :: จำนวนโพสไม่ขึ้น หรือ เม้นที่เม้นไว้ไม่ขึ้นคะ ถ้าเป็นจำนวนโพสไม่ขึ้นลองอ่านกฎห้องฟิกดีๆนะคะแล้วจะพบคำตอบ^^

+Quote Post
ruk SHINee
post Sep 19 2009, 05:41 PM
Post #186

ขอถามหน่อยค่ะ

คือว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับบอดร์อ่าค่ะแต่เกี่ยวกับชายนี่

แต่หนูอยากรู้มากๆๆเลยค่ะ

หนูอยากทราบว่ารายการอาหารเป็นมิตรช่องทรู29อ่าค่ะ มากี่โมง? และก็มาวันไหนอ่าค่ะ

ช่วยตอบด้วยนะค่ะอยากรู้มากๆๆๆค่ะ

พอดีว่ามีคนบอกว่าชายนี่ไปอัดรายการนี้มาอ่าค่ะเลยอยากรู้เวลาและก็วันที่ออกอากาศค่า

ขอบคุณมากนะคะ^^

+Quote Post
bzloveminho
post Sep 19 2009, 10:50 PM
Post #187

S H I N

Member No.: 1,077

ถามหน่อยค่ะ ช่วงเดือนกันยาที่ผ่านมา เรามีปัญหากับบอร์ดมากมาย
คือไม่ว่าจะคลิกเข้ากระทู้ไหน โพสอะไร ยังไง ต้อง log inใหม่ทุกครั้งเลย
บางกระทู้ต้อง key log in 3-4 ครั้งกว่าจะเข้าได้
กว่าจะแอดreply ได้ก็ต้องพิมพ์ใหม่ โพสใหม่ login ใหม่อีกตั้งหลายครั้ง
เหนื่อยอ้ะ ช่วยด้วยค่าาาา

Sorry, an error occurred. If you are unsure on how to use a feature, or don't know why you got this error message, try looking through the help files for more information.

บางทีก็บอกไม่มีusername นี้ อ๊ากก ..

To-o-no :: ทางสต๊าฟจะลองแก้ไขดูนะคะ คืดว่าน่าจะเกิดจากบอร์ด และ cookie ในเครื่องของแต่ละคนด้วยอ่าคะ

+Quote Post
tae_Jonghhyun
post Sep 22 2009, 09:50 AM
Post #188

Group: SHINeeTH Subber
From: shinee world
Member No.: 16,041

รบกวนช่วยทีคะ วันก่อนก็ไม่เป็น แต่วันนี้พอเปิดเว็บมา แล้วจะมีเว๊บพวก ให้เล่นเกม ชิงโชค เล็กๆขึ้นมาตามทุกหมวดเลยอะคะ มันแบบว่ารำคานมากเลย ไงช่วยทีนะคะ จะเอามันออกยังไง

แล้วก็ ทำไมโพส วิว มันเรียงกันแบบเล็ก ไม่รู้เป็นอะไรอ่ะคะ งง ปกติ จะเป็นช่องๆ ให้อ่านง่าย อันนี้เรียงกันยาว เลยอ่ะคะ

To-o-no :: ไม่ทราบว่าเป็นยังไงหรอคะ รบกวนแคปรูปมาลงหน่อยได้มั้ยคะ
ส่วนเรื่องโฆษนาไม่ทราบว่าเป็น pop up หรือว่ายังไงคะ ขอบคุณที่แจ้งมาคะ

+Quote Post
morphine_26
post Sep 30 2009, 07:09 PM
Post #189

S H
**

Member No.: 13,946

ช่วยบอกวิธเปลี่ยนรูปหน่อยสิค่ะ

รองมาหลายรอบแล้วไม่ได้สักที

ช่วยทีค่ะ

(IMG:style_emoticons/default/smile.gif)

To-o-no :: รูปส่วนไหนค่ะถ้าอวาต้าลองเข้ากระทู้
http://www.shinee-thailand.com/world/index.php?showtopic=271
ดูนะคะ

+Quote Post
NOONJEWEL
post Sep 30 2009, 08:23 PM
Post #190

S H I N e

Member No.: 16,129

เราจะเปลี่ยนชื่อ Display Name ได้ป่าวคะ ?
ถ้าได้เปลี่ยนตรงไหนหรอคะ ?

SevenStarS : เปลี่ยนเองไม่ได้จ้า

อ่าา โอเคค่า ขอบคุณมากค่ะ ^^

This post has been edited by NOONJEWEL: Oct 2 2009, 10:41 PM

+Quote Post
ilovminho
post Oct 2 2009, 10:31 PM
Post #191

S H
**

Group: AMIGO
Member No.: 11,643

ขอรบกวนหน่อยนะค่ะ

คือว่าใส่รูปในแถบข้อมูลด้านซ้ายมือของบอร์ดไม่ได้คะ
ต้องทำยังไงค่ะ (IMG:style_emoticons/default/wacko.gif) (IMG:style_emoticons/default/sad.gif) (IMG:style_emoticons/default/huh.gif)

รบกวนบอกวิธีโดยระเอียดด้วยนะค่ะ

ขอบคุณมากคะ (IMG:style_emoticons/default/happy.gif) (IMG:style_emoticons/default/biggrin.gif)

To-o-no :: เข้าไปดูได้ที่ http://www.shinee-thailand.com/world/index.php?showtopic=271
เลยค่ะ

+Quote Post
M!N!.Melon
post Oct 6 2009, 10:42 AM
Post #192

S H I N e e W O R

Member No.: 171

ถามหน่อยค่ะ
สีประจำวงชายนี่ชื่ออะไรแน่หรอคะ
Pearlesent Blue , Baby Blue หรือ Pearl Aqua คะ
ขอบคุณมากค่ะ><

'''''''?'''''''

This post has been edited by M!N!.Melon: Nov 6 2009, 10:12 PM

+Quote Post
summer_dream_yus...
post Oct 6 2009, 10:00 PM
Post #193

S H I

Member No.: 1,258

อยากถามว่า...........

ถ้าเราต้องการทำลิ้งค์อันหนึ่งขึ้นมา ให้แบบพอกดแล้วไปโผล่อีกโพสต์หนึ่ง เนี่ย ทำยังไงค่ะ? (ขอละเอียดหน่อยนะค่ะ)

(เหมือนเวลาเราแต่ง ฟิค น่ะค่ะ แบบให้ลิ้งค์เป็น part part ไป)

ขอบคุณนะค่ะ

To-o-no :: ก๊อป url ที่อยู่มุมบนด้านขวามือ ตรงส่วนของคำว่า post มาได้เลยค่ะ

+Quote Post
Foam.Xim~
post Oct 8 2009, 07:52 PM
Post #194

From: kekykie...key
Member No.: 731

คืออยากจะถาม และ อยากให้ช่วยอะไรหน่อยค่ะ

คือ Posts View ของโฟม มันเป็นแบบนี้อ่ะค่ะ >>จิ้มนะ<<

เมื่อวานรู้สึกว่าจะไม่เป็นนะคะ
แต่พอน้องมาเล่น คอม เมื่อวานช่วงดึกๆ(ไม่รู้ว่าเค้าบอร์ดนี้ด้วยรึเปล่า)
มาเข้าวันนี้อีกทีมันก็เป็นอย่างที่เห็นอ่ะค่ะ

ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยนะคะ

เพราะว่าเวลาจะเม้นหรือดูโพสอะไร มันลำบาก ^^"

ขอบคุณนะคะ

^-^

To-o-no :: ไปที่ Option ที่มุมขวาบนสุดของกระทู้เลยค่ะ
แล้วไปตรง Display Modes เลือก Standard ก็จะกลับมาเป็นเหมือนเดิมค่ะ

-----------------------

กลับมาเป็นเหมือนเดิมแล้ว

ขอบคุณมากเลยนะคะ

This post has been edited by Foam.Xim~: Oct 10 2009, 06:57 PM

+Quote Post
Piknik-love-love...
post Oct 8 2009, 10:14 PM
Post #195

S H I N e e W O R L

From: ใต้เตียงมินคีย์ เอ็นซีทุกคืน
Member No.: 7,496

อยากรู้วิธีสร้างลิงค์เคอะ

แบบว่าเวลาลงฟิคไรงี้

ป.ล.ถามเหมือนPost #193ค่ะ

แล้วก็มีอีก1คำถามค่ะว่า

รูปลายเซ็นของเอาเป็นแบบเป็นรูปเคลื่อนไหวคล้ายๆเป็นสไลด์ได้ป่าวค่ะ

แล้วถ้าเป็นคล้ายๆสไลด์ให้ใช้ไม่เกินกี่รูปค่ะ

To-o-no :: คำถามแรกตอบไปแล้วนะคะเหมือนความเห็น 193 เลยค่ะ
ส่วนคำถามที่ 2 ถ้าเป็นสไลด์แบบทำเป็นรูป gif ใช้ได้ค่ะ
แต่ขออย่ามีขนาดใหญ่มากเพราะจะทำให้บอร์ดโหลดช้าทำให้สมาชิกคนอื่นเล่นบอรืดแล้วจะอืด
ถ้าเป็นแฟรชทางบอร์ดไม้ให้ใช้นะคะเพราะจะทำให้บอร์ดอืด

ขอบคุณค่ะ

This post has been edited by Piknik-love-love-Shinee: Oct 10 2009, 01:32 PM

+Quote Post
KEY-HO
post Oct 11 2009, 05:00 PM
Post #196

S H I N

Member No.: 15,624

เอ่อ

ขอถามหน่อยน๊ะค๊ะว่า..

Staff เค้าสมัครกันยังไงอ่ะคะ
คืออยากเป็น Staff บอร์ดอ่ะค่ะ

ช่วยตอบด้วยน๊ะค๊ะ

^^

+Quote Post
TaeTiC
post Oct 16 2009, 07:43 PM
Post #197

S H I

Member No.: 15,739

มีปัญหาเรื่องของ Activation Instructions

พอใส่ User ID กับ Validation Key แล้วขึ้นข้อความ error

" Sorry, that member does not have to validate their account. Please double check the data you entered. If this validation isn't recent, it's possible your old account has been removed. "

ขอความช่วยเหลือหน่อยนะคะ ไม่อยากเป็น User `สีเทาค่ะ TT๐TT

+Quote Post
post Oct 17 2009, 11:13 PM
Post #198

From: ใต้เตียงมินคีย์ เอ็นซีทุกคืน

คือจะถามว่าทำไมเอาพวกโค๊ดแบบเป็นบ้านต่างๆมาโพสแล้วมันไม่ขึ้นนะค่ะ

(IMG:http://img301.imageshack.us/img301/9724/bankey4nnn.jpg)

มันขึ้นเป็นข้อความแทนมันไม่เป็นรูปภาพนะค่ะ แบบว่ารึว่าน้องไปปรับอะไรรึป่าวพี่สต๊าฟช่วยแก้ไขให้ทีแบบว่า

โพสพวกลิ้งบ้านต่างๆไม่ได้เลยอ่า (แบบว่าสต๊าฟจะเข้าใจคำถามเค้าป่าวนะ เค้ายิ่งพูดไม่รู้เรื่องอยู่= =)

ป.ล. ถ้าโพสยาวไปขอโทษด้วยนะค่ะกลัวสื่อสารผิดค่ะ ถ้ายาวไปก็ช่วยลบบางข้อความให้ด้วยนะค่ะ=/\=

SevenStarS :
ใช้ html โค้ดไม่ได้นะคะ ต้องเป็นแบบนี้

อ่าค่ะพอดีก๊อปมาจากตรงบ้านเลยอ่ามันไม่ขึ้นเหอะๆ- -*เอ๊ะแต่รู้สึกว่าแต่ก่อนมันขึ้นนิค่ะ

CODE
[url="http://www.shinee-thailand.com/world/index.php?showtopic=263"][img]http://img301.imageshack.us/img301/9724/bankey4nnn.jpg[/img][/url]

SMILE.K :
ลองกดอีดิทเม้น หรือโพสแบบ ฟลูดูนะค่ะ ลองมาล่างช่องที่เขียน จะเห้นตรง Post Option อยู่ ให้เลือก HTML On ตัวใดก็ได้ ก็จะแสดงภาพในโค้ด HTML เองค่ะ

ปล.ตอนนี้เราอีดิทแล้วใช้ HTML on ดูนะค่ะ จะเห้นว่า โค้ดข้างบนไม่เป้นโค้ดแล้ว เป้นรูปแล้ว

This post has been edited by SMILE.K: Oct 23 2009, 11:24 AM

+Quote Post
mamiaw*
post Oct 22 2009, 11:57 AM
Post #199

From: best place~♡
Member No.: 1,830

คือว่า โหลดคลิบอ่ะค่ะ เเล้วที่เป็นไฟล์ที่ต้องใช้โปรแกรม Hjsplit
พอรวมไฟล์เเล้วมันไม่เต็มอ่ะค่ะ = =;; แบบ สมมติว่าไฟล์มัน 20นาที
แต่มันจะขึ้นเเค่ 10 นาที = = (ส่วนมากจะเป็นเฉพาะไฟล์ใหญ่ๆ)

(IMG:http://image.ohozaa.com/iq/3gomm.gif)

อยากรู้อ่ะคะว่ามันเป็นเพราะอะไร? แล้วทำไงถึงหาย?
โหลดใหม่แล้วรวมใหม่ก็ยังเป็นอ้ะค่ะ TT;
ฝากด้วยนะคะ

SMILE.K :
อย่างแรกเลยเช็คก่อนว่าไฟล์ที่โหลดมาเราโฆลดครบรึป่าว แล้วมีไฟล์ไหนที่โหลดไม่เต็มขนาดรึป่าวนั้นอาจเป้นสาเหตุแรกๆของปัญหาน่ะค่ะ
ถ้าดูดีแล้วแน่ใจแล้วว่าเราโหลดครบไม่ขาดอะไรลองพีเอ็มหาสต๊าฟห้องคลิป หรือ คนอัพดูค่ะ

monochani :
โหลดให้ครบทุกพาท แล้วใช้โปรแกรม hjsplit รวมค่ะ แล้วก็จะดูได้ปกติ

เช็คเเล้วค่ะ -0- มันเต็มทุกพาทเลยนะคะ TT
แต่พอรวมมามันไม่เต็ม

This post has been edited by mamiaw*: Oct 26 2009, 05:42 PM

+Quote Post
post Oct 23 2009, 07:17 PM
Post #200

ห้องSHINee' HD Files x ที่ตั้งใหม่นะค่ะ

แบบว่าจะพิจารณายังไงค่ะแล้วตอนนี้เปิดให้สมาชิกบางส่วนใช้รึยังค่ะ

เหอะๆแบบว่าคือน้องโสบางกระทู้แค่3บรรทัดเป้นไรป่าว- -*

จะพยายามเพื่อบรอดมากขึ้นค่ะช่วยตอบคำถามด้วยเน้อ

ป.ล.มาถามบ่อยมากสต๊าฟคงไม่ว่ากัน

monochani : ตามที่บอกไว้ในนั้นค่ะ ... เช็คทุกอย่าง
ถึงจะเม้นสามบรรทัด แต่ไม่ใช่เป็นสครีม เช่น
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
โฮกกกกกกกกกกกกกก
น่ารักมากกกกกกกกกกกก
เป็นต้น

ถ้าไม่ได้เข้าข่าย ก็สบายใจได้ค่ะ

This post has been edited by monochani: Oct 27 2009, 02:37 PM

+Quote Post

20 Pages V  « < 8 9 10 11 12 > » 
Reply to this topicStart new topic
24 User(s) are reading this topic (24 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

Lo-Fi Version Time is now: 25th April 2024 - 05:27 AM