กาลเวลาผ่านไป.. โลกอินเตอร์เนตก็เปลี่ยนไป.. วัฒนธรรมก็เปลี่ยนไป :')

หลายคนอาจจะยังกลับมาบ้านหลังนี้โดยตั้งใจหรือแค่บังเอิญผ่านมาก็ตาม

ถึงบ้านอาจจะดูร้างๆ ^^; แต่ความรักที่พวกเรามีต่อ SHINee ไม่เคยร้างเลย :D

เมื่อการเล่นบอร์ดอาจจะหมดความนิยมแล้ว ตอนนี้พวกเรา SHINee-Thailand

ย้ายไปอัพเดตข่าวสาร พูดคุยกันได้ทาง facebook Twitter นะคะ ^^

ใครที่ต้องการปิดเสียงแช็ทบ๊อก ให้คลิกตรงรูปลำโพงใต้ช่องที่เขียนข้อความ ให้ )) หายไปนะคะ + ขอความร่วมมือใช้ภาษาสุภาพในการพูดคุย หลีกเลี่ยงประเด็นที่จะทำให้เกิดความแตกแยก .....^___^.....

Welcome Guest ( Log In | Register )

20 Pages V  « < 9 10 11 12 13 > »   
Reply to this topicStart new topic
> กระทู้รวมคำถาม ; FAQ ., หาคำตอบได้ที่นี่ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ~
belly
post Oct 23 2009, 11:07 PM
Post #201

S H I N e e W O R L

Group: SHINeeWorld
From: โลกของชายนี่ :)
Member No.: 5,144

เอ่อ สงสัยเหมือนกันกับเรปบน
ห้องห้องSHINee' HD Files x อะคะ

ตามกฏ 2 ข้อที่จัดไว้ในการพิจารณาเมมเบอร์อะค่ะ
คือ บอกตรงๆเลยว่า...ก้อเปนคนนึงที่ไม่ค่อยชอบดิทเท่าไหร่ อ่า...บอกไปแล้วใน ที่โพสนั่นนะคะ
เเล้วคือจะมีสิทธิ์เข้าได้ไหม
เเล้วความพอใจของพี่สต๊าฟอะ จะดูจากตรงไหน?
อืมม แล้วจะยุ่งยากปะคะ??

ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ คือวอรี่มากๆเลย

monochani :
ความพอใจจากสต๊าฟ ดูจากการกระทำของแต่และยูสค่ะ
เช็คง่ายๆ ก็คอมเม้น ว่า เป็นขยะหรือคุณภาพ
และจำนวนคอมเม้นไม่มีส่วนเกี่ยวข้องค่ะ เม้นมากเมนน้อย ไม่เกี่ยว

เรื่องยุ่งยาก .. หมายถึง ส่วนไหนอ่ะคะ?

This post has been edited by monochani: Oct 27 2009, 02:48 PM
Go to the top of the page

+Quote Post
love Taemin and ...
post Oct 24 2009, 11:46 AM
Post #202

S H I N e e W O

From: ซอกหลืบห้องเรททูมิน^^;;;
Member No.: 13,796

ค่ะๆๆๆ

งั้นขอถามอะไรหน่อยได้มั๊ยคะ

ห้อง SHINee' HD Files เค้ามีคนได้ไปเล่นรึยังคะ
แล้วก็อยากรู้ว่าคนที่ถูกเลือกให้ไปเล่นอะค่ะเค้า
บอกอะไรมาหรอคะอย่างพาสเวิร์ดอะไรอย่างเงี้ยอะค่ะ
มาทางเมลล์หรือว่าอะไรคะ
(ไม่ได้นึกว่าตัวเองจะได้รับเลือกอะไรหรอกนะคะแต่ว่าอยากรู้เท่านั้นเอง รู้ว่าตัวเองยังมีคุณสมบัติไม่พอแต่จะพยายามนะคะเผื่อในอนาคตอ่ะค่ะ)

monochani :
มีคนเข้าไปได้แล้วค่ะ จำนวนคนยังไม่มากเท่าไหร่
ก่อนจะได้พาสเวิร์ด สต๊าฟจะส่งข้อตกลงไปให้อ่านก่อนค่ะ (ทางพีเอ็ม)
ถ้าใครได้พีเอ็มนี้ ขอให้อ่านให้ละเอียดนะคะ เพราะหากไม่ทำตามกฎ ... ก็ต้องยอมรับกับการลงโทษนะคะ
และหากมีคนไม่ทำตามกฎหลายๆ คน บอกได้เลยว่า ห้องนี้เปิดได้ ก็ ปิดได้เช่นกัน

ขอบคุณมากนะคะ

^^;;;

This post has been edited by love Taemin and Minho: Oct 28 2009, 07:28 PM

+Quote Post
N@mK@Ng
post Oct 26 2009, 12:34 AM
Post #203

S H I N e

Member No.: 349

คือว่าตรงโพสต์อ่ะค่ัััะ มันไม่เป็นเหมือนเดิมอ่ะ มันเป็นย่อย ๆลงมาอ่ะ ทำงัยดี

To-o-no :: ไปที่ Option ที่มุมขวาบนสุดของกระทู้เลยค่ะ
แล้วไปตรง Display Modes เลือก Standard ก็จะกลับมาเป็นเหมือนเดิมค่ะ

+Quote Post
belly
post Oct 27 2009, 04:17 PM
Post #204

ต่อจากที่ถามอะคะ
ยุ่งยากในการโหลด แล้วก็ การใส่รหัสอะค่ะ
เเล้ว พาสเวิส นี่ มันคืออะไรอะคะ แล้วจะได้จากไหน??

monochani :
โฮสปกติที่เคยให้โหลดกันนั่นแหล่ะค่ะ
พาสเวิร์ด ถ้าอ่านดีๆ จะเห็นว่า รอสต๊าฟติดต่อไปอย่างเดียวค่ะ
สิ่งเดียวที่สมาชิกพึงกระทำ ถ้าอยากจะเข้าห้องเอชดีคือ คอมเม้นอย่างมีคุณภาพ !!
และทำตามกฎบอร์ด ไม่สร้างปัญหาให้บอร์ด

สต๊าฟเช็คทุกคนนะคะ ย้ำว่า เช็คทุกคนจริงๆ เพราะงั้น ต้องใช้เวลาพอสมควรในการคัดคนเข้าไป

This post has been edited by monochani: Oct 28 2009, 12:33 AM

+Quote Post
bbshnbl
post Nov 3 2009, 11:15 PM
Post #205

S H I N e

Member No.: 17,909

ห้อง SHINee' HD Files เป็นห้องอะไรเหรอคะ

ทำไม member บางคนถึงเป็นตัวเอียงขีดเส้นใต้ แสดงถึงอะไรรึเปล่าคะ หาอ่านในคำถามแล้วไม่เจอ รึคิดไปเอง

ขออีกคำถามนะคะ ถ้า reply ไปก่อนแล้ว edit ทีหลัง มีวิธีหาแบบง่ายและรวดเร็วมั้ยคะ ว่าเรา reply ครั้งแรกที่หน้าไหน เพราะบางที reply ไปแล้วเครื่อง error บ้างก็จำไม่ได้ ไป edit อันเดิมต้องไล่ทีละหน้า

ขอบคุณค่ะ

kimJJ:: ตอบห้อง HD นะจ้ะ คือห้องที่ที่มีไฟล์ HD (High Defination : ความละเอียดสูง ความคมชัดของไฟล์จะมีคุณภาพดี) ให้โหลดจ้ะ
ถ้าต้องการเข้า ก็อ่านรายละเอียดได้ที่ลิ้งค์ที่ให้ไปนะจ้ะ
กระทู้รายละเอียด

ตอบเรื่อง edit ง่าย ๆ ก็คือ กดไปที่ชื่อ ยูสของตัวเอง นะค่ะ แล้วมานจะมีให้เลือก ก็เลือกที่ Find Member's Posts เท่านั้นละจ้ะ
ก็จะเห็นทุกโพสที่โพส แปะ ไว้

ขอบคุณค่ะ

ขออีกซักคำถามนะคะ คือเป็นคนผิดพลาดบ่อยครั้ง ถ้าเม้นซ้ำแล้วต้องการลบ อ่านเจอว่าต้อง pm ไปหา staff ใช่มั้ยคะ
แล้วระบุเม้นยังไงคะ ว่าต้องการลบเม้นไหนของเรา อ่านแล้วแต่ยังทำไม่เป็นน่ะค่ะ

To-o-no:: ก๊อป url ตรง Post #205(ยกตัวอย่างของรีพายนี้เลยนะคะ) แล้วส่งไปให้สต๊าฟเลยค่ะ Post #xxx จะอยู่ตรงมุมขวาบนของทุกๆรีพาย อยากลบอันไหนก็ก๊อปส่งมาเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

This post has been edited by bbshnbl: Nov 7 2009, 11:01 AM

+Quote Post
bimza
post Nov 8 2009, 12:22 PM
Post #206

S H I

Member No.: 18,278

ถ้าไม่ล็อกอินดูไม่ได้หรอค่ะ

เหอะๆ

บางครั้งล็อกไม่ได้

To-o-no:: หมาถึงตรงส่วนไหนคะ
ถ้าบอร์ดต้องล็อกอนเข้าค่ะถ้ามีปัญหาเรื่องล็อคอินติดต่อสต๊าฟได้เลยค่ะ
จะได้ช่วยกันแก้ไขปัญหา^^

+Quote Post
LEE {ANDew} tami...
post Nov 8 2009, 09:21 PM
Post #207

S H I N

From: chamming_deeza@hotmial.co
m
Member No.: 16,990

ถามหน่อยค่ะอ่านหลายความเห็นแล้วก้อยังทามไม่ได้อยุ่ดี TOT
คือภาพดิสอ่าค่ะ ใส่ไม่ได้เรย เอาตรงๆคือหาที่ใส่ไม่ได้อ่าค่ะมันมีแต่
Currently Used Photo
แล้วก้อรูปคน
(150 x 150)
Change Photo...
Image Scale On
(This will scale the image down for you if it's too big in pixel size)
แบบนี้อ่าค่ะ

ใส่ไม่ได้ค่ะ T^T

To-o-no:: แสดงว่าขนาดรูปใหญ่เกินนะคะ ลองทำขนาดให้เล็กลง
(ขนาดคือไซส์อะนะคะไม่ใช่ความกว้างรูป)แล้วลองอัพใหม่ดูนะคะ
และทำตามขั้นตอนตามกระทู้ นี้เลยค่ะ เลือกแก้ไขเบอร์ 5

+Quote Post
belly
post Nov 10 2009, 03:07 PM
Post #208

ทำไมedit aboutme ในโปรไฟล์ ไม่ได้เลยอะคะ พอกดแล้วมันกลับขึ้นให้ Go Back อะค่ะ
เป็นหลายรอบแล้วอะค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ~

To-o-no:: ลองอ่านที่ นี้เลยค่ะ
และคิดว่าอาจใส่โค๊ดอะไรที่บอร์ดไม่รองรับหรือๆม่ก็ใส่โค๊ดผิด หรืออัพมากไปจนขนาดเกินที่กำหนด
ยังไงก็ลองดูใหม่อีกทีนะคะ ที่สำคัญคือ ห้ามลงเพลงขาก imeem ไม่เช่นนั้นคุณจะแก้ไขโปรไฟล์ไม่ได้ค่ะ^^

This post has been edited by to-o-no: Nov 11 2009, 10:35 AM

+Quote Post
prakyejee
post Nov 13 2009, 02:06 PM
Post #209

S H I N e e

From: Chiang Mai,Thailand
Member No.: 17,446

ทำไมถึงอัพรูป โปรไฟล์ไม่ได้ค่ะ หรือว่า ต้องเปลี่ยนสถานะเป็น shineeworld ก่อน

To-o-no:: รูปในหน้าโปรไฟล์ตั้งค่าไว้ไม่ให้สามารถอัพโหลดหรือแก้ไขได้ค่ะ
อนุญาติให้ใช้ได้แค่รูปอวาต้านะคะ^^

+Quote Post
natsue
post Nov 15 2009, 02:21 PM
Post #210

S H I N

Member No.: 730

คือ มีปัญหาเวลาโพสตอบอะค่ะ
เวลาเข้ากระทู้ แล้วกดโพส มันจะขึ้นหน้าเป็นแบบนี้

(IMG:http://i537.photobucket.com/albums/ff333/luvBSN/ETC/SHWerror1.jpg)

เป็นแบบนี้บ่อยๆ อะค่ะ บางทีก็โพสได้ บางทีก็ไม่ได้
แต่ส่วนใหญ่จะไม่ได้ซะมากกว่า
กระทู้ไหนที่เค้าลงโค้ดซ่อนไฟล์ ก็จะดูไม่ได้ไปด้วยซะงั้น T^T
ยังไงก็ขอความกรุณาช่วยตอบคำถามด้วยนะคะ
ขอบคุณมากๆ ค่า ^^

To-o-no:: ต้องโพสมากกว่า 20 ตัวอักษรนะคะ
แล้วปัญหานี้จะหายไป ^^

This post has been edited by to-o-no: Nov 15 2009, 11:12 PM

+Quote Post
nam16
post Nov 15 2009, 04:07 PM
Post #211

S H I N

From: บ้านโฮฮยอน แม่เป็ดxพ่อเอเลี่ยน
Member No.: 17,893

เวลาเข้าห้อง media แล้วมันมีข้อความบอกว่า Sorry, the link that brought you to this page seems to be out of date or broken.

ต้องทำไงค่ะ

จะดูคลิป shinee ไม่ได้เลยอ่ะ

To-o-no:: เข้าไปอ่านได้ที่ Group&Rank เลยค่ะ แล้วจะพบคำตอบ

+Quote Post
prakyejee
post Nov 15 2009, 11:17 PM
Post #212

S H I N e e

ที่ตอบมาครั้งที่แล้วนะค่ะ
ยังงง คือว่า เราจะใส่รูปโปรไฟล์เนี้ยต้องไปเอารูปมาจากไหนค่ะ
งงมากค่ะ
ขอแบบบอกเป็นขั้นตอนเลยได้หรือเปล่าค่ะ
ขอบคุณค่ะ

To-o-no:: รูปที่หน้าโปรไฟล์ไม่อนุญาติให้ใส่ค่ะ
ใส่ได้แค่อวต้าก็คือส่วนที่เป็นรูปเครื่องบินอยู่ของคุณ prakyejee นะคะ^^

+Quote Post
prakyejee
post Nov 16 2009, 10:42 PM
Post #213

S H I N e e

ขอบคุณที่ตอบคำถามค่ะ
คืออยากถามว่า ข้อความที่ส่งเข้าไปในเมลนะค่ะ
มันคืออะไรหรือค่ะ
หรือว่าเป็นเมลแจ้งเตือนค่ะ
เห็นส่งมาทุกวันเลย
ก็เลยงงค่ะ
ช่วยตอบด้วยนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ปล. ที่บอกว่าใส่ได้แต่อวาต้านะค่ะ แล้วทำไมของคนอื่นถึงเป็นรูปของ shinee ล่ะค่ะ งงค่ะ

This post has been edited by prakyejee: Nov 16 2009, 10:45 PM

+Quote Post
No Minho*^*No Li...
post Nov 18 2009, 04:48 PM
Post #214

S H I N e e

From: BKK
Member No.: 15,310

ขออีกคำถามนะคะ ถ้า reply ไปก่อนแล้ว edit ทีหลัง มีวิธีหาแบบง่ายและรวดเร็วมั้ยคะ ว่าเรา reply ครั้งแรกที่หน้าไหน เพราะบางที reply ไปแล้วเครื่อง error บ้างก็จำไม่ได้ ไป edit อันเดิมต้องไล่ทีละหน้า

ตอบเรื่อง edit ง่าย ๆ ก็คือ กดไปที่ชื่อ ยูสของตัวเอง นะค่ะ แล้วมานจะมีให้เลือก ก็เลือกที่ Find Member's Posts เท่านั้นละจ้ะ
ก็จะเห็นทุกโพสที่โพส แปะ ไว้

ตอนแรกหา Find Member's Posts ไม่เจอ
เลยโพสต์ถามซะยาวยืด...

ตอนนี้หาเจอแล้วค่ะ...(ตาเซ่อเอง -*-)

ขอโทษที่เมนท์เปลืองกระทู้นะคะ แง่ว

This post has been edited by No Minho*^*No Life: Nov 18 2009, 08:17 PM

+Quote Post
Newz~SHINee
post Nov 18 2009, 07:02 PM
Post #215

S H I N e e W O R

Member No.: 6,147

คือขอถามค่ะ - -*

คือแบบ..เคยได้รหัสห้องHDนะคะ
แล้วก็ทราบว่าจะเปลี่ยนรหัสเสมอ...
แต่ตอนนี้เข้าไม่ได้แล้วอ่ะคะ
คือรู้ว่าเปลี่ยนรหัสอ่ะคะ
แต่ไม่ได้รหัสใหม่อ่ะค่า
-0- ตอนนี้ก็มีแค่รหัสเดียวคือตอนที่พีเอ็มครั้งแรกอ่ะค่ะ
คืออยากได้รหัสตอนนี้อ่ะคะ
ไม่ทราบว่าจะได้มาจากไหนหรอคะ?
หรือว่าไม่ให้เข้าแล้วอ่ะคะ (เง๊ออ เคาก็เม้นเสมอต้นเสมอปลายนะ)
แหะๆ
ช่วยด้วยน๊ะค๊าา

monochani :: ส่งเมล์มาที่ monochani@shinee-thailand.com บอกยูสเซอร์เนมที่ใช้เล่นในบอร์ดค่ะ
ต่อไปสต๊าฟจะส่งพาสให้ทางเมล์เท่านั้น ^^

This post has been edited by monochani: Nov 29 2009, 12:40 AM

+Quote Post
minonoi
post Dec 12 2009, 10:31 AM
Post #216

S H I N e

Member No.: 14,678

วิธีใส่รูปตรงดิสฝั่งซ้ายมือของบอร์ดต้องทำยังไงหรอค่ะ
และเมื่อเวลาที่จะเปลี่ยนต้องทำยังไงอีกค่ะ จะเอารูปใส่อ่ะค่ะ รบกวนช่วยตอบด้วสยนะค่ะ^^

kimJJ ::ไปที My Controls > Edit Avatar Settings
แนะนำให้อัพรูปแล้วเอา Url มาใส่ดีกว่าค่ะ

+Quote Post
13amp
post Dec 12 2009, 05:14 PM
Post #217

S H I N e e W

Member No.: 19,365

ขอถามวิธีใสรูป Avatar ค่ะ
พอจะได้อ่นคำตอบที่คนอื่นถามมาแล้วแต่ทำอย่างงัยก็ทำได้ซักที่
อยากรู้ว่าตรง
Enter a URL to an online avatar image
ต้องใส่อะไรค่ะ ก๊อปปี้ลิ้งมาใสแล้วก็ยังไม่ได้ค่ะ

ขอโทษจริงๆๆค่ะที่ต้องถามอีกทั้งที่มีคนถามเยอะแล้ว
..................
ทำได้แล้วค่ะ ดีจัง

This post has been edited by kimJJ: Dec 15 2009, 01:55 PM

+Quote Post
kibum
post Dec 14 2009, 10:56 PM
Post #218

Member No.: 17,302

โหลดมาแล้ว เป็นไฟล์.rar

แล้ว Extract ไม่ได้ค่ะ

ไฟล์[Live] 091213 SBS Inkigayo SHINee - JoJo, MQ ll Add : HQ

กับ ไฟล์[Clip] 091213 Channel 5 Wake Club - SHINee Cut

ต้องทำยังไงคะถึงจะได้ดู

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

kimJJ :: อาจเกิดจากไฟล์บ้าง part ที่โหลดมาเสียหายนะค่ะ
ลองโหลดใหม่แบบใช้ตัวโหลดของ IE ดูนะจ้ะ

+Quote Post
pimmy
post Dec 16 2009, 11:10 PM
Post #219

From: ριммч ♥ тαεмιи
Member No.: 20,371

ดีๆๆค่ะ พิดีเพอ่งมาสมัครอ่ะค่ะ
ยังไม่รุอารัยมาก อยากรุว่าลงรูปทัมงัย ^^

ทัมหลายครั้งแล้วไม่ดั้ยอ่ะค่ะ
ช่วยบอกหน่อย เอาแบบละเอียดเลย ย 55

ขอบคุน อย่างสูงค่ะ ^^

to-o-no :: ใช้โค๊ด

CODE
[img]url ของรูป[/img]

ใส่ได้เลยค่ะ

หรือกดที่รูป (IMG:http://www.shinee-thailand.com/world/style_images/ip.boardpr/folder_editor_images/rte-image-button.png) แล้วใส่ url ของรูปลงไปในช่องได้เลยค่ะ

+Quote Post
pimmy
post Dec 17 2009, 12:03 AM
Post #220

From: ριммч ♥ тαεмιи
Member No.: 20,371

รูป อวาต้า ทัมงัยค่ะ
ช่วยบอกหน่อยย ^^

to-o-no :: วิธีการทำหรือวิธีการใส่ค่ะ
ถ้าการใส่ดูได้ที่ การใส่อวาต้า ได้เลยค่ะ

*รบกวนว่าพยายามใช้ภาษาที่ถูกต้องด้วยนะคะ ^^

+Quote Post

20 Pages V  « < 9 10 11 12 13 > » 
Reply to this topicStart new topic
13 User(s) are reading this topic (13 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

Lo-Fi Version Time is now: 16th April 2024 - 03:42 PM