กาลเวลาผ่านไป.. โลกอินเตอร์เนตก็เปลี่ยนไป.. วัฒนธรรมก็เปลี่ยนไป :')

หลายคนอาจจะยังกลับมาบ้านหลังนี้โดยตั้งใจหรือแค่บังเอิญผ่านมาก็ตาม

ถึงบ้านอาจจะดูร้างๆ ^^; แต่ความรักที่พวกเรามีต่อ SHINee ไม่เคยร้างเลย :D

เมื่อการเล่นบอร์ดอาจจะหมดความนิยมแล้ว ตอนนี้พวกเรา SHINee-Thailand

ย้ายไปอัพเดตข่าวสาร พูดคุยกันได้ทาง facebook Twitter นะคะ ^^

ใครที่ต้องการปิดเสียงแช็ทบ๊อก ให้คลิกตรงรูปลำโพงใต้ช่องที่เขียนข้อความ ให้ )) หายไปนะคะ + ขอความร่วมมือใช้ภาษาสุภาพในการพูดคุย หลีกเลี่ยงประเด็นที่จะทำให้เกิดความแตกแยก .....^___^.....

Welcome Guest ( Log In | Register )

20 Pages V  « < 4 5 6 7 8 > »   
Reply to this topicStart new topic
> กระทู้รวมคำถาม ; FAQ ., หาคำตอบได้ที่นี่ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ~
chomzy
post Mar 26 2009, 12:29 PM
Post #101

S H I

Group: SHINeeWorld
From: บ้านแทม ม 55 5
Member No.: 7,510

ขอถามนิดนึงนะคะ..คือตอนนี้ห้อง BURN หายไปอ่ะค่ะ
ทำให้พวกคลับต่าง ๆ หายไปด้วย ทำไมถึงเป็นอย่างนั้นเหรอคะ ?

ช่วยตอบด้วยเน้ออ. ขอบคุณค่ะ ^^

To-o-no :: ตอนนี้เป็นปกติละค่ะ^^
Go to the top of the page

+Quote Post
mildmildmild
post Mar 29 2009, 11:40 AM
Post #102

S H
**

Group: AMIGO
Member No.: 4,238

question:
why cant i download the pic
for my profile. i already follow the instruction
about the size and kb. but, still i cant put it in?
thank you ka

**

kimJJ :: รูปที่หน้าโปรไฟล์ จะอัพใส่ไม่ได้ทุกคนค่ะ
แค่ถ้าเป็น รูปใต้ยูส แนะนำให้อัพ URL มาใส่เองดีกว่าค่ะ

kimJJ :: Pic on profile page everyone can not has uploaded.
but If a pic under User. I recommended Upload at web host

ภาษาอังกฤษอ่อนแอ่ได้อีก กำ

+Quote Post
NooNa''KimBLING
post Apr 1 2009, 03:35 PM
Post #103

S H I N e

Member No.: 6,673

ถามเรื่อบลิงเดย์โปรเจคหน่อยค่ะ

ตอนนี้ไปถึงไหนแล้วเอ่ยยยยยย

อีกอาทิตย์เดียวก้จาวันเกิดบลิงแล้ววว

อยากเห็นรูปอ่าค่ะ

อย่าลืมเอามาลงเว็บก่อนส่งน้ะคะ

จาได้ชื่นใจ

(IMG:style_emoticons/default/wub.gif) (IMG:style_emoticons/default/wub.gif) (IMG:style_emoticons/default/wub.gif) (IMG:style_emoticons/default/wub.gif) (IMG:style_emoticons/default/wub.gif)

To-o-no :: อิๆรอดูค่ะ^^

---------

อ่าค่ะ

อีกไม่นานใช่มั้ยเนี่ย >___<"

^^

This post has been edited by NooNa''KimBLING: Apr 3 2009, 08:31 PM

+Quote Post
mamiaw*
post Apr 3 2009, 03:50 PM
Post #104

S H I N e e W O

From: best place~♡
Member No.: 1,830

ถามเรื่อง มีเดียไฟล์อ่ะค่ะ
คืดพอเรากดโหลด เเล้วมันก้โหลดได้ปกติอ่ะค่ะ
เเต่ท่าเน็ตมันหลุด หรือเราเผลอกดปิดอ่ะ
เเล้วพอเข้าไปโหลดไหม่มันก้โหลดไม่ได้อ่ะค้ะ
ทำยังไงก้ไม่ได้ เป็นหลายรอบเเล้วด้วยย

Delete cookies แล้วด้วยยยเเต่มันยังเป็นอยุ

kimJJ :: ลองใช้ firefox เปิดดูนะค่ะ
หรือไม่ก็จะโหลดตัวไหน ก็เอาลิ้งค์มาให้พี่เด๋วจะเอาUrl ให้

+Quote Post
shinee~^^key
post Apr 4 2009, 12:13 AM
Post #105

S H I N

From: ^MinKey^
Member No.: 2,874

จะถามเรื่องบอร์ด fic อ่ะค่ะ
ทำไมฟิครันตามโพสอ่ะค่ะ
พออ่านเรื่องนี้เสร็จ
แล้วจะไปอ่านอีกเรื่องนึงก็จำชื่อไม่ได้
พอหาก็ไม่เจอแล้วอ่ะค่ะ
ให้เรื่องมันอยู่กับที่ได้มั้ยค่ะ

ขอบคุณคะ ^^

To-o-no :: ที่ต้องทำเลื่อนๆเนื่องจากเราอนุญาติให้ฟิก 1 เรื่องต่อ 1 กระทู้ค่ะเมื่อมีการอัพจะได้เลื่อนมาอยู่งหน้า
ต้องขออภัยในความไม่สะดวกละกันนะค่ะ^^

อ๋อ...ขอบคุณค่ะ (รับทราบค่ะ)

This post has been edited by shinee~^^key: Apr 4 2009, 08:25 PM

+Quote Post
★▐ Aiim K3y▐ ★
post Apr 4 2009, 02:53 PM
Post #106

S H I N e e W O R

Group: Gallery Staff
From: ดาวมาโท :$
Member No.: 5,636

ของถามอีกเรื่องค่ะ

พอเราแก้ About ME เสร็จแล้ว

พอกดอัฟแต่อัฟไม่ได้ อะค่ะ

มันมีปัญหาอะไรรึป่าวค่ะ ??

ฝากด้วยค่ะ =]

To-o-no :: บางช่วงบอร์ดอาจรวน
ยังไงก็ลองใหม่นะคะถ้าไม่ได้แจ้งมาได้ค่ะ

-----------

ขอบคุนมากๆๆค่า ^^

This post has been edited by ★▐ Aiim K3y▐ ★: Apr 5 2009, 11:15 AM

+Quote Post
SFT*-_-TM
post Apr 4 2009, 11:30 PM
Post #107

S H
**

Group: AMIGO
Member No.: 7,733

ขอถามนิสสได้มั๊ยคะ แหะๆ มันอาจจะไร้สาระก้อได้ ...คือว่าเพิ่งจะสมัครเข้าบ้านได้ เหตุมาจากเรื่องสอบนู่นนี่
และไปซ่อมคอมมาด้วยอ่าคะ...แล้วเข้าบ้านตอนแรกกว่าสมัครได้ทำไมมันนานจังคะ(หรือเป็น
ที่คอมเราเอง..)
แล้ว Member No. นี่คือให้หมายเลขสมาชิคตอนสมัครบ้านใหม่นี้ใช่มั๊ยคะ..
แหะๆ Posts ก้อนับบ้านใหม่เลยใช่มั๊ยคะ
ยังไงก้อขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ ..(ถ้าเป็นการรบกวนก้อขออภัยด้วยนะคะ^^)*

To-o-no :: Mem no. เป็นหมายเลขสใมชิกค่ะว่าสมัครคนที่เท่าไหร่
จำนวนโพสนับใหม่เลยค่ะ^^

ขอบคุณมากๆเลยคะ ^ ^..(หมายเลขสมาชิคของเราเย๊อะมากๆเลยเน๊อะT^T)

This post has been edited by SFT*-_-TM: Apr 5 2009, 04:13 PM

+Quote Post
★▐ Aiim K3y▐ ★
post Apr 5 2009, 11:22 AM
Post #108

S H I N e e W O R

Group: Gallery Staff
From: ดาวมาโท :$
Member No.: 5,636

อืม
ลองแก้แล้วนะค่ะแต่ก้อเป็นเหมือนเดิมอะค่ะ
มันขึ้นมาอย่างนี้

>>There is an error with your BBCode. It is possible that you have incorrectly used a tag such as [TAG] when it is meant to be used as [TAG=] or vice-versa.

มันหมายความว่าอะไรหรอค่ะ ??

หรือว่ามันจะเกี่ยวกับ การที่ใส่โค้ดเพลงไปรึป่าวอะค่ะ คือ เอม ใส่ของ imeem ไป ยังไงก้อช่วยลบให้หน่อยนะค่ะ

ช่วยด้วยนะค่ะ ขอบคุนค่า ^^

To-o-no :: ที่ขึ้นแบบนั้นเพราะโค๊ดที่ใช้บอรืดไม่สามารถรองรับได้ค่ะ
แนะนำให้ใช้ HTML ธรรมดาดีกว่าค่ะ^^
ส่วนเพลงจาก imeem ไม่แนะนำใก้เอามาลงค่ะ
เพราะลงแล้วจะมีปัญหาเกิดขึ้นมากมายกับหน้า About me ของคุณ
ดังนั้นบอกต่อๆกันด้วยนะคะว่าอย่าลง imeem

ขอบคุนค่า ^^

This post has been edited by ★▐ Aiim K3y▐ ★: Apr 7 2009, 06:32 AM

+Quote Post
hunrerim
post Apr 5 2009, 01:39 PM
Post #109

S H I N e

Member No.: 5,711

พี่คะทำไมไม่เิปดห้องsaleอ่ะคะ
เปิดอีกได่ไหมคะ

To-o-no :: เหตุผลเคยบอกในหน้าก่อนๆแล้วขอไม่ตอบนะคะ
และคงไม่เปิดอีกแล้วค่ะ^^

+Quote Post
horizonpink
post Apr 5 2009, 04:38 PM
Post #110

S H I

Member No.: 1,206

สีประจำวง

สวยมากเลยอะ

เหมาะกับชายนี่สุดๆๆๆๆๆๆๆ

+Quote Post
hunrerim
post Apr 5 2009, 06:06 PM
Post #111

S H I N e

Member No.: 5,711

พี่คะทำไมของหนู
มันไม่มีห้องmedia clipอ่ะคะ

To-o-no :: เข้าฟอรั่ม SH!NEE' WELCOME และอ่านกระทู้ในนั้นดีๆก็จะได้คำตอบค่ะ
เรื่องไม่มีห้องคลิปให้ไปอ่านที่ http://www.shinee-thailand.com/world/index.php?showtopic=214 เลยค่ะ
และที่สำคัญห้ามปั่นโพสนะคะ

+Quote Post
A.LaLa
post Apr 6 2009, 03:45 AM
Post #112

S H I N e e W

From: ซอกใจคีย์กุน :p
Member No.: 558

โปรไฟล์พังค้ะ ! TT;
ไม่เหลืออะไรเลย , คือฝากวานให้เพื่อนเข้ามาเปลี่ยนรูปให้
แต่คุณเธอดันไปทำอะไรไม่รู้ บอกว่า .. ลงโค้ดเพลง TT;;
พังค้ะ พังพังพัง ! แก้อะไรไม่ได้เลย TT;
พอจะมีวิธีแก้อะไร ? ตรงไหนได้บ้างไหมค้ะ ?? TT;;;

To-o-no :: ตูนลบออกทั้งหมดเลยนะคะ ยังไงก็เริ่มทำให่ได้เลยค่ะ^^
ต้องระวังเรื่องการใช้โค๊ดดีๆไม่อย่างนั้นอาจพังได้ค่ะ
ที่สำคัญแนะนำว่าอย่าใช้เพลงจาก imeem นะคะ ยังไงช่วยบอกต่อๆกันด้วยนะคะ

------------------------

ขอบคุณค่ะ ขอบคุณมาก ๆ ^^;

This post has been edited by A.LaLa: Apr 7 2009, 02:42 AM

+Quote Post
NooNa''KimBLING
post Apr 8 2009, 12:06 PM
Post #113

S H I N e

Member No.: 6,673

ถามอีกทีค่ะ

ใครู่รู้สุดฤทธิ์

บลิงโปรเจ็ค

อยากเหนค่ะ

จาลงห้องไหนคะ
แล้ววันไหน>___<

ตอบด้วยน้าค้าาา
รออยู่ๆ
ขอบคุนมากๆๆๆๆค่าาาาา
(IMG:style_emoticons/default/wub.gif) (IMG:style_emoticons/default/unsure.gif) (IMG:style_emoticons/default/ohmy.gif) (IMG:style_emoticons/default/wub.gif)

Nuzzu บลิงโปรเจ กระทู้นี้เลยค่ะ http://www.shinee-thailand.com/world/index...?showtopic=2611

+Quote Post
Nund.Key
post Apr 8 2009, 02:52 PM
Post #114

S H I

From: KIMKEY
Member No.: 7,583

ขอถามค่ะ..

อยากเปนกรุ๊ปปอามิโก้ทำไงอ่ะ!

kimJJ:: ก็เป็นแล้วนิค่ะ ถ้ายังไม่เข้าใจตรงไหนอ่านได้ที่นี้นะค่ะ กดที่นี้

+Quote Post
taemin. ♥
post Apr 12 2009, 12:55 PM
Post #115

S H I N e e

From: ♥ ใจฮยอนมิน' 55
Member No.: 1,542

ขอถามหน่อยค่ะ ; ))

คือทู้ SHINeeTH - SHINee Mnet Yunhanam Reality Show ซับไทยอ่ะคะ
เเบบมันเเตกไฟล์ไม่ได้อ่ะ TT
คือ สมมุติว่าโหลด อีพี 2
เเล้วมันจะมี 5 พาทใช่ไหม่ค่ะ โหลดได้ทุกพาทเสร็จ
พอเเตกไฟล์ พาทเเรกจะดูได้ค่ะ เเต่พาทต่อ ๆ มามันก้เเตกไฟล์ไม่ได้เลยค่ะ
ไม่ว่าจะ อีพีไหน ก้ลองเเล้วค่ะ จะเเตกไฟล์ดูได้เเค่พาทเเรกเท่านั้น
ทำไงดีค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ TT"

kimJJ :: ดูวิธี ที่นี้นะจ้ะ http://www.shinee-thailand.com/world/index.php?showtopic=566

อ่อค่ะ ขอบคุนนะค่ะ
เดี๋ยวจะลองทำตามดูนะค่ะ ; )))

This post has been edited by taemin. ♥: Apr 13 2009, 01:44 PM

+Quote Post
Nund.Key
post Apr 17 2009, 02:41 PM
Post #116

S H I

ขอถามค่ะ..

คือว่าดิท < < คืออะไรหรอ ค่ะ ??

SevenStarS : ดิท ย่อมาจาก อีดิท ภาษาอังกฤษว่า Edit แปลว่าแก้ไข (ข้อความคอมเม้น, กระทู้ที่โพส)

+Quote Post
Nund.Key
post Apr 17 2009, 04:15 PM
Post #117

S H I

ขอโทษน่ะค่ะ ^^
คือว่า ทุกครั้งที่เข้าไปบางทู้ แล้วเค้าบอกให้ดิท อะไรประมานนี้อ่ะค่ะ

เราต้องกดตรงไหนหรอค่ะ ??

อ่อเข้าใจแล้วค่ะ ขอโทษอีกรอบ อันนี้รุเองค่ะ > <"

This post has been edited by Nund.Key: Apr 17 2009, 04:16 PM

+Quote Post
Key*+*
post Apr 21 2009, 12:49 AM
Post #118

S H I N

Member No.: 6,206

ช่วยด้วยค่ะ ----

ปัญหานี้เป็นมานานแล้ว

เวลา ล๊อกอินเข้า แล้ว หลุดทุกทีเลยค่ะ

พอจะเข้ากระทู้ไหน ก็ไม่ได้ ต้อง ล๊อกอินใหม่ทุกทีเลย

คือทำอะไรไม่ได้เลยค่ะ

แก้ปัญหานี้ยังไงค่ะ

ไม่ได้เป็นเฉพาะบ้าน Shinee นะค่ะ SJ TVXQ เป็นเหมือนกันหมดเลย

ท้อ ลงวินโดว์ใหม่ก็ไม่หาย

Delete cookies ก็ยังเป็นอยู่

แก้ยังไงค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ

Nuzzu :: จากการวิเคราะห์ของเรา คิดว่า น่าจะเป็นที่เน็ตรึป่าวคะ

ขอบคุณนะค่ะ แต่ เราเข้าบ้านอื่นก็ไม่เป็นนะค่ะ ปกติ ไม่เป็นอะไรเลย

ฮือ ฮือ ทำยังไงดีค่ะ

This post has been edited by Key*+*: Apr 21 2009, 01:04 AM

+Quote Post
Nund.Key
post Apr 21 2009, 04:34 PM
Post #119

S H I

ถามค่า :: ทำไมเวลาใส่รูปในโปรไฟล์ ถึงใส่ไม่ได้ค่ะ ตามที่บอกก้หารูปที่ไฟล์ไม่ใหญ่เกินไป แต่ทำไมใส่ไม่ได้ ??

kimJJ :: รูปที่หน้าโปรไฟล์ จะอัพใส่ไม่ได้ทุกคนค่ะ
แค่ถ้าเป็น รูปใต้ยูส แนะนำให้อัพ URL มาใส่เองดีกว่าค่ะ

ตอบมาเป็นรอบที่ไหร่แล้วหว่าเรา บ่นซะงั้น

ขอบคุนมากน่ะค๊าบบบ บ บ !
จะพยายามทำความเข้าใจมากกว่านี้ > <"

This post has been edited by Nund.Key: Apr 22 2009, 10:42 AM

+Quote Post
neung-ka
post Apr 23 2009, 10:28 AM
Post #120

S H I

Member No.: 1,446

ถามหน่อยค่า ..

คือ มี New PM ส่งมา บ๊อยบ่อย

เช่น ..

NEW PMs 1/5

Important ( From: nuzgirba )

View topic
nuzgirba is a member of the Members group and has 0 posts.
Sent on: Today, 03:18 AM

แบบว่าสงสัย ไม่กล้าเปิด คงไม่ใช่ไวรัสชิมิค่ะ ^^"

To-o-no :: ถ้ามีลิงค์แปลกๆส่งไปแนะนำว่าอย่าเปิดนะคะ
ตอนนี้พวกไวห spam bot เข้ามาเยอะ ถ้าไม่แน่ใจอย่าคลิ๊กเลยค่ะ
และให้รีบแจ้งให้สต๊าฟทราบทันที เพื่อจะได้ช่วยแก้ไขให้ได้ค่ะ^^

+Quote Post

20 Pages V  « < 4 5 6 7 8 > » 
Reply to this topicStart new topic
10 User(s) are reading this topic (10 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

Lo-Fi Version Time is now: 17th April 2024 - 03:29 AM