กาลเวลาผ่านไป.. โลกอินเตอร์เนตก็เปลี่ยนไป.. วัฒนธรรมก็เปลี่ยนไป :')

หลายคนอาจจะยังกลับมาบ้านหลังนี้โดยตั้งใจหรือแค่บังเอิญผ่านมาก็ตาม

ถึงบ้านอาจจะดูร้างๆ ^^; แต่ความรักที่พวกเรามีต่อ SHINee ไม่เคยร้างเลย :D

เมื่อการเล่นบอร์ดอาจจะหมดความนิยมแล้ว ตอนนี้พวกเรา SHINee-Thailand

ย้ายไปอัพเดตข่าวสาร พูดคุยกันได้ทาง facebook Twitter นะคะ ^^

ใครที่ต้องการปิดเสียงแช็ทบ๊อก ให้คลิกตรงรูปลำโพงใต้ช่องที่เขียนข้อความ ให้ )) หายไปนะคะ + ขอความร่วมมือใช้ภาษาสุภาพในการพูดคุย หลีกเลี่ยงประเด็นที่จะทำให้เกิดความแตกแยก .....^___^.....

Welcome Guest ( Log In | Register )

20 Pages V  « < 5 6 7 8 9 > »   
Reply to this topicStart new topic
> กระทู้รวมคำถาม ; FAQ ., หาคำตอบได้ที่นี่ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ~
LollyPoPgirl
post Apr 23 2009, 10:50 AM
Post #121

S H I N e

Group: SHINeeWorld
From: B 612*
Member No.: 3,241

แบบว่าเพิ่งมานั่งไล่อ่านแบบละเอียด
เลยเพิ่งรู้ว่า imeem มันคือของต้องห้าม ^^"
ที่นี้หน้า About Me มันเลยเดี้ยงอะคะ
ยังไงรบกวนช่วยลบออกหมดเลยให้หน่อยได้รึเปล่าค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้ามากมายคะ + วันหลังจะไม่เอาโค้ดเพลงลงแล้ว TT

To-o-no :: แก้ไขให้แล้วนะคะ^^

^O^ โอ้ววววว ขอบคุณมากมายคร้า~ *โค้งหัวติดพื้น*
กระซิกๆ วันหลังจะไม่ทำรัยวุ่นวายแล้ว ^^"
สต๊าฟบอร์ดนี้ใจดีที่ซู้ดดดด~

This post has been edited by LollyPoPgirl: Apr 24 2009, 09:47 AM
Go to the top of the page

+Quote Post
cheririn
post Apr 23 2009, 03:37 PM
Post #122

S H I N e e W O R L

Group: Gallery Staff
From: LVE PAIN No.8
Member No.: 7,450

ถามหน่อยนะค่ะ

คือว่าจะโพสรุปในห้อง Gallery อะค่ะ
แต่ว่าตั้งกระทู้ใหม่ม่ายได้อะค่ะ

พอ click ไปแล้วขึ้นแบบนี้อะค่ะ

Sorry, an error occurred. If you are unsure on how to use a feature, or don't know why you got this error message, try looking through the help files for more information.

The error returned was:
Sorry, you do not have permission to start a topic in this forum

ต้องทำยังไงอะค่ะ ?
พอดีไปเจอรุป shinee มาภาพสวยมั่กมากก อยากโพสหั้ยชาว shinee world ได้เชยชมกัน
ลองตั้งหลายทีแล้ว ยังไงๆก้อเข้าม่ายได้ เศร้าจัยสุด สุด T^T'''

Nuzzu :: ตอนนี้ห้อง Gallery ปิดไม่ให้เมมเบอร์ตั้งกระทู้ได้นะคะ
ถ้ามีรูปอะไรจะโพสวาน PM รูปที่จะโพสไปหา Staff ยูส SMILE.K,KimJJ,foolish:*หรือ Nuzzu นะคะ

^
^

ขอบคุนมั่กมากค่ะ แล้วจะ PM ไปหานะค่ะ ^^*

This post has been edited by cheririn: Apr 23 2009, 09:19 PM

+Quote Post
BUMBLE''B
post Apr 24 2009, 03:21 PM
Post #123

S H I N e e

From: {♥} ความสุข ของ คิมคีย์ .
Member No.: 3,145

คือ รวมไฟล์ .001 ไม่ได้ค่ะ
เข้าไปดูห้อง Tip & Technics มาแล้ว
ก็ยังทำไม่ได้อ่า T T

ลองชี้ไปที่ไฟล์
อันแรกไฟล์มันชื่อ Type : 001 Archive (ไอคอนประหลาดด้วย -*-)
แล้วอันต่อมามันจะเป็น Type : 002 File
มันจะเกี่ยวกันไม๊คะ
ใช้ Hjsplit รวมแล้วดูได้แค่พาทแรก
หลังจากนั้น ก็ดูไม่ได้เลยค่ะ (- -'')
ใช้ 7-Zip ก็เป็นเหมือนกัน

รบกวนด้วยนะคะ

zenleo :: ให้เอาไฟล์ทุกพาทที่โหลดม า รวมอยู่ในโฟลเดอร์เดียวกันแล้วใช้โปรแกรมHjsplit รวมอีกที

+Quote Post
ice-cream
post Apr 24 2009, 05:17 PM
Post #124

Guests

อยากทราบว่าจะมีเสื้อบอร์ดอีกไหม

และแท่งไฟ กับผ้า อะค่ะ จะมีอีกหรือเปล่าค่ะ

และของต่างๆในบอร์ดอ่ะค่ะจะมีอีกไหมและออกมาเมื่อไหรหรอค่ะ

Nuzzu :: อันนี้ยังตอบไม่ได้เลยค่ะ ยังไงก็ติดตามทางบอร์ดดีๆนะคะ

+Quote Post
.lบิ๊ว*แทออม
post Apr 24 2009, 07:05 PM
Post #125

S H I N e e W O

From: บนเตียงลีแทม =3= ;
Member No.: 9,416

; คือ อยากถามว่า

อวาต้าอ่าฮะ T^T
อย่าของผมเป็น100*100ใช้มั้ยอ่ะ
แล้วพอเอา URL ไปใส่
มันขึ้นเป็น 130*130 เลยอ่าฮะ ! T^T

มันต้องไปปรับ อะไรหรือยังไงรึเปล่า ?
เพราะเห็นของบางคนก็เป็น100*100 TT

มันทำยังไงหว่า ?

รบกวนด้วยนะฮะ TT

Nuzzu :: คือว่าตรงนี้เมมเบอร์ไม่สามารถปรับอะไรได้นะคะ ต้องให้แอดมินเป็นคนปรับให้ แต่แปลตรงที่ทำไมขนาดถึงปรับเอง
ยังไงรบกวนลองเปลี่ยนขนาดรูปให้เป็น 130*130 ดู หรือไม่งั้นคงต้องรอให้แอดมินเปนคนมาปรับให้อะค่ะ คงต้องรอซักหน่อย

อ่า ; งั่นรบกวนแอดมินเปลี่ยนให้ผมด้วยนะฮะ T^T
เพราะส่วนมาก ผมจะทำ 100*100 ไว้อ่ะ
ไม่มี 130*130 เลยย TT

ยังไงรบกวนเปลี่ยนให้เร็วนิสสสนึงจะได้มั้ยฮะ ? T^T'
คือไม่ใช่ไรหรอกฮับ

ผมหน้าแทมแตกๆแล้วใจไม่ดี {?}
แงงง

แต่ถ้ารบกวนก็ขอโทษด้วยนะฮะ T^T'
กรุณาช่วยเปลี่ยนให้ผมหน่อยน้า ~

This post has been edited by .lบิ๊ว*แทออม: May 4 2009, 09:07 PM

+Quote Post
naew-ing
post Apr 26 2009, 05:25 PM
Post #126

S H I N e e

From: ใจคีย์^^
Member No.: 8,828

ขอถามหน่อยค่ะ ว่า

แต่ละคนชอบสีอะไรกันบ้าง

+Quote Post
aom_2min
post Apr 27 2009, 09:21 PM
Post #127

S H I N e

Member No.: 7,943

อยากรู้เหมือนกันค่า

ว่าใครชอบสีอะไรมั่ง ?????

+Quote Post
ice-cream
post Apr 28 2009, 01:07 AM
Post #128

Guests

อืมขอรบกวนอีกทีนะค่ะ คือว่าถ้าเราโฟสกระทู้นี้แล้วอ่ะค่ะแล้วดันมาโพสอีก
แบบไม่ได้ตั้งใจหนะค่ะ(แบบว่าลืมนะค่ะ)ตองทำยังไงหรอค่ะ

รบกวนขอบอกวิทีการทำด้วยได้ไหมค่ะคือแบบว่าไม่ค่อยรู้เรื่องหน่ะค่ะ
ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ

และตรงข้างใต้รูปเราอ่ะค่ะที่มันจะมีคำว่า

<---- FROM ตรงนี่หนะค่ะที่คนอื่นๆเค้ามีทำยังไงถึงจะมีหรอค่ะ

Nuzzu ::
1. ถ้าตั้งกระทู้ซ้ำให้ดูที่กระทู้ของเราว่ามีปุ่ม xDelete รึป่าว ถ้ามีให้กดที่ปุ่มนั้นเพื่อทำการลบกระทู้นั้น
แต่!!! ถ้าไม่มีให้ PM กระทู้ที่ตั้งซ้ำมาที่สตาฟตัวสีฟ้า แล้วสตาฟจะลบให้ค่ะ

2. From วิธีจะทำคือ คลิกที่ My Controls ที่อยู่แถวที่สองใต้เฮดบอร์ดอะค่ะ จากนั้นดูที่ช่องฝั่งซ้ายมือ เลือก Edit Profile Information
และในช่อง Your Location ให้พิมพ์ข้อความลงไป และกดปุ่ม Amend my profile เท่านี้ก็ได้แล้วค่ะ

เข้าใจรึป่าวอะคะ^^

+Quote Post
Nund.Key
post Apr 28 2009, 03:39 PM
Post #129

S H I

From: KIMKEY
Member No.: 7,583

ขอถามค่ะ ..

IPLE นี่คืออะไรหรอค่ะ ??

To-o-no :: IPLE เป็นเว็บของ SM เว็บหนึ่งที่ไว้อัพเดทเรื่องของศิลปินในค่าย
และเป็นคล้ายๆบล๊อก ไดอารี่ หรือแนวๆ ไซเวิล ของศิลปิน ที่ไว้คอยอัพข้อความต่างๆ ถึงแฟนๆค่ะ

พอจะเข้าใจแล้วคะ
ขอบคุนมากน่ะคะ

This post has been edited by Nund.Key: Apr 29 2009, 11:01 AM

+Quote Post
.lบิ๊ว*แทออม
post Apr 29 2009, 07:05 PM
Post #130

From: บนเตียงลีแทม =3= ;
Member No.: 9,416

{อันนี้ถือว่าเป็นคำถามมั้ยฮะ ? T^T}

; คือ ทำไมเปลี่ยนชื่อไม่ได้อ่าฮับ TT '
แงๆ ตอนนั้นผมตั้งชื่อแบบไม่ได้คิด = =''

T^T

แต่พอจะเปลี่ยน มันไม่เหมือนบอร์ดอื่นอ่าฮะ
มันเปลี่ยนไม่ได ! TOT '

(หรือได้แต่ไม่รู้ว่าตรงไหน ? -O- ')

กรุณาช่วยบอกผมด้วยเถ่อะฮะ ! TTOTT '
พลีสสสส T^T

แต่ถ้ามันเปลี่ยนไม่ได้ รบกวน แอดมินเปลี่ยนให้ได้มั้ยฮะ ? T^T
ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรฮะ {ผมรบกวนเกินไปปะเนี้ยย ? -O- }

ถ้าได้ รบกวน เปลี่ยนเป็น taeaom : ) ได้มั้ยฮะ ? TT '

ขอบคุณมากกกกก คร๊าบบบ TOT '

To-o-no :: ไม่อนุญาตให้เปลี่ยนชื่อดิสเพลค่ะ

อ่า ค่ะ T^T

This post has been edited by .lบิ๊ว*แทออม: May 3 2009, 03:36 PM

+Quote Post
RYEOHYUNINK
post May 1 2009, 09:55 AM
Post #131

From: ริ้วรอยของมินโฮ ' ^ '
Member No.: 1,610

อ่านไม่ไหวอ่าฮะ
ถามเลยแล้วกัน!

+

อยากเปลี่ยนตรงที่เป็นตัวอักษรที่จะเพิ่มตามจำนวนโพสต์น่ะฮะ

S H I N e e W O R L D

เห้นบางคนก็ทำได้ แต่บางคนก็ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ = =?
ขึ้นอยู่กับเรื่องอะไรน่ะฮะ
จำนวนโพสต์รึเปล่า? แล้วถ้าเป้นอย่างงั้น
ต้องโพสต์ถึงเท่าไหร่หรอฮะ ^^'

อยากเปลี่ยนมั้งอ่า TT;

-----------------------------------------------------------------------

เปลี่ยนได้แล้วฮะ!
ตาถั่วเอง = ='

-------------------------------

งั้นขออีกคำถามนะฮะ
โค้ดที่ขีดฆ่าตัวหนังสือน่ะฮะ (ขีดตรงกลาง)
คือโค้ดอะไรอ่ะฮะ~

เจอแล้ว! = ='
ขอบคุนมากฮะ TT'

This post has been edited by RYEOHYUNINK: May 1 2009, 10:04 AM

+Quote Post
★▐ Aiim K3y▐ ★
post May 2 2009, 05:15 PM
Post #132

S H I N e e W O R

Group: Gallery Staff
From: ดาวมาโท :$
Member No.: 5,636

อยากรู้เหมือนเรปบนอะค่ะ

มันเปลี่ยนตรงไหนค่ะ
หาไม่เจอ

รบกวนด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ ^^

Nuzzu :: ตอนนี้ไม่อนุญาติให้เปลี่ยนแล้วนะคะ^^

------------------------

อ๋อ ค่ะๆๆ ><

This post has been edited by ★▐ Aiim K3y▐ ★: May 3 2009, 10:26 AM

+Quote Post
KEYGUNNEA
post May 4 2009, 10:34 AM
Post #133

S H I N e e W

From: #B.SPACE
Member No.: 5,482

คือยากทราบว่าทำไมถึงแก้ไข 'About me' ไม่ได้คะ
คือเป็นมาสองสามวันแล้วค่ะ จะเข้าไปแก้ไขไม่ได้เลย
ช่วยกรุณาตอบด้วยนะคะ..ขอบคุณค่ะ

kimJJ :: ส่งยูสให้กับทางแอดมินดูนะจ้ะ

to-o-no :: ลงimeemรึป่าวค่ะ อาจเป็นเพราะ imeem เคยแจ้งแล้วว่าอย่าลงนะคะ
ดังนั้นช่วยบอกต่อๆกันด้วยนะคะ^^

อ่า..ทราบแล้วค่ะ
ขอบคุณ kimJJ และ to-o-no มากนะคะที่มาให้คำตอบ
คือเราลง imeem จริงๆค่ะ มิน่าแก้ไม่ได้เลย
คือไม่ทราบจริงๆว่าลง imeem ไม่ได้ค่ะ..ไม่ทราบจริงๆ
แล้วอยากรบกวนช่วยบอกวิธีแก้ไขหน่อยนะคะ
อยากแก้ไขมากเลยตอนนี้
หรือต้องแจ้งแอดมิน..ก็ช่วยบอกทีนะคะ
ขอบคุณมากอีกครั้งค่ะ..

This post has been edited by KEYGUNNEA: May 4 2009, 09:27 PM

+Quote Post
LoVe_Charisma_Mi...
post May 4 2009, 06:59 PM
Post #134

S H I

Member No.: 5,328

คือว่าโหลดคลิปจาก media cilp ไปแต่ว่าพอเปิดที่โหลดมาดู
มันไม่มีเสียงอ่ะค่ะ เป็นเพราะอะไรคะ แล้วต้องทำยังไงคะ

+Quote Post
luv_SHINee
post May 5 2009, 08:51 PM
Post #135

S H I N e e

Member No.: 2,439

เรื่องจดหมาย โปรเจค 1ปี่ ชายนี่อะคะ
พี่คะที่ตัวซองจดหมายขนาด4.5*7อะคะ
อันที่จะส่งให้พวกพี่ชายนี่ต้งติดแสตมป์ด้วยรึป่าวคะ

to-o-no :: ซองที่จะส่งถึงชายนี่ไม่ต้องติดแสตมป์ค่ะ

+Quote Post
Me_TaemiN
post May 6 2009, 10:15 PM
Post #136

From: ในอ้อมแขนพี่แทมิน
Member No.: 1,255

อือ .. . คือว่าเรื่องซองจดหมายที่ใส่จดหมายให้ชายนี่อ่ะค่ะ
เล็กกว่าขนาด 4.5 นิ้ว x 7 นิ้วได้มั้ยค๊ะ ?

Nuzzu :: ไม่ได้ค่ะ^^

This post has been edited by Nuzzu: May 7 2009, 02:00 AM

+Quote Post
nueeva
post May 8 2009, 07:32 PM
Post #137

S H I N

From: ในตึก SM town
Member No.: 6,804

คือ... ลิ้งค์ฟิคที่บ้านเก่าอ่าค่ะ ตอนนี้อ่านไม่ได้แล้วใช่ไหมคะ?

แต่ถ้ายังอ่านได้ยุ่ว มันต้องล๊อคอิน แล้วในกรณีที่ไม่ได้สมัครไอดีที่บ้านเก่านี่ ทำยังไงเหรอคะ ??

to-o-no :: ถ้าไม่มียูสก็จะเข้าไม่ได้ค่ะ
ก็ต้องลองถามคนที่เขียนฟิกดูว่าเค้าได้นำมารีโพสในบ้านใหม่รึป่าวนะคะ
เพราะตอนนี้บ้านเก่าไม่รับสมาชิกแล้วค่ะ^^

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ =]

This post has been edited by nueeva: May 9 2009, 11:18 AM

+Quote Post
A_weeKend_lkey
post May 9 2009, 10:21 PM
Post #138

S H I N e e

From: แดนนิยาย ☀~
Member No.: 3,959

เกิดปัญหา~ ++

อยากทราบว่า ทำไม About Me ถึงกดเปลี่ยนไม่ได้ ล่ะคับ
ถึงผมจะลอง... ล็อกเอาท์ และ ล็อกอินเข้ามาใหม่

มันก็ไม่สามารถ จะเปลี่ยนได้ คับ
ไม่รู้ ว่าใครเป็นเหมือนผม... บางรึป่าว
แต่ ผมจะเอาเพลงออก มันก็ทำไม่ ได้แล้ว คับ

ยังไง ก็จะรอคำตอบคับ~

to-o-no :: ห้ามเอา imeem มาลงค่ะ ถ้าลงละจะเกิดปัญหา
ครั้งนี้จะเอาออกให้ละกันนะคะ

ขอคุณค้าบบบบบ ... o/\o

This post has been edited by A_weeKend_lkey: May 10 2009, 11:37 AM

+Quote Post
mamiaw*
post May 10 2009, 06:55 PM
Post #139

From: best place~♡
Member No.: 1,830

อัพอเบ้ามีไม่ได้อ่ะค่ะ ! ขนาดจะเขียนไรยังเขียนไม่ได้เลย
มันขึ้นงี้ อ่ะ
There is an error with your BBCode, the number of opening tags do not meet the number of closing tags.

to-o-no :: แสดงว่าโค๊ดที่ใช้ผิดค่ะ
ลองแก้ไขการเขียนดูนะคะ อาจลืมปิดแทคตัวใดไป
และที่สำคัญ ห้ามลง imeem นะคะ ^^

ขอบคุณมากนะคะ !

This post has been edited by mamiaw*: May 12 2009, 02:01 PM

+Quote Post
F_SHINee
post May 15 2009, 10:39 PM
Post #140

S H I N e e

Member No.: 1,104

พี่ค่ะ
ขอรบกวนอ่ะไรหน่อยค่ะ

คือเสียงเพลงมันไม่ดังอ่ะค่ะ
ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรหรอคะ

เพลงในบอร์ดอ่ะค่ะ
อยากฟัง Juliet มากๆๆๆๆๆ

ช่วยหน่อยค่ะ
ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ

ไม่ใช่อ่ะค่ะ
ใช้ Google Chrome อ่ะค่ะ

to-o-no :: ใช้โปรแกรมอะไรเล่นบอร์ดค่ะ ถ้าใช้ไฟล์ฟ๊อก เพลงจะไม่ขึ้นนะคะ
แนะนำให้ใช้อินเอตร์เน็ตเอ็กโพลเลอร์ ค่ะ^^

This post has been edited by F_SHINee: May 16 2009, 01:22 AM

+Quote Post

20 Pages V  « < 5 6 7 8 9 > » 
Reply to this topicStart new topic
13 User(s) are reading this topic (13 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

Lo-Fi Version Time is now: 24th April 2024 - 11:15 AM