กาลเวลาผ่านไป.. โลกอินเตอร์เนตก็เปลี่ยนไป.. วัฒนธรรมก็เปลี่ยนไป :')

หลายคนอาจจะยังกลับมาบ้านหลังนี้โดยตั้งใจหรือแค่บังเอิญผ่านมาก็ตาม

ถึงบ้านอาจจะดูร้างๆ ^^; แต่ความรักที่พวกเรามีต่อ SHINee ไม่เคยร้างเลย :D

เมื่อการเล่นบอร์ดอาจจะหมดความนิยมแล้ว ตอนนี้พวกเรา SHINee-Thailand

ย้ายไปอัพเดตข่าวสาร พูดคุยกันได้ทาง facebook Twitter นะคะ ^^

ใครที่ต้องการปิดเสียงแช็ทบ๊อก ให้คลิกตรงรูปลำโพงใต้ช่องที่เขียนข้อความ ให้ )) หายไปนะคะ + ขอความร่วมมือใช้ภาษาสุภาพในการพูดคุย หลีกเลี่ยงประเด็นที่จะทำให้เกิดความแตกแยก .....^___^.....

Welcome Guest ( Log In | Register )

20 Pages V  « < 3 4 5 6 7 > »   
Reply to this topicStart new topic
> กระทู้รวมคำถาม ; FAQ ., หาคำตอบได้ที่นี่ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ~
Mr.M
post Mar 10 2009, 11:10 PM
Post #81

S H I N e

Group: SHINeeWorld
Member No.: 1,315

Q: เข้าบอดมาแล้วฟังเพลงไม่ได้อ่ะ เพลงไม่ขึ้นเลยไม่รู้ทำไมอ่ะ

SevenStarS : ถ้าเปิดกับ Fire Fox จะฟังไม่ได้ค่ะ ต้องเปิดกับ Internet Explorer

ขอบคุนนะคะ ก็งงตั้งนาน

This post has been edited by Mr.M: Mar 18 2009, 12:30 AM
Go to the top of the page

+Quote Post
ZommKeY
post Mar 11 2009, 03:29 PM
Post #82

S H I N

From: ระยอง
Member No.: 4,808

QUOTE (ZommKeY @ Mar 8 2009, 02:43 PM) *
ทำไมเปลื่ยนรูปโปรไฟล์ไม่ได้อะคะ

ลองหลายรอบแล้วอ่ะค่ะ

kimJJ :: รูปที่หน้าโปรไฟล์ จะอัพใส่ไม่ได้ทุกคนค่ะ
แค่ถ้าป็น รูปใต้ยูส แนะนำให้อัพ URL มาใส่เองดีกว่าค่ะ

ขอบคูณมากค่ะ

จะลองอีกรอบนึง

+Quote Post
shinee_keykamema...
post Mar 14 2009, 11:32 PM
Post #83

S H I

Member No.: 6,332

ขอสอบถามหน่อยนะค่ะ

ไม่ทราบบอร์ดใหม่มี ไฟลืให้ดาวน์โหลดมั้ยค่ะ

ถ้ามีต้องทำงัยถึงจามองเห็นค่ะ

ขอบคุณค่ะ

kimJJ :: ดูได้ที่นี้นะจ้ะ

แต่ถ้าจำนวนโพสถึงแล้ว ยังเข้าไม่ได้ ติดต่อ ทางแอดมินนะค่ะ

+Quote Post
★▐ Aiim K3y▐ ★
post Mar 15 2009, 09:08 AM
Post #84

S H I N e e W O R

Group: Gallery Staff
From: ดาวมาโท :$
Member No.: 5,636

ขอถามหน่อยนะค่ะ

Yunhanam บาง Ep โหลดมาเสร็จแล้วแต่เปิดดูไม่ได้ อะค่ะ

เเต่ถ้าไม่ได้จริงๆๆก้อไม่เป็นไรนะค่ะ

ขอบคุณคะ ^^

--------------------

ทำได้แล้วค่ะ

ดูได้แล้ววว ฮุ้วววว ~ ดีใจสุดๆๆ ขอบคุนคร้า ^^

kimJJ :: งงกับคำถาม แหะ ๆ มีภาพอะไรให้ดุไหมค่ะ ว่ามีปัญหาตรงไหน

kimJJ รอบ 2:: ค่ะแตกไฟล์จากซิปไม่ได้ใช่ไหมค่ะ ลองเข้าไปดูที่นี้นะค่ะ กด

This post has been edited by ★▐ Aiim K3y▐ ★: Apr 4 2009, 02:50 PM

+Quote Post
mushroomtaetae
post Mar 15 2009, 06:22 PM
Post #85

S H I N e e W O

Member No.: 4,700

อยากถามว่าทามไมอัพรูปชายนี่ลงบอร์ดไม่ได้อ่ะ

มันขึ้นให้ใส่urlอ่ะ

(IMG:style_emoticons/default/unsure.gif)

to-o-no :: บอร์ดไม่ได้เปิดระบบอัพค่ะ ให้ไปอัพที่เว็บที่รับฝากรูปและนำยูอาแอลมาลงค่ะ^^

+Quote Post
donsa
post Mar 15 2009, 11:51 PM
Post #86

S H I N

Member No.: 6,404

อ่อออ เข้าใจแล้วค่า
ขอบคุณมาๆเลยนะค่ะ สำหรับคำอธิบายดีๆ
ขอบคุณมากๆค่ะ

+Quote Post
Ploy+ ++
post Mar 16 2009, 05:58 PM
Post #87

S H I N e e W

From: :D ดินแดนแห่งแสงสว่าง
Member No.: 1,426

ขอถามหน่อยนะค่ะ
> <

ถ้าเราจะทำตัวอักษรแบบเป็นสีอ่ะคะ
แบบที่ใช้โค้ดสีนี่
ทำยังไงหรอค่ะ
- -??

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ
>[++]<

kimJJ :: ต้องกด add reply นะค่ะ ถึงจะมีตัวโค๊ดสี

ถ้ากด fast reply จะไม่มีค่ะ

+Quote Post
NA3'NAE
post Mar 19 2009, 06:15 PM
Post #88

From: ความฝัน .. .?
Member No.: 4,563

QUOTE (Minii @ Feb 3 2009, 05:29 PM) *
ขอบคุนมากนะคะที่ตอบให้ครั้งที่แล้ว

เอ่อ .. ขอรบกวนถามอีกสักข้อนะคะ
คือว่า มันเพิ่งมีปัญหาแบบนี้ประมาณ ๓ วันที่แล้ว
จนถึง ณ บัดนี้ก้ยังเป็น

ถ้าสมมุติว่า จิ้มกระทู้ไหนขึ้นมา(ประมาณว่าจิ้มเปิดหน้าต่างใหม่อะไรแบบนี้อ่าค่ะ)
มันก้จะมีป๊อปอัพ ขึ้นมาทุกครั้ง จะเป็นเว็บนี้อ่าค่ะ จิ้ม +

X X

แบบว่า เข้าทู้ไหน มันก้จะมีทุกครั้งเลย * แอบรำคาญอ่า
ไม่ทราบว่าเป็นที่คอม รึว่าเป็นที่ไหนรึปล่าวคะ ? เว็บอื่นเข้าก้ไม่เห็นเป็นอะไรเลย TT

ตอบ
to-o-no:ที่เครื่องตูนไม่ปัญหานี้เกิดขึ้นนะคะ แต่ที่มหาลัยตูนก็มีป๊อปอัพเด้ง ตูนว่าอาจจะแล้วแต่เครื่อง
แต่ยังไงจะพยายามหาทางแก้ไขให้นะคะ(IMG:style_emoticons/default/happy.gif) ขอบคุณที่แจ้งมาคะ

ตอบเพิ่ม

kimJJ : คือให้ไปกด (ตามรูป) ให้มานบล๊อคนะน่องมิ้งค์ ไม่ให้มานเด้งเว็บโฆษณาอีก ลองทำดูนะจ้ะ เพื่อจะช่วยได้

(IMG:http://upic.me/i/lu/ap111.jpg)

คือ...ทำตามที่บอกไปแล้วอ่ะค่ะ
มันก็ยังเด้งอยู่เลยอ่า T ^ T ไอ้ pop up อ่า
มีวิธีอื่นอีกมั๊ยอ่ะคะ ??

หายเด้งแล้วค่ะ 5555

อยากจะหายก็หายเอาดื้อๆๆเลยซะงั้น

This post has been edited by NA3'NAE: Mar 21 2009, 04:34 PM

+Quote Post
yangshim_shineew...
post Mar 20 2009, 04:21 PM
Post #89

S H I N e e W O R L

From: SHINee Heart
Member No.: 3,342

จะอัพโหลดรูปเเต่มันขึ้นเเบบนี้หมายความว่าอย่างไรหรอคร่าไม่เข้าใจอ่า

อัพตรง prosornalอ่าคร่า

The upload failed. Please contact a board administrator

to-o-no :: ส่วนนั้นไม่เปิดให้บริการนะคะอิๆ

+Quote Post
SAIINT*
post Mar 21 2009, 06:39 PM
Post #90

S H I N

From: :: TAEM'S WORLD ::
Member No.: 495

ถ้าล๊อกอินหลุดบ่อยต้องทำยังไงครับ คือพอผมเข้าเวปใหม่ทุกครุ้งต้องล๊อคอินทุกครั้งเลยอ่าTT

To-o-no : มันเกี่ยวกะ cookies อะคะ เป็นแค่เว็บนี้เว็บเดียวรึป่าวค่ะ
ไม่ก็เวลาล๊อกอินกดที่ log in ด้านบนแล้วเข้าตรงนั้น แล้วติ๊กช่องให้จำถาวรอะคะ (งงมั้ย 55)
ยังไงลองๆดูนะคะ ถ้าไม่ได้ถามได้ค่ะฮ่าๆๆ

---------------------

ผมเป็นเว็บนี้เว๊บเดียวนะครับ เพราะเว็บอื่นผมล๊อคไว้ก็จำได้อ่า ส่วนที่ติ๊กถาวรนี่คือที่มันติ๊กมาให้ตอนแรกอยู่แล้วใช่ไหมครับ ตรงนั้นผมก็ติ๊กไว้อยู่นะครับ^^

ตอนนี้ได้แล้วครับ ลองทำตามคำแนะนำข้างหน้าที่บอกว่าให้เข้ากับลิงค์นั้น ขอบคุณครับ :"))

This post has been edited by SAIINT*: Mar 22 2009, 02:50 PM

+Quote Post
supermay
post Mar 21 2009, 08:38 PM
Post #91

S H I N

From: BBK
Member No.: 4,728

อยากมีข้อเสนอแนะค่ะ คือว่าตั้งแต่เปลี่ยนจากสีเขียวเป็นเหลืองนี้ ตัวหนังสือมันมองไม่ค่อยชัดเลยค่ะ และตอนที่พิมพ์ข้อความ มันจะขึ้นเป็นสีเทาใช่มั้ยคะ มันก็จางอะค่ะ ไม่รู้มีใครรู้สึกเหมือนเราไหม อยากให้แก้ไขหน่อยได้มั้ยคะ

SevenStarS : หน้าจอคอมที่บ้านปรับแสงสว่างไปเปล่าคะ? มันเลยจาง
แต่เราเล่นที่บ้านกะที่อื่นๆก็ไม่จางมากนะ ลองปรับดูๆ *-*

+Quote Post
kiki
post Mar 21 2009, 11:04 PM
Post #92

S H I

Member No.: 5,796

คืออยากเข้าบอร์ดเก่าแต่ไม่ได้เปนสมาชกต้องสมัครใหม่หรือว่า ใช้username password บอร์ดใหม่ได้
เพราะเพิ่งมาสมัครอ่ะค่ะแร้ว อยากเข้าไปดูข้อมูลเก่าๆๆด้วยอ่ะค่ะ ^ ^

SevenStarS : บอร์ดเก่าไม่สามารถสมัครสมาชิกหรือโพสข้อความได้แล้วค่ะ ล็อคแล้ว ดูได้อย่างเดียว
จริงๆข้อมูลเก่าๆเราก็ย้ายมาบอร์ดใหม่เป็นบางส่วนเฉพาะไฟล์สำคัญๆ ลองหาดูนะ

+Quote Post
aptm
post Mar 22 2009, 10:33 PM
Post #93

S H I

Member No.: 7,315

ขอถามหน่อยค้ะ
พอดีเพิ่งเริ่มเล่น

Q : เวลาเราใส่ลายเซ็นข้างล่างใช้เปนโค๊ดหรืออะไร
หรือมันทำยังไงอ้ะค้ะ จะใส่รุปได้ที่ไหน

แฮ่ๆ เราไม่รุเลยจริงๆอ่ะ ขอบคุนค้ะ

SevenStarS : ใช้โค้ด
CODE
[img]urlรูป[/img]

+Quote Post
NA3'NAE
post Mar 24 2009, 08:40 PM
Post #94

From: ความฝัน .. .?
Member No.: 4,563

QUOTE (NA3'NAE @ Mar 19 2009, 06:15 PM) *
คือ...ทำตามที่บอกไปแล้วอ่ะค่ะ
มันก็ยังเด้งอยู่เลยอ่า T ^ T ไอ้ pop up อ่า
มีวิธีอื่นอีกมั๊ยอ่ะคะ ??

หายเด้งแล้วค่ะ 5555

อยากจะหายก็หายเอาดื้อๆๆเลยซะงั้น

มันเป็นอีกแล้วค่าๆๆ
กลับมาอีกแล้วอ่ะ TT

ช่วยด้วยนะคะ

+Quote Post
what-u-want
post Mar 25 2009, 09:50 AM
Post #95

S H I

Member No.: 7,682

เกตละครับ

รับทราบ

ปฏิบัติ

+Quote Post
~pigirl~
post Mar 25 2009, 01:42 PM
Post #96

S H
**

Member No.: 7,626

ถามนิดนึงค่ะ ลายเซ้นใส่ตรงไหนอะ

**

kimJJ :: เข้าไปที่ My Controls > Edit Signature ค่ะ

+Quote Post
mamiaw*
post Mar 25 2009, 04:05 PM
Post #97

From: best place~♡
Member No.: 1,830

ถามเรื่อง มีเดียไฟล์อ่ะค่ะ
คืดพอเรากดโหลด เเล้วมันก้โหลดได้ปกติอ่ะค่ะ
เเต่ท่าเน็ตมันหลุด หรือเราเผลอกดปิดอ่ะ
เเล้วพอเข้าไปโหลดไหม่มันก้โหลดไม่ได้อ่ะค้ะ
ทำยังไงก้ไม่ได้ เป็นหลายรอบเเล้วด้วยย

kimJJ :: Delete cookies ค่ะ ตามที่นี้นะจ้ะ กดเลย

เดี๋ยวจะลองทำนะคะ !!

EDIT_____________________,,

ไปทำเเล้วววว ววว ววว
เเล้วมันก้หายอยุพักนึงอ่ะ
เเล้วมันก้กลับมาเป็นเหมือนเดิม ฮืออ.

ทำไงดี?

This post has been edited by mamiaw*: Apr 2 2009, 06:40 PM

+Quote Post
Ploy
post Mar 25 2009, 04:20 PM
Post #98

Member No.: 485

เวลาดูรูปแล้วมันไม่ขึ้น มันขั้นเป็น อย่างงี้ อ่าคะv
(IMG:http://www.i-upic.com/images/189_3333.jpg)

อยากรู้ว่ามันเป็นอะไรหรอค่ะ
เป็นหลายกระทู้แล้วอ่า~T^T

To-o-no :: แบนวิดของรูปเกินค่ะเนื่องจากใช้มากเกินไปแฮะๆ

+Quote Post
koenzz
post Mar 25 2009, 09:26 PM
Post #99

S H
**

Group: AMIGO
From: PC.
Member No.: 6,333

ขอบคุณค่ะ

+Quote Post
PrAw-샤이니
post Mar 26 2009, 02:51 AM
Post #100

From: เกาะทูมิน
Member No.: 6,927

ถามเรื่อง ลายเซ็น อะจ้า

ใส่ในช่อง Edit Signature

ใช่ไหม อะจ้า

To-o-no :: ใช่แล้วค่ะ แต่ก่อนใส่อย่าลืมศึกษากฎเรื่องลายเซ็นก่อนนะคะ
ขนาดรูปที่ใช้ห้ามเกิน 550*200 px นะคะ^^

This post has been edited by to-o-no: Mar 26 2009, 08:35 PM

+Quote Post

20 Pages V  « < 3 4 5 6 7 > » 
Reply to this topicStart new topic
17 User(s) are reading this topic (17 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

Lo-Fi Version Time is now: 29th March 2024 - 02:01 AM