กาลเวลาผ่านไป.. โลกอินเตอร์เนตก็เปลี่ยนไป.. วัฒนธรรมก็เปลี่ยนไป :')

หลายคนอาจจะยังกลับมาบ้านหลังนี้โดยตั้งใจหรือแค่บังเอิญผ่านมาก็ตาม

ถึงบ้านอาจจะดูร้างๆ ^^; แต่ความรักที่พวกเรามีต่อ SHINee ไม่เคยร้างเลย :D

เมื่อการเล่นบอร์ดอาจจะหมดความนิยมแล้ว ตอนนี้พวกเรา SHINee-Thailand

ย้ายไปอัพเดตข่าวสาร พูดคุยกันได้ทาง facebook Twitter นะคะ ^^

ใครที่ต้องการปิดเสียงแช็ทบ๊อก ให้คลิกตรงรูปลำโพงใต้ช่องที่เขียนข้อความ ให้ )) หายไปนะคะ + ขอความร่วมมือใช้ภาษาสุภาพในการพูดคุย หลีกเลี่ยงประเด็นที่จะทำให้เกิดความแตกแยก .....^___^.....

Welcome Guest ( Log In | Register )

20 Pages V  < 1 2 3 4 5 > »   
Reply to this topicStart new topic
> กระทู้รวมคำถาม ; FAQ ., หาคำตอบได้ที่นี่ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ~
love_yun
post Feb 5 2009, 02:24 PM
Post #41

S H I

Group: SHINeeWorld
Member No.: 1,661

เอ่อ พอดีว่ามีปัญหา แอคทีฟยูสไม่ได้อ่ะค่ะ
พยายามหลายรอบแล้ว ก็ยังทำไม่ได้
ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรค่ะ
รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ
ขอบคุณค่ะ

to-o-no:ถ้าแอคทีฟไม่ได้ให้พีเมมาแจ้งสต๊าฟได้เลยคะ แล้วจะจัดการให้นะคะ
หรือส่งเข้าไปที่เมล์ shineethailand@hotmail.com เลยคะ^_^
Go to the top of the page

+Quote Post
ningzaa
post Feb 5 2009, 06:32 PM
Post #42

S H
**

Group: AMIGO
Member No.: 1,903

ถ้าเกิดเราเม้นตอบในกระทู้ทุกกระทู้ที่อ่าน

แล้วเกี่ยวกับเรื่องอะค่ะ

ไม่ได้สั้นด้วยนะ

ประมาณ 5 บรรทัดขึ้นอะคะ

วันละประมาณเยอะๆ 10 - 20 อะไรประมาณนี้

จะเปนไรมั้ยๆคะ

ตอบ
to-o-no:
การปั่นโพสคือโพสตอบสั้นๆและหลายๆกระทู้ ในวันเดียวกันเยอะๆคะ
ถ้าตอบหลายๆกระทู้แต่ตอบยาวพอประมาณไม่ใช่สักแต่ว่าคอมเม้น เม้นเพียงแค่ ขอบคุณคะ น่ารักจัง อะไรประมาณนั้นก็ถือว่าใช้ได้คะ

kimJJ :: อ้างอิงคำตอบนี้นะ แหะๆ

+Quote Post
ShimiTang
post Feb 5 2009, 07:58 PM
Post #43

S H I N

Member No.: 447

ตอนนี้ประสบปัญหาค่า เวลาล็อคอินเข้าได้แล้วอ่ะ พอจะเข้าไปอ่านข่าวแล้วมันก็หลุดอ่ะค่ะ
คือประมาณว่าเข้าหน้านั้น กดโพสข้อความ มันก็หลุดออกมา
ต้องล็อคอินเข้ามาใหม่ แล้วไม่ได้เป็นครั้งเดียวนะคะ เป็นเกือบทุกครั้งที่จะเข้าไปหน้าอื่นๆเลยอ่ะค่ะ
ไม่รู้เป็นที่เครื่องเราคนเดียวหรือป่าว

to-o-no:มันเป็นเกี่ยวกับเรื่องของ cookei อ่าคะ
ต้องลองเช็คดูว่าเครื่องที่ใช้มีการกำหนดว่าดีลีทตัวนี้รึป่าว ส่วยตัวบอร์ดแก้ให้จำแล้วนะคะ
ถ้ายังแก้ไม่ได้ก็แจ้งมาได้คะจะพยายามหาทางแก้ให้เท่าที่จะทำได้คะ^^

+Quote Post
Riza_FMA
post Feb 5 2009, 09:50 PM
Post #44

S
*

Group: Members
Member No.: 2,166

ขอบคุณมากๆค่ะ รอให้เปลี่ยนภาษาอยู่นะคะ

เล่นไฟฟอกซ์แล้วต้องเปลี่ยนทุกเพจเลย

+Quote Post
KeiZz
post Feb 5 2009, 10:35 PM
Post #45

S H I

Member No.: 915

อืมนะ เข้าใจขิ้นมากมาย

เพิ่งย้ายมาจากบอร์เก่าอ่ะนะ

จาพยายามคับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

+Quote Post
goyang-E_neko
post Feb 6 2009, 04:13 PM
Post #46

S H I N e e

Member No.: 1,429

ตกลงไม่ใช่สี baby blue หรอกหรอคะ???

อ่า

สับสนนิดนึงอ่าค่ะ

สีไหนเป็นสีที่ SHINee คอนเฟิร์มแล้วกันแน่คะ

to-o-no: ตอนนี้เอสเอ็มยังไม่มีการคอนเฟิมสีของชายนี่นะคะ มีเพียงสีที่แฟนๆใช้กัน
ยังไงก็รอต่อไปนะคะ^^

+Quote Post
sunflower
post Feb 7 2009, 10:03 PM
Post #47

S H I N e

From: Seek the turth
Member No.: 452

คำถามอาจจะไร้สาระหน่อยอ่าค่ะ แต่ว่าเราอยากรู้จริงๆอ่าค่ะ
กลุ่ม SHINeeWorld และ กลุ่ม AMIGO มันแตกต่างกันอย่างไงหรอค่ะ

SMILE.K - ชายนี่เวิอเข้าออกได้ทุกห้องค่ะ แต่ อมิโก้ ยังเข้าห้องโฆบดคลืปกับซับไทยไม่ได้

This post has been edited by SMILE.K: Feb 13 2009, 11:58 AM

+Quote Post
Ploy+ ++
post Feb 8 2009, 03:02 PM
Post #48

S H I N e e W

From: :D ดินแดนแห่งแสงสว่าง
Member No.: 1,426

จะต้องโพสแค่ไหนถึงจะเปน SHINeeWorldค่ะ

+Quote Post
tAii...*
post Feb 8 2009, 07:50 PM
Post #49

S H I N e e

Member No.: 398

คำถามอาจจะไร้สาระหน่อยอ่าค่ะ แต่ว่าเราอยากรู้จริงๆอ่าค่ะ
กลุ่ม SHINeeWorld และ กลุ่ม AMIGO มันแตกต่างกันอย่างไงหรอค่ะ

ตอบ

AMIGO จำนวนโพสตั้งแต่ 20-59 โพส --> ไม่สามารถเข้าห้อง subthai ได้คะ
SHINeeWorld จำนวนโพสตั้งแต่ 59 โพส ขึ้นไป --> สามารถเข้าได้ทุกห้องคะ^^

+Quote Post
NeW CleaR
post Feb 9 2009, 11:17 AM
Post #50

S H I N

Member No.: 2,243

ขอถามด้วยนะฮ้าบ

ห้อง Other Star ไม่มีแล้วหรอ ฮ้าบป๋ม

SevenStarS :
อยู่ห้องนี้อ่ะค่ะ
โต๊ะม้าหินอ่อน
ไว้ซอกแซกสังสรรค์พูดคุยเรื่องราวการบรรเทิงเริงใจทุกชนิด
ที่ไม่ใช่ ชายนี่ -

+Quote Post
+ S H I N e e K ...
post Feb 9 2009, 06:03 PM
Post #51

S H
**

From: ภูเขา ทะเล ท้องฟ้า = บางแสน
Member No.: 2,901

แล้วชื่อตรงข้างบน อวาต้า อ่ะค่ะ

มันเปลี่ยนได้มั๊ยคะ ?

เพราะว่ามีทู้นึงหนูไปเม้นไว้ซะหลายคอมเม้นเลย

คือ ไม่ทราบอ่ะค่ะว่าเค้าลิ้ง ไว้ในทู้เดียวกัน ไม่ทันได้ดู

ขอโทดจริงๆนะคะ

SMILE.K :: เข้าไปหน้า My Controls แล้วมองหาคำว่า Change My Display name น่ะค่ะ

SevenStarS : เมมเบอร์ธรรมดาเปลี่ยนไม่ได้เว้ย สมายเค สต๊าฟยังเปลี่ยนไม่ได้เลย 555

+Quote Post
ketzz
post Feb 10 2009, 04:34 PM
Post #52

S H I N e e

Member No.: 972

ขอถามค่ะ

ห้อง media clip ทำไมเวลาโหลดคลิปมาแล้วบางคลิปมันดูไม่ได้อ่ะค่ะ

แบบว่าเปิดไม่ได้เลยอ่า

เป็นเพราะอะไรหรอค่า ช่วยตอบหน่อยนะค่า

ขอบคุณมากค่า

SevenStarS : โหลดได้แต่เปิดไม่ได้ น่าจะเป็นที่ตอนดาวน์โหลดเพราะเนตของน้องเอง
หรือว่าตอน unzip หรือโปรแกรมที่ใช้เล่นวิดีโออะไรงี้ ไม่น่าจะเกี่ยวกะระบบบอร์ดนะ

kimJJ ขอเพิ่ม แหะๆ :: อย่างที่ข้างบนตอบอะนะค่ะ สาเหตู โปรแกรมช่วยโหลด มีส่วนในการทำให้คลิปที่เราโหลดมามานแตกหัก หรือจะเรียกว่า ไฟล์เสียหายนั้นเองค่ะ แก้ไขคือ โหลดใหม่โดย โหลดแบบธรรดา ไม่ใช้ตัวช่วยโหลดอะค่ะ อันนี้จะแจ่ม แต่ช้ากว่า

+Quote Post
MuZ@RuBr@
post Feb 11 2009, 08:24 PM
Post #53

S H I N

Member No.: 3,260

พี่ค่ะ

และเวลาเข้าบอดถ้าจะปิดเพลงในบอดปิดดั้ยมั้ย

ปิดอย่างไรอ่าค่ะ ^^

kimJJ ตอบ :: น่าจะปิดไม่ได้อะค่ะ เพราะ ฟังเถอะ ๆ แหะ ๆ

SMILE.K :: หน้าบอร์ด กดแป้นพิมพ์ตัว ESCค่ะ เดี๋ยวเพลงก็หยุดเอง ~

+Quote Post
KunGZunGYoO
post Feb 13 2009, 12:31 AM
Post #54

S H I N e

Member No.: 3,168

ขอถามมั้งน่ะคะ

คือ endcoding แล้วยังไม่หายจากการเป็นภาษาต่างดาว

ควรทำไงดีคะ

to-o-no: ลองรีเฟรชหน้าดูอีกรอบนะค^^

+Quote Post
FerN_Nie
post Feb 13 2009, 11:02 PM
Post #55

S H
**

Member No.: 1,752

คืออยากจะถามว่า เปลี่ยนรูปตัวแทนตรงไหนหรอค่ะ

คือเข้าไปที่ Change Personal Photo มันใช่สำหรับ

เปลี่ยนรูปหรือป่าวอะค่ะคือมันโหลดรูป(ที่เป็นรูปตัวแทน)ไม่ได้อะ

ถ้าไม่ใช่ก็บอกด้วยน่ะค่ว่าที่สำหรับเปลี่ยนอยู่ตรงไหนอะค่ะ

kimJJ ตอบ :: ที่พูดถึงคือเปลี่ยนรูปที่ Avatar ใช่ไหมเอ่ย (รูปใต้ยูส) ถ้าใช่ก็ตามนี้นะจ้ะ
My Controls > Edit Avatar Settings
แล้วก็จัดการให้เรียบร้อย แนะ อัพรูปมาใส่จะดีก่านะค่ะ

+Quote Post
TINGMIINNY'
post Feb 14 2009, 12:41 PM
Post #56

S H I N e e W O R L

From: ♡ your heart ♫~
Member No.: 2,529

ขอถามหน่อยนะค่ะ

คือว่า อยากรู้ว่าโค้ดสี Pearlesent Blue ในโฟโต้ช็อปใช้โค้ดสีไหนอ่ะค่ะ??

พี่รู้ไหม???

อยากได้อ่ะ*

SevenStarS : คิดว่าไม่มีนะจ้ะ - -" เพราะ Pearlesent มันแปลว่า "ประกายมุก" สีมุกในโฟโต้ช็อปทำยังไง??? เหอๆๆ

+Quote Post
OnKey^^OK
post Feb 14 2009, 07:56 PM
Post #57

S H I

Member No.: 3,610

ขอถามค่ะ

ทำไมล็อคอินไม่ได้อ่ะคะ

รหัสก็ไม่ผิด แล่นมาตั้งนานแล้วอ่ะ

นี่ก็เพิ่งสมัครใหม่

ช่วยตอบด้วยนะคะ

to-o-no:ถ้าเล่นจากบอร์ดเก่ามาแล้วเข้าอันนี้ไม่ได้ไม่ต้องตกใจค่ะ เพราะต้องสมัครใหม่อยู่แล้ว แต่ถ้าบอร์ดนี้แล้วเข้าไม่ได้แจ้งสต๊าฟได้คะ

+Quote Post
OnKey^^OK
post Feb 16 2009, 05:23 PM
Post #58

S H I

Member No.: 3,610

ขอถามค่ะ

ทำไมถึงอัพรูปโปรไฟล์ส่วนตัวไม่ได้อ่ะค๊ะ

มันขึ้นว่า คอนแทคแอดมินค่ะ

SevenStarS : อัพไม่ได้ทุกคนอยู่แล้วค่า ปิดส่วนนี้อยู่ เด๋วใส่รูปมากแล้วมันจะเปลืองเนื้อที่บอร์ดน่ะ
(เหมือนจะเคยอ่านจากตูนตอบไปแล้ว)

อ่า ขอบคุณค่า

This post has been edited by OnKey^^OK: Feb 16 2009, 07:31 PM

+Quote Post
omma
post Feb 16 2009, 09:35 PM
Post #59

S H I N e e

From: ปราสาทเนเธอร์แลนด์=w=
Member No.: 3,749

Personal Statement

มันคืออาไรอ่าคะ

SevenStarS : ข้อความส่วนตัว เอาไว้ใส่ข้อความที่อยากจะบอกอะไรเกี่ยวกับตัวเองเป็นการส่วนตัว
หรือบอกสถานะ หรือจะใส่อะไรก็ใส่ไปเหอะ 55555
(แต่มันจะไม่โชว์ในข้างๆ ใต้รูปอวาต้านี้นะ ต้องคลิ้กเข้าไปดูในโปรไฟล์ถึงจะเห็น)

+Quote Post
Bling 2 Me
post Feb 17 2009, 11:22 PM
Post #60

S H I N e e

From: SHINee World [ Seoul ]
Member No.: 2,285

จะเปลี่ยนเป็น Group SHINee World ต้องทำยังไงค่ะ

คือว่า member เป็นสีเทา และพอเข้าไปมันคืออะไรไม่เข้าใจค่ะ

ช่วยตอบด้วยค่ะ

^^

SevenStarS : อ่านกระทู้นี้โลดดดด http://www.shinee-thailand.com/world/index.php?showtopic=214

+Quote Post

20 Pages V  < 1 2 3 4 5 > » 
Reply to this topicStart new topic
29 User(s) are reading this topic (29 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

Lo-Fi Version Time is now: 29th March 2024 - 06:34 AM