กาลเวลาผ่านไป.. โลกอินเตอร์เนตก็เปลี่ยนไป.. วัฒนธรรมก็เปลี่ยนไป :')

หลายคนอาจจะยังกลับมาบ้านหลังนี้โดยตั้งใจหรือแค่บังเอิญผ่านมาก็ตาม

ถึงบ้านอาจจะดูร้างๆ ^^; แต่ความรักที่พวกเรามีต่อ SHINee ไม่เคยร้างเลย :D

เมื่อการเล่นบอร์ดอาจจะหมดความนิยมแล้ว ตอนนี้พวกเรา SHINee-Thailand

ย้ายไปอัพเดตข่าวสาร พูดคุยกันได้ทาง facebook Twitter นะคะ ^^

ใครที่ต้องการปิดเสียงแช็ทบ๊อก ให้คลิกตรงรูปลำโพงใต้ช่องที่เขียนข้อความ ให้ )) หายไปนะคะ + ขอความร่วมมือใช้ภาษาสุภาพในการพูดคุย หลีกเลี่ยงประเด็นที่จะทำให้เกิดความแตกแยก .....^___^.....

Welcome Guest ( Log In | Register )

20 Pages V  < 1 2 3 4 > »   
Reply to this topicStart new topic
> กระทู้รวมคำถาม ; FAQ ., หาคำตอบได้ที่นี่ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ~
lovely_jh
post Jan 31 2009, 06:24 PM
Post #21

S H I N e e W

Group: SHINeeWorld
From: ♥ จงฮยอน..
Member No.: 131

ถามด้วยค่ะะ lol*
เกี่ยวกับบอร์ดฮับ

คือไม่สามารถกลับไปอิดิท ชื่อกระทู้แล้วก็ description ได้หรอคะ
หรือว่าตอนนี้ยังไม่เปิด ^^

ขอบคุณล่วงงหน้านะคะ

monochani : อีดิทได้นะคะ ลองดูๆ
Go to the top of the page

+Quote Post
LittleDevil
post Jan 31 2009, 07:48 PM
Post #22

S H I N e

From: ..[บ้านทรายทอง]..
Member No.: 482

เพราะอะไรหรอคะถึงไม่มีห้อง Sale อ่า
เหอๆๆๆๆๆ TOT

ตอบ
to-o-no: ตอบไปแล้วนะคพลองย้อนอ่านดูคะ

+Quote Post
BlUEDRESS
post Jan 31 2009, 09:27 PM
Post #23

S H I N

Member No.: 561

โหยพี่สตาฟฟ์ค๊ะ!!

ทำไมไม่มีห้อง sale อ่า

T^T

นั่นน่ะชีวิตจิตใจเลยอ่ะ

งั้นจะหาซื้อของน่ารักๆจากไหนอ่า

T^T

*เสียดายจัง น่าจะขึ้นจน.โพสทุกห้อง

แล้วสีประจำวง

Pearlasent Blue หรอ

เคยได้ยินได้ฟังได้เห็นมาว่า

BABYBLUE อ่า

นู๋เข้าใจผิดใช่ไหม?

T^T

ตอบ
to-o-no: เรื่องห้องขายของตอบไปแล้วนะคะ
ส่วนเรื่องสีประจำวง ทาง SM ยังไม่ประกาศอย่างเป็นทางการคะ

+Quote Post
shinee_key_tub
post Jan 31 2009, 10:06 PM
Post #24

S H I

Member No.: 1,116

ทำไมใส่รูปส่วนตัวไม่ได้ค่ะ

ตอบ
to-o-no: ถ้าเป็นรูปส่วนตัวในหน้าโพไฟลืล๊อกไวไม่ให้อัพคะเพราะจะทำให้บอร์ดอืดคะ^^

+Quote Post
.chahyun' :3
post Jan 31 2009, 11:17 PM
Post #25

S
*

Group: AMIGO
From: ☆บ้างบลิง!
Member No.: 708

ทำไมโพสต์ถึงขั้น AMIGO แล้วไม่เห็นห้องซับไทยอ่ะคะ?
เห็นบอกว่าโพสต์ถึงอันนี้แล้ว จะเห็นซับไทยใช่ไหมคะ แต่มันไม่ขึ้นอ่า

(หรือเราไม่เห็น -*-)

กดลิ้งไปตรง SubThaiForums ด้านบนอ่ะค่ะ
แล้วมันก็ขึ้นว่า

Sorry, an error occurred. If you are unsure on how to use a feature, or don't know why you got this error message, try looking through the help files for more information.

The error returned was:
Sorry, the link that brought you to this page seems to be out of date or broken.

ตอบ
to-o-no: ต้องเป็นกลุ่ม SHINeeWorld นะคะถึงจะเห็นห้องซับไทย

This post has been edited by to-o-no: Jan 31 2009, 11:38 PM

+Quote Post
SHINeeDEWZ+
post Feb 1 2009, 12:37 AM
Post #26

S H I N e e W O R L

From: TAEKEY"SMILE~
Member No.: 825

เข้าตรง Web Links ไม่ได้อ่าค่ะ

เสียจัยย T.,T

มันขึ้นว่า ..

Board Message
Sorry, an error occurred. If you are unsure on how to use a feature, or don't know why you got this error message, try looking through the help files for more information.

The error returned was:
Sorry, but you do not have permission to access the Links System

จะทำเยี่ยงไรดีค่ะ ??? TwTT~

ตอบ
to-o-no: ลองเข้าดูอีกทีนะคะ พอดีพี่ลืมตั้งค่าอะคะแฮะๆ ตอนนี้แก้ไขให้แล้ว ขอบคุณมากๆเลยคะที่แจ้งมา^^

+Quote Post
pigsweet
post Feb 1 2009, 12:41 AM
Post #27

Member No.: 683

งั้น ขอตั้ง ด้วยคนค่ะ ^^

คือ เวลาที่เราดูบอร์ดอ่ะค่ะ (ซึ่งวันนึง ก็ดูอาจเกิน 10 กระทุ้ขึ้นไป ) ละเวลาเม้น ก็เม้นเกี่ยวกับข้อความตามเนื้อรูปทีได้ดู
แต่ปรากฎว่า จำนวนคอมเม้นไม่ขึ้นเลยอ่ะค่ะ คำถามก็คือ

- จำกัดจำนวนโพสต์ ต่อวัน รึเปล่าค่ะ
- ทำไมจำนวน โพสต์ ถึงไม่ขึ้นเมื่อคอมเม้นไปแล้ว อ่าค่ะ
- ละจะโดนเตือนรึเปล่าค่ะที่ โพสต์เยอะเกินไป วันนึงอาจจะ 10 โพสต์ขึ้นไปอ่ะค่ะ ( ชอบอ่านทุก ห้องเลยอ่ะค่ะ ^^;; ละก็โพสต์จากใจจริงๆ T^T

สุดท้าย เวลา อ่าน ๆ บอร์ดไปสักพักนึง ระบบมันชอบเด้งออกอ่ะค่ะ (จะรุ้ก็เมื่อตอนที่ โพส์ตคอมเม้น ละมันก็ถามรหัสใหม่นะค่ะ )
หรือเป็นที่เครื่องตัวเองค่ะ (แต่ว่าลองเล่นทั้ง pc ละ โน๊ตบุค ก็เป็นเหมือนเดิมเลยอ่ะค่ะ กรณีนี้)

รบกวนหน่อยนะค่ะ สต๊าฟฟ

----------------------

monochani : เรื่องโพสขึ้นอยู่กับว่าโพสห้องไหนอ่ะค่ะ ... ถ้าเป็นห้องฟิก ห้องเบิร์นนิ่ง ห้องคิวแอนเอ จะไม่ขึ้นจำนวนโพสนะคะ

+Quote Post
♥탬엄마♥
post Feb 1 2009, 12:51 AM
Post #28

S H I N e

From: ミ☆ 劉逸雲♥宋茜 ☆ミ
Member No.: 809

ถามนิดนึงจ้ะ หากระทู้ดาวน์โหลดไม่เจออ่าค่ะ

ตอบ
to-o-no: เข้าไปอ่านกระทู้ในห้อง shinee welcome เลยนะคะแล้วจะได้คำตอบ^^

+Quote Post
gen.ki+
post Feb 1 2009, 07:27 AM
Post #29

S H I N e e

From: ในห้องพี่คีย์ ╮(‵▽′)╭
Member No.: 863

QUOTE (pigsweet @ Feb 1 2009, 12:41 AM) *
งั้น ขอตั้ง ด้วยคนค่ะ ^^

คือ เวลาที่เราดูบอร์ดอ่ะค่ะ (ซึ่งวันนึง ก็ดูอาจเกิน 10 กระทุ้ขึ้นไป ) ละเวลาเม้น ก็เม้นเกี่ยวกับข้อความตามเนื้อรูปทีได้ดู
แต่ปรากฎว่า จำนวนคอมเม้นไม่ขึ้นเลยอ่ะค่ะ คำถามก็คือ

- จำกัดจำนวนโพสต์ ต่อวัน รึเปล่าค่ะ
- ทำไมจำนวน โพสต์ ถึงไม่ขึ้นเมื่อคอมเม้นไปแล้ว อ่าค่ะ
- ละจะโดนเตือนรึเปล่าค่ะที่ โพสต์เยอะเกินไป วันนึงอาจจะ 10 โพสต์ขึ้นไปอ่ะค่ะ ( ชอบอ่านทุก ห้องเลยอ่ะค่ะ ^^;; ละก็โพสต์จากใจจริงๆ T^T

สุดท้าย เวลา อ่าน ๆ บอร์ดไปสักพักนึง ระบบมันชอบเด้งออกอ่ะค่ะ (จะรุ้ก็เมื่อตอนที่ โพส์ตคอมเม้น ละมันก็ถามรหัสใหม่นะค่ะ )
หรือเป็นที่เครื่องตัวเองค่ะ (แต่ว่าลองเล่นทั้ง pc ละ โน๊ตบุค ก็เป็นเหมือนเดิมเลยอ่ะค่ะ กรณีนี้)

รบกวนหน่อยนะค่ะ สต๊าฟฟ

บางฟอรั่มจะไม่นับโพสต์นะคะ เช่น ฟอรั่ม BURNING!

QUOTE (♥탬엄마& @ Feb 1 2009, 12:51 AM) *
ถามนิดนึงจ้ะ หากระทู้ดาวน์โหลดไม่เจออ่าค่ะ

Group & Rank ต้องอยู่ในกรุ๊ป AMIGO ขึ้นไปนะคะ ถึงจะเห็นห้อง media

+Quote Post
minnoi
post Feb 1 2009, 07:53 AM
Post #30

S H I

Member No.: 1,111

ว่าจะเข้ามาถามพอดี

สรุปคือว่า ถ้าอยู่ในกลุ่ม amigo ขึ้นไปนี่ จะสามารถเข้าห้องได้อัตโนมัติ โดยไม่ต้องพีเอ็มไปขอให้เปิดให้เข้ารึเปล่าคะ เพราะบางบอร์ดต้องพีเอ็มไปขอน่ะค่ะ

-----

monoochani :
เข้าได้อัตโนมัติ ไม่ต้อง PM มาค่ะ

+Quote Post
miicky*
post Feb 1 2009, 09:12 AM
Post #31

S H I N

From: .., 2min* love land =]
Member No.: 252

ลองปรับ encoding ดูแล้วน๊ะค๊า .. อ่านน่ะอ่านได้

แต่ใน chatbox กลายเป็นโคดต่างด้าวไปแทน = =,,

ผ่าง งงง ง งง

เอาเถอะค่ะ = =,,
ยังไงก็ขอบคุณน๊ะค๊า ^^

+Quote Post
2JPH.
post Feb 1 2009, 10:34 AM
Post #32

From: โลกชายนี่ .
Member No.: 29

QUOTE (miicky* @ Feb 1 2009, 09:12 AM) *
ลองปรับ encoding ดูแล้วน๊ะค๊า .. อ่านน่ะอ่านได้

แต่ใน chatbox กลายเป็นโคดต่างด้าวไปแทน = =,,

ผ่าง งงง ง งง

เอาเถอะค่ะ = =,,
ยังไงก็ขอบคุณน๊ะค๊า ^^

ู^ ถ้าปรับแล้ว หน้าปกติเปนปกติแล้วเหลือแต่ซีบ็อกให้รีเฟรชอีกทีนึงนะคะ

+Quote Post
M_M
post Feb 1 2009, 03:15 PM
Post #33

From: ข้างหน้าคุณจง ^___^
Member No.: 287

คือว่า อยากถามว่า สีของShinee จิงๆอ่าค่ะ เป็นยังงัยกันแน่คะ

คิดถามหลานคนแล้วก้อตอบไม่ค่อยเหมือนกันน่ะ รบกวนด้วยนะคะ

แล้วตกลงว่าชื่อสีชื่ออะรัยด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

kimJJ :: คำตอบอยู่ที่หน้าแรกอะจ้ะ มีบอกไว้หมดแล้วจ้ะ หน้า 1

+Quote Post
.chahyun' :3
post Feb 1 2009, 04:25 PM
Post #34

S
*

Group: AMIGO
From: ☆บ้างบลิง!
Member No.: 708

ห้องแฟนฟิค
ดันกระทู้ไม่ได้เหรอคะ ?

ตอบ
to-o-no: ดันได้แล้วคะพอดีว่าเผลอไปตั้งค่าให้รันตามวันที่ตั้ง ตอนนี้แก้ให้แล้วนะคะ^^
ขอบคุณที่แจ้งมานะคะ

+Quote Post
M_M
post Feb 2 2009, 07:16 PM
Post #35

From: ข้างหน้าคุณจง ^___^
Member No.: 287

ขอถามค่ะ

ว่าถ้าเกิดว่าลืมว่าตัวเองเพิ่งจาโพสไปตะกี้ แล้วโพสซ้ำโดยไม่ตั้งใจอ่ะค่ะ

จะโดนลบมั้ยอ่าคะ คือลืมจริงๆค่ะ อิอิ

ตอบ
to-o-no: แจ้งมาให้สต๊าฟลบให้เลยคะ ถ้าสต๊าฟเห็นเองจะลบและอาจจะมีการพีเอ็มไปเตือนนะคะแล้วแต่กรณีไป^^

+Quote Post
Minii
post Feb 3 2009, 05:29 PM
Post #36

S H I N e e W O R

From: mx.HYUNMIN ★
Member No.: 537

ขอบคุนมากนะคะที่ตอบให้ครั้งที่แล้ว

เอ่อ .. ขอรบกวนถามอีกสักข้อนะคะ
คือว่า มันเพิ่งมีปัญหาแบบนี้ประมาณ ๓ วันที่แล้ว
จนถึง ณ บัดนี้ก้ยังเป็น

ถ้าสมมุติว่า จิ้มกระทู้ไหนขึ้นมา(ประมาณว่าจิ้มเปิดหน้าต่างใหม่อะไรแบบนี้อ่าค่ะ)
มันก้จะมีป๊อปอัพ ขึ้นมาทุกครั้ง จะเป็นเว็บนี้อ่าค่ะ จิ้ม +

X X

แบบว่า เข้าทู้ไหน มันก้จะมีทุกครั้งเลย * แอบรำคาญอ่า
ไม่ทราบว่าเป็นที่คอม รึว่าเป็นที่ไหนรึปล่าวคะ ? เว็บอื่นเข้าก้ไม่เห็นเป็นอะไรเลย TT

ตอบ
to-o-no:ที่เครื่องตูนไม่ปัญหานี้เกิดขึ้นนะคะ แต่ที่มหาลัยตูนก็มีป๊อปอัพเด้ง ตูนว่าอาจจะแล้วแต่เครื่อง
แต่ยังไงจะพยายามหาทางแก้ไขให้นะคะ^_^ ขอบคุณที่แจ้งมาคะ

ตอบเพิ่ม

kimJJ : คือให้ไปกด (ตามรูป) ให้มานบล๊อคนะน่องมิ้งค์ ไม่ให้มานเด้งเว็บโฆษณาอีก ลองทำดูนะจ้ะ เพื่อจะช่วยได้

(IMG:http://upic.me/i/lu/ap111.jpg)

+Quote Post
Taemin_Wahn
post Feb 4 2009, 06:49 PM
Post #37

From: Shining SHINee ^^v
Member No.: 327

บอร์ดใหม่ไม่มี ห้องSale แล้วหรอค่าาา

+Quote Post
YuiHo
post Feb 4 2009, 08:33 PM
Post #38

S H I

Member No.: 1,629

ขอถามหน่อยนะค้า

คือกรณีไหนบ้างอะคะที่จะเข้าข่ายการปั่นโพสท์

บางครั้งนาน ๆ จะได้เข้ามาทีหนึ่งแล้วก็ตอบหลายกระทู้ยังงี้นี่คะเป็นอะไรรึเปล่าคะ

ขอบคุณล่วงหน้าคะ

ตอบ
to-o-no:การปั่นโพสคือโพสตอบสั้นๆและหลายๆกระทู้ ในวันเดียวกันเยอะๆคะ
ถ้าตอบหลายๆกระทู้แต่ตอบยาวพอประมาณไม่ใช่สักแต่ว่าคอมเม้น เม้นเพียงแค่ ขอบคุณคะ น่ารักจัง อะไรประมาณนั้นก็ถือว่าใช้ได้คะ

+Quote Post
onewIIoveu
post Feb 4 2009, 11:39 PM
Post #39

S H I N

Member No.: 2,035

ทำไงเข้า ห้อง subthai ได้ฮับเนี่ย

ตอบ ::

kimJJ ::
อ่านรายละเอียดได้ที่นี้นะค่ะ คลิก

+Quote Post
eVE
post Feb 5 2009, 07:55 AM
Post #40

S H I N e e

Member No.: 114

เอ....อยากรุว่า
ทำยังไงซิกที่เราทำมันจะอยู่ตรงกลางอ่าค่ะ
เรพาะลองทำดูแล้ว
ปากดว่ามันไปอยู่ชิดซ้ายมือ ซะงั้นอ่าค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ตอบ

kimJJ
:: ใช้โค๊ด เซ็นเตอร์ค่ะ (IMG:http://www.shinee-thailand.com/world/style_images/1/folder_editor_images/rte-align-center.png)

CODE
[c e n t e r]SHINee[/c e n t e r]
ทำให้ตัวอักษรคำว่า Center ติดกันด้วยเน้
Ex::
SHINee

*อ่ออออ แค่นี้เอง ทำไน๋โง่จัง
ขอบคุณมากเรยนะคะ ตอบคำถามเร็วทันใจมากมายย เด๋วจะลองทำดูค่ะ

This post has been edited by eVE: Feb 6 2009, 01:01 AM

+Quote Post

20 Pages V  < 1 2 3 4 > » 
Reply to this topicStart new topic
22 User(s) are reading this topic (22 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

Lo-Fi Version Time is now: 29th March 2024 - 04:28 AM