Help - Search - Members - Calendar
Full Version: กระทู้รวมคำถาม ; FAQ .
>> SHINee DREAM GIRL << SHINee' 1st THAILAND FANSITE > SHINee's INTRO > Q&A !?X
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
2JPH.

สวัสดีคับทุกคน .. /
ข้าพเจ้าก้มีโอกาสได้เจิมบ้างอะไรบ้างเนอะ >W<
พอดี บอร์ดใหม่ ลูกเล่นเพียบ ๆๆ เลย !! ♥

เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่มีข้อสงสัยอะไร ;
ก็มาตั้งคำถามรวมกันไว้ที่กระทู้นี้ รอพี่มด พี่สตาฟ มาตอบ .
( รบกวนพี่ ๆๆ อิดิท ในเรปที่ถามน่ะฮะ ? ขอสีแดงแรงฤิทธิ์ ~ )

เฉพาะคำถามเกี่ยวกับชายนี่ + ระบบบอร์ดเท่านั้นนะคับ
ถ้าหาคำตอบไม่เจอก็ตั้งกระทู้ใหม่ถาม ดีมั้ยคับ ?? จะได้ไม่ต้องตั้งกระทู้ถามกันซ้ำ ๆ นะคับนะ ~

ถ้าเปนไปได้ในกระทู้นี้ขอโพสแค่คำถามเท่านั้นนะคับ .
คำถามเท่านั้น คำถามเท่านั้น คำถามเท่านั้น !!! .
ถ้าไม่ใช่คำถามขออนุญาตลบนะคับ ^^"

ขอบคุณพี่ ๆ ที่เข้ามาตอบข้อสงสัยให้นะคับ :-)
สำหรับเพื่อนๆที่ได้รับคำตอบแล้ว ยังไงมา Edit รีพลายที่ถามไว้ขอบคุณได้นะคะ ^--^ *

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

FAQ .

ชื่อแฟนคลับ
SHINee World

สีประจำวง ( สีลูกโป่ง )
Pearlesent Blue ; ฟ้าประกายมุก

credits ; SHINee Forum & poker_s @ SHINeeTH .

[ Credits to SHINee's Official Thread @ Soompi Forums ]

MVP ในเพลง Replay คือ ?
ย่อมาจาก Most Valuable Person (Player - สำหรับกีฬา)
แปลว่า คนที่มีค่า คนสำคัญ ..

ทำไมถึงยังเข้าห้อง media + subthai ไม่ได้ ?
ลองไปอ่าน กระทู้นี้ ให้ละเอียดอีกรอบนะคับ ^^" รับรองเจอคำตอบแน่ ..

ทำไมเม้นแล้วจำนวนโพสไม่ขึ้น ?
สำหรับบางห้อง เช่น BURNING!, FANFIC, Q&A จำนวนโพสจะไม่ขึ้นนะคับ
โฟ่วกันให้กระจายโลดดดดดดด ตามความเหมาะสมนะ ฮ่าฮ่า +
( รอพี่ ๆ สตาฟมาเพิ่มเติมคับ ว่ามีห้องไหนอีกบ้าง . )

หาลิ้งโหลดไม่เจอ ? .
ต้องเม้นขอบคุณก่อนหนึ่งที แล้วจะเห็นลิ้งค์นะคับ ..
แต่ไม่ใช่ว่า "แปะ" ไว้ หรือแค่ "ขอบคุณ" แล้วไม่กลับไปดิทนะ -0- โดนเนรเทศแน่เราคิดว่า ๕๕๕๕

ไม่มีห้อง sale แล้วเหรอ ?
ถูกคับ ไม่มีแล้ว ^^ ถ้าใครมีอะไรจาขายก้ะเอาลิ้งค์ blog มาแปะที่ซิกได้นะฮะ. . ^^"

to-o-no : เนื่องจากบอร์ดที่แล้วเมื่อมีห้องนี้แล้วทุกคนก็ไม่ยอมทำตามกติกาที่บอร์ดตั้งไว้
และมีปัญหาอะไรหลายๆอย่าง รวมทั้งสต๊าฟไม่ค่อยมีเวลาเข้าไปดูแลทำให้เกิดความไม่เป็นระเบียบ เลยตัดสินใจไม่เปิดต่อไปคะ

ต้องล็อกอินใหม่ทุกครั้งที่เข้าบอร์ด?
SevenStarS : ถ้าล็อกอินครั้งแรกแล้วเลือก Remember me ไว้แล้ว
คราวต่อไปเวลาเข้าบอร์ดให้เข้าจาก url นี้
http://www.shinee-thailand.com/world/index.php?
แล้วจะไม่ต้องล็อกอิน ใส่พาสเวิดใหม่ทุกครั้ง
(แต่สำหรับ IE นี่ไม่แน่ใจนะ คนตอบใช้ Firefox อ่าค่ะ แต่ก็ลองดู)

โพสรูปในห้อง Gallery ไม่ได้ ?
ตอนนี้พี่ๆล็อกฟอรั่มนี้ไว้ โพสได้เฉพาะสตาฟเท่านั้นค่ะ สำหรับใครที่เจอรูปที่ไม่ซ้ำ
ให้อัพรูปแล้ว pm ไปหา SMILE.K, Nuzzu, KimJJ, foolish:* นะคะ ^^'

.

KLARINESTIEz
งั้นมาประเดิมถามบ้าง

1 ความคิดเห็น โพสรูปได้มากที่สุดกี่รูปคะ *0*?

SMILE.K โพสได้30จ้า

เอ่อ .. ดูเหมือนไร้สาระรึป่าว TT?

คือบอร์ดเก่า จากการหาคำตอบลองทำเองถึงได้รู้ว่า โพสได้มากที่สุด 20 รูป

แต่ดูเหมือนบอร์ดใหม่จะโพสได้มากกว่านั้น(มากๆด้วยล่ะ - -")

ไม่มีคำตอบให้ก็ไม่เป็นไรนะคะ

เดี๋ยวมีโอกาสคงได้ลองหาคำตอบเองละมั้ง? *หัวเราะ*

* แต่เค้าอยากรู้จริงๆนะ ฮ่าๆๆๆ~ ^^;

** โอ๊ะ โพสที่ห้องนี้ จำนวนโพสก็ไม่ขึ้นล่ะ (ตื่นเต้นมากไหม - -?)
wanjai818
ขอถามค่ะ

แล้วเวลาจะอิดิทคอมเม้น

เราต้องไปตรงไหนหรอค่ะ?

พี่สต๊าฟช่วยชี้แจงทีค่ะ^^

SevenStarS : ตอบค่า

ตรงมุมล่างขวาของคอมเม้นของตัวเองจะมีแบบนี้ ลองคลิ้กดู

ถ้า Quick edit เราก็จะอีดิทในหน้านี้ได้ทันทีเลย
ถ้า Full edit มันก็จะโหลดไปหน้าคอมเม้นเหมือนบอร์ดเก่าเลยอ่ะ
อธิบายอาจจะงงๆ ไงก็ลองเล่นๆดูเดี๋ยวก็รู้เอง อิอิ

ป.ล.เม็มเบอร์ธรรมดาไม่มีปุ่ม Delete อย่างในรูปนะ อย่าสงสัย - -"
AON-SHINee
ทำไมใส่รูปส่วนตัวไม่ได้อะครับ ขึ้นว่าให้ติดต่อผู้ดูแลบอร์ดตลอดเลย

SMILE.K - จะมีที่ให้ใส่รูปอยู๋สองที่ก็คือ อวาต้า หน้านี้ กับรูปส่วนตัวในหน้าplofile แก้ไข หน้านี้

ที่แก้รูปไม่ได้ เป็นเพราะ ขนาดรูปที่ใช้มีขนาดใหญ่เกิน แนะนำให้ใช้เวบอัพโหลดในการใช้รูป
แต่ส่วนหน้าข้อมุลส่วนตัวตรงนั้น อัพโหลดจากเครื่องเองโดยเฉพาะ กำหนดขาดภาพไว้หนักไม่เกิน 50 kB
M!N!.Melon
ถามบ้างๆ
บอร์ดใหม่ไม่มี warn เหมือนบอร์ดเก่าหรอคะ??
(หรือมีแต่เราไม่เห็น - - )

SMILE.K - มีอยู่น่ะค่ะ มดและสต๊าฟเห็นแต่ไม่แน่ใจว่าเมมเบอร์เห็นรึป่า่ว
BAMBytae
อัพรูปไม่ได้อ่ะค่ะ หรือว่าจะต้องเม้นอ่ะ??

กี่เม้นถึงจะอัพรูปได้อ่ะคะ หรือว่ายังไง หรอ สงสัยมากเลย
[b]SMILE.K
- ไม่แน่ใจที่ถามว่าอัพรูปนี่ อัพรูปชายนี่ลงบอร์ด หรืออัพเปลี่ยนอวาต้าค่ะ
ถ้าอัพรูปชายนี่ลงบอร์ดโพสได้เลยค่ะ ส่วนอวาต้า อ่านต่อเม้นบน ^

ปรับ endcoding ตรงไหนหรอคะ

SMILE.K - ตรงแถบวินโดวข้างบนจะมีแถบออฟชั่นอยู่น่ะค่ะ คลิกตรง View > Encoding > Thai

แล้วก็ Avatar & Signatures Rules คืออะไรหรอคะ

SMILE.K - คือกฏการใช้รูปตัวแทนของเราข้างๆกับ รูปลายเซ้นข้างล่างคอมเม้นเราน่ะค่ะ

คล้ายๆ แบนนอร์หรือเปล่า รบกวนด้วยนะคะ

อยากรู้เร็วที่สุดเลยอ่ะค่ะ

เพิ่งเล่นบอร์ดใหม่อ่ะค่ะ

ถ้ามีคำแนะนำอะไรดีดี รบกวนบอกด้วยนะคะ

แต่บอร์ดนี้เจ๋งดีนะ หุหุ[/b]
mimpz.*
สต๊าฟคะ จะทำยังไงดีอ่ะ
แบบว่าพอเข้ามาเล่นบอร์ดได้สักพักนึงอ่ะค่ะ
แล้วอยู่ดีๆมันก็จะเล่นไม่ได้อีกเลยอ่ะ
ลองกดรีเฟรชใหม่ก็ทำไม่ได้
มันก็จะกลายเป็นเออเร่อไปเลย ไม่รู้ว่าเป็นที่เครื่องเรารึป่าว
พอลองไปรีสตาร์ทเครื่องใหม่ก็จะเล่นได้เหมือนเดิม
มันเป็นแบบนี้หลายรอบมากๆเลยอ่ะ
ไม่รู้จะทำยังไงแล้วเนี่ยะ
T________________________T

ตอบ
to-o-no: ตอนนี้ยังเป็นอยู่รึป่าวคะ อาจเป็นที่เซิฟเวอร์ถ้าเป็นอีกช่วยแจ้งด้วยนะคะทางบอร์ดได้แจ้งไปยังเซฟให้ช่วยแก้ไข
ให้คะ^^
BAMBytae
รบกวนอีกซักคำถามได้มั๊ย อ่ะ
แ หะแห ะ ๆๆ ๆ

คือ Signatures Rules ถ้าทำเสร็จแล้ว
เอาลงตรงไหนอ่ะ คะ

ใช่ตรง Edit Signature
รึเปล่าอ่ะ

SMILE.K - ถูกต้องน่ะคร๊าบบบบบบบ
COTTONY:)
อยากถามว่าบอดใหม่ไม่มีห้อง sale หรอค๊ะ? = =

ตอบ
to-o-no: ไม่มีแล้วคะ^^
BooM~TaemiN*SHINee
เอ่อ ขอถามหน่อยนะค่ะ

พอดีว่าอยากรู้อ่ะค่ะว่าทำยังไงหรอกค่ะที่จะให้มันมีคำว่า From: ..... ตรงข้างล่าง avatar อ่ะค่ะ ทำยังไงหรอค่ะ

ตอบ
to-o-no: คลิ๊กที่ชื่อตัวเอง > View Member Profile > Location Unknown
แก้ได้ที่ Location Unknown เลยคะ^^
cenn
ถาม ทำไมถึงไม่มีห้องขายของอ่าคะ mellow.gif

ตอบ
to-o-no: เนื่องจากบอรืดที่แล้วเมื่อมีห้องนี้แล้วทุกคนก็ไม่ยอมทำตามกติกาที่บอร์ดตั้งไว้ และมีปัญหาอะไรหลายๆอย่าง
รวมทั้งสต๊าฟไม่ค่อยมีเวลาเข้าไปดูแลทำให้เกิดความไม่เป็นระเบียบ เลยตัดสินใจไม่เปิดต่อไปคะ
ChanChow
ถ้าวันนึงอ่านซัก 20 กระทู้แล้วโพสตอบ

จะผิดมั้ยค่ะ แบบว่าจะโดนเตือนมั้ย???

-----------

monochani : ถ้าไม่ปั่นเม้น (ปั่นเม้น คือ โพสสั้นๆ ซ้ำๆ โพสไม่เกี่ยวกับทู้ หรือ เรียกว่า Spaming!!) ก็ไม่โดนตักเตือนหรอกค่ะ
AON-SHINee
ขอบคุณที่ตอบคำถามนะครับ แต่อยากเสนอครับ ว่าน่าจะมีห้อง sale เหมือนเดิม คือจะได้ไม่ต้องตามหาของลำบาก แบบเพื่อน ๆ คนไหนมีอะไรมาขายจะได้มาลงกันที่นี้ได้เลย เราจะได้ไม่ต้องไปตามที่เว็บขายของอะครับ เหมือนกับว่าเป็นศูนย์กลางที่จะขายของเกี่ยวกับ SHINee ครับ คือมันดูเป็นกลุ่มดีครับ เพื่อน ๆ คนที่หาของได้เยอะ จะได้นำมาแบ่งให้กับคนที่ชอบเหมือน ๆ กัน เหมือนกับช่วยเหลือกันเป็นคอเดียวกัน ช่วยรับไว้พิจารณาด้วยนะครับ
wanjai818
คือ...โหลดเรียวลิตี้มาอ่าค่ะ

ทั้ง 6 พาส แล้ว

แต่ว่ามันไม่ Extract ให้อ่ะค่ะ

ต้องทำยังไงหรอค่ะ?

-----------------------

monochani : โปรแกรมมันขึ้นมาว่าไงอ่ะคะ??
(edit ในเรปนี้ก็พอไม่ต้องตอบใหม่)
ChanChow
แล้วอยากถามอีกว่า

จะเอารูปหรือไฟล์เก่ามาลงมั้ยอ่าค่ะ

--------------

monochani : รูปเอามาลงเฉพาะบางส่วนค่ะ ส่วนไฟล์ เอามาเกือบหมด
ไอ้หลิม
รู้อะไรเพิ่มอีกเยอเรยนิ

ขอบคุณนะคับ

หุหุ

แล้วฟิคเก่าคงไม่มาใช่มิ

monochani : ถ้าจะย้ายคนแต่งฟิคต้องย้ายมาเองนะคะ และหนึ่งเรื่องต่อหนึ่งทู้
BAMBytae
ทำไม? บอร์ดใหม่ไม่เมมชื่อที่เคยล็อกอินไว้อ่ะ

ตรงข้างๆที่มีให้ติ๊กก็ติ๊กแล้วอ่ะ Remember me

แล้วทำไมมันยังไม่จำอ่ะ คะ ??

หรือว่าเป็นที่เครื่อง เราอ่ะ - -

ตอบ
to-o-no: ที่เครื่องพี่ไม่เป็นนะคะแต่มีหลายๆคนบอกเหมือนกัน เดี๋ยวยังไงพี่จะลองแก้ไขให้นะคะ^^
*Kim Maihyun~
ขอถามมั่งค่ะ

คือว่า เวลาเราจะรับแอดเพื่อนที่แอดมาหาในเมมเบอร์อ่ะค่ะ
ต้องทำงัยอ่ะฮะ

ขอบคุนล่วงหน้าค่า จาก...มะใหม่ (บอกเพื่อ???)

monochani : ไม่ต้องรับแอดก็ได้ค่ะ .. แต่บอร์ดส่งเมล์ไปเพื่อบอกให้เจ้าของยูสรู้ว่า มีคนแอดเฟรนด์ ถ้าเราจะให้ในโปรไฟล์เรามีชื่อเพื่อน เราก็ต้องไปแอดที่โปรไฟล์ของเพื่อนนะคะ
melody.19
ถามค่า ;; ทำไมเวลาเม้นเเต่ล่ะครั้งต้อง Log in ใหม่ละ ?? { TxT};

ตอบ
to-o-no: เห ที่พี่ไม่เป็นแฮะ ยังไงจะลองดูให้นะคะ
Minii
ค๊าาาาาา าา .. อยากจะถามพี่ ๆ สต๊าฟอ่าคับบ *

เพราะ มิ้งค์ก้ะจะเพิ่มรูปส่วนตัวอ่าจ้า ตรงเลข 1

แต่เพิ่มเท่าไหร่ ทำตามที่เค้าเขียนไว้แล้ว
มันก้ทำไม่ได้ มันขึ้นมาเหมือนกับ รูปที่ 3 อ่าค่ะ

ก้เลย งงว่า พี่ ๆ ปิดส่วนนี้อยู่รึปล่าว ? รึยังไงช่วยบอกด้วยนะคะ

อีกข้อ : ไม่มี อีโมติคอน ชายนี่เหมือนบอร์ดเก่าแล้วหรอคะ ?
รึว่ามีตัวนี้แทน smile.gif ของชายนี่

ขอบคุนคั๊บบ }

ตอบ
to-o-no: ปิดอยู่คะเพราะถ้าอัพมันจะกินเนื้อที่บอร์ดอะจ้าแฮะๆ เอาแค่อวาต้าพอเนอะ 555
ส่วนอิโมรอนิดนึงนะคะอิๆ
lovely_jh
ถามด้วยค่ะะ lol*
เกี่ยวกับบอร์ดฮับ

คือไม่สามารถกลับไปอิดิท ชื่อกระทู้แล้วก็ description ได้หรอคะ
หรือว่าตอนนี้ยังไม่เปิด ^^

ขอบคุณล่วงงหน้านะคะ

monochani : อีดิทได้นะคะ ลองดูๆ
LittleDevil
เพราะอะไรหรอคะถึงไม่มีห้อง Sale อ่า
เหอๆๆๆๆๆ TOT

ตอบ
to-o-no: ตอบไปแล้วนะคพลองย้อนอ่านดูคะ
BlUEDRESS
โหยพี่สตาฟฟ์ค๊ะ!!

ทำไมไม่มีห้อง sale อ่า

T^T

นั่นน่ะชีวิตจิตใจเลยอ่ะ

งั้นจะหาซื้อของน่ารักๆจากไหนอ่า

T^T

*เสียดายจัง น่าจะขึ้นจน.โพสทุกห้อง

แล้วสีประจำวง

Pearlasent Blue หรอ

เคยได้ยินได้ฟังได้เห็นมาว่า

BABYBLUE อ่า

นู๋เข้าใจผิดใช่ไหม?

T^T

ตอบ
to-o-no: เรื่องห้องขายของตอบไปแล้วนะคะ
ส่วนเรื่องสีประจำวง ทาง SM ยังไม่ประกาศอย่างเป็นทางการคะ
shinee_key_tub
ทำไมใส่รูปส่วนตัวไม่ได้ค่ะ

ตอบ
to-o-no: ถ้าเป็นรูปส่วนตัวในหน้าโพไฟลืล๊อกไวไม่ให้อัพคะเพราะจะทำให้บอร์ดอืดคะ^^
.chahyun' :3
ทำไมโพสต์ถึงขั้น AMIGO แล้วไม่เห็นห้องซับไทยอ่ะคะ?
เห็นบอกว่าโพสต์ถึงอันนี้แล้ว จะเห็นซับไทยใช่ไหมคะ แต่มันไม่ขึ้นอ่า

(หรือเราไม่เห็น -*-)

กดลิ้งไปตรง SubThaiForums ด้านบนอ่ะค่ะ
แล้วมันก็ขึ้นว่า

Sorry, an error occurred. If you are unsure on how to use a feature, or don't know why you got this error message, try looking through the help files for more information.

The error returned was:
Sorry, the link that brought you to this page seems to be out of date or broken.

ตอบ
to-o-no: ต้องเป็นกลุ่ม SHINeeWorld นะคะถึงจะเห็นห้องซับไทย
SHINeeDEWZ+
เข้าตรง Web Links ไม่ได้อ่าค่ะ

เสียจัยย T.,T

มันขึ้นว่า ..

Board Message
Sorry, an error occurred. If you are unsure on how to use a feature, or don't know why you got this error message, try looking through the help files for more information.

The error returned was:
Sorry, but you do not have permission to access the Links System

จะทำเยี่ยงไรดีค่ะ ??? TwTT~

ตอบ
to-o-no: ลองเข้าดูอีกทีนะคะ พอดีพี่ลืมตั้งค่าอะคะแฮะๆ ตอนนี้แก้ไขให้แล้ว ขอบคุณมากๆเลยคะที่แจ้งมา^^
pigsweet
งั้น ขอตั้ง ด้วยคนค่ะ ^^

คือ เวลาที่เราดูบอร์ดอ่ะค่ะ (ซึ่งวันนึง ก็ดูอาจเกิน 10 กระทุ้ขึ้นไป ) ละเวลาเม้น ก็เม้นเกี่ยวกับข้อความตามเนื้อรูปทีได้ดู
แต่ปรากฎว่า จำนวนคอมเม้นไม่ขึ้นเลยอ่ะค่ะ คำถามก็คือ

- จำกัดจำนวนโพสต์ ต่อวัน รึเปล่าค่ะ
- ทำไมจำนวน โพสต์ ถึงไม่ขึ้นเมื่อคอมเม้นไปแล้ว อ่าค่ะ
- ละจะโดนเตือนรึเปล่าค่ะที่ โพสต์เยอะเกินไป วันนึงอาจจะ 10 โพสต์ขึ้นไปอ่ะค่ะ ( ชอบอ่านทุก ห้องเลยอ่ะค่ะ ^^;; ละก็โพสต์จากใจจริงๆ T^T

สุดท้าย เวลา อ่าน ๆ บอร์ดไปสักพักนึง ระบบมันชอบเด้งออกอ่ะค่ะ (จะรุ้ก็เมื่อตอนที่ โพส์ตคอมเม้น ละมันก็ถามรหัสใหม่นะค่ะ )
หรือเป็นที่เครื่องตัวเองค่ะ (แต่ว่าลองเล่นทั้ง pc ละ โน๊ตบุค ก็เป็นเหมือนเดิมเลยอ่ะค่ะ กรณีนี้)

รบกวนหน่อยนะค่ะ สต๊าฟฟ

----------------------

monochani : เรื่องโพสขึ้นอยู่กับว่าโพสห้องไหนอ่ะค่ะ ... ถ้าเป็นห้องฟิก ห้องเบิร์นนิ่ง ห้องคิวแอนเอ จะไม่ขึ้นจำนวนโพสนะคะ
♥탬엄마♥
ถามนิดนึงจ้ะ หากระทู้ดาวน์โหลดไม่เจออ่าค่ะ

ตอบ
to-o-no: เข้าไปอ่านกระทู้ในห้อง shinee welcome เลยนะคะแล้วจะได้คำตอบ^^
gen.ki+
QUOTE (pigsweet @ Feb 1 2009, 12:41 AM) *
งั้น ขอตั้ง ด้วยคนค่ะ ^^

คือ เวลาที่เราดูบอร์ดอ่ะค่ะ (ซึ่งวันนึง ก็ดูอาจเกิน 10 กระทุ้ขึ้นไป ) ละเวลาเม้น ก็เม้นเกี่ยวกับข้อความตามเนื้อรูปทีได้ดู
แต่ปรากฎว่า จำนวนคอมเม้นไม่ขึ้นเลยอ่ะค่ะ คำถามก็คือ

- จำกัดจำนวนโพสต์ ต่อวัน รึเปล่าค่ะ
- ทำไมจำนวน โพสต์ ถึงไม่ขึ้นเมื่อคอมเม้นไปแล้ว อ่าค่ะ
- ละจะโดนเตือนรึเปล่าค่ะที่ โพสต์เยอะเกินไป วันนึงอาจจะ 10 โพสต์ขึ้นไปอ่ะค่ะ ( ชอบอ่านทุก ห้องเลยอ่ะค่ะ ^^;; ละก็โพสต์จากใจจริงๆ T^T

สุดท้าย เวลา อ่าน ๆ บอร์ดไปสักพักนึง ระบบมันชอบเด้งออกอ่ะค่ะ (จะรุ้ก็เมื่อตอนที่ โพส์ตคอมเม้น ละมันก็ถามรหัสใหม่นะค่ะ )
หรือเป็นที่เครื่องตัวเองค่ะ (แต่ว่าลองเล่นทั้ง pc ละ โน๊ตบุค ก็เป็นเหมือนเดิมเลยอ่ะค่ะ กรณีนี้)

รบกวนหน่อยนะค่ะ สต๊าฟฟ

บางฟอรั่มจะไม่นับโพสต์นะคะ เช่น ฟอรั่ม BURNING!

QUOTE (♥탬엄마& @ Feb 1 2009, 12:51 AM) *
ถามนิดนึงจ้ะ หากระทู้ดาวน์โหลดไม่เจออ่าค่ะ

Group & Rank ต้องอยู่ในกรุ๊ป AMIGO ขึ้นไปนะคะ ถึงจะเห็นห้อง media
minnoi
ว่าจะเข้ามาถามพอดี

สรุปคือว่า ถ้าอยู่ในกลุ่ม amigo ขึ้นไปนี่ จะสามารถเข้าห้องได้อัตโนมัติ โดยไม่ต้องพีเอ็มไปขอให้เปิดให้เข้ารึเปล่าคะ เพราะบางบอร์ดต้องพีเอ็มไปขอน่ะค่ะ

-----

monoochani :
เข้าได้อัตโนมัติ ไม่ต้อง PM มาค่ะ
miicky*
ลองปรับ encoding ดูแล้วน๊ะค๊า .. อ่านน่ะอ่านได้

แต่ใน chatbox กลายเป็นโคดต่างด้าวไปแทน = =,,

ผ่าง งงง ง งง

เอาเถอะค่ะ = =,,
ยังไงก็ขอบคุณน๊ะค๊า ^^
2JPH.
QUOTE (miicky* @ Feb 1 2009, 09:12 AM) *
ลองปรับ encoding ดูแล้วน๊ะค๊า .. อ่านน่ะอ่านได้

แต่ใน chatbox กลายเป็นโคดต่างด้าวไปแทน = =,,

ผ่าง งงง ง งง

เอาเถอะค่ะ = =,,
ยังไงก็ขอบคุณน๊ะค๊า ^^

ู^ ถ้าปรับแล้ว หน้าปกติเปนปกติแล้วเหลือแต่ซีบ็อกให้รีเฟรชอีกทีนึงนะคะ

M_M
คือว่า อยากถามว่า สีของShinee จิงๆอ่าค่ะ เป็นยังงัยกันแน่คะ

คิดถามหลานคนแล้วก้อตอบไม่ค่อยเหมือนกันน่ะ รบกวนด้วยนะคะ

แล้วตกลงว่าชื่อสีชื่ออะรัยด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

kimJJ :: คำตอบอยู่ที่หน้าแรกอะจ้ะ มีบอกไว้หมดแล้วจ้ะ หน้า 1
.chahyun' :3
ห้องแฟนฟิค
ดันกระทู้ไม่ได้เหรอคะ ?

ตอบ
to-o-no: ดันได้แล้วคะพอดีว่าเผลอไปตั้งค่าให้รันตามวันที่ตั้ง ตอนนี้แก้ให้แล้วนะคะ^^
ขอบคุณที่แจ้งมานะคะ
M_M
ขอถามค่ะ

ว่าถ้าเกิดว่าลืมว่าตัวเองเพิ่งจาโพสไปตะกี้ แล้วโพสซ้ำโดยไม่ตั้งใจอ่ะค่ะ

จะโดนลบมั้ยอ่าคะ คือลืมจริงๆค่ะ อิอิ

ตอบ
to-o-no: แจ้งมาให้สต๊าฟลบให้เลยคะ ถ้าสต๊าฟเห็นเองจะลบและอาจจะมีการพีเอ็มไปเตือนนะคะแล้วแต่กรณีไป^^
Minii
ขอบคุนมากนะคะที่ตอบให้ครั้งที่แล้ว

เอ่อ .. ขอรบกวนถามอีกสักข้อนะคะ
คือว่า มันเพิ่งมีปัญหาแบบนี้ประมาณ ๓ วันที่แล้ว
จนถึง ณ บัดนี้ก้ยังเป็น

ถ้าสมมุติว่า จิ้มกระทู้ไหนขึ้นมา(ประมาณว่าจิ้มเปิดหน้าต่างใหม่อะไรแบบนี้อ่าค่ะ)
มันก้จะมีป๊อปอัพ ขึ้นมาทุกครั้ง จะเป็นเว็บนี้อ่าค่ะ จิ้ม +

X X

แบบว่า เข้าทู้ไหน มันก้จะมีทุกครั้งเลย * แอบรำคาญอ่า
ไม่ทราบว่าเป็นที่คอม รึว่าเป็นที่ไหนรึปล่าวคะ ? เว็บอื่นเข้าก้ไม่เห็นเป็นอะไรเลย TT

ตอบ
to-o-no:ที่เครื่องตูนไม่ปัญหานี้เกิดขึ้นนะคะ แต่ที่มหาลัยตูนก็มีป๊อปอัพเด้ง ตูนว่าอาจจะแล้วแต่เครื่อง
แต่ยังไงจะพยายามหาทางแก้ไขให้นะคะ^_^ ขอบคุณที่แจ้งมาคะ

ตอบเพิ่ม

kimJJ : คือให้ไปกด (ตามรูป) ให้มานบล๊อคนะน่องมิ้งค์ ไม่ให้มานเด้งเว็บโฆษณาอีก ลองทำดูนะจ้ะ เพื่อจะช่วยได้

Taemin_Wahn
บอร์ดใหม่ไม่มี ห้องSale แล้วหรอค่าาา
YuiHo
ขอถามหน่อยนะค้า

คือกรณีไหนบ้างอะคะที่จะเข้าข่ายการปั่นโพสท์

บางครั้งนาน ๆ จะได้เข้ามาทีหนึ่งแล้วก็ตอบหลายกระทู้ยังงี้นี่คะเป็นอะไรรึเปล่าคะ

ขอบคุณล่วงหน้าคะ

ตอบ
to-o-no:การปั่นโพสคือโพสตอบสั้นๆและหลายๆกระทู้ ในวันเดียวกันเยอะๆคะ
ถ้าตอบหลายๆกระทู้แต่ตอบยาวพอประมาณไม่ใช่สักแต่ว่าคอมเม้น เม้นเพียงแค่ ขอบคุณคะ น่ารักจัง อะไรประมาณนั้นก็ถือว่าใช้ได้คะ

onewIIoveu
ทำไงเข้า ห้อง subthai ได้ฮับเนี่ย

ตอบ ::

kimJJ ::
อ่านรายละเอียดได้ที่นี้นะค่ะ คลิก
eVE
เอ....อยากรุว่า
ทำยังไงซิกที่เราทำมันจะอยู่ตรงกลางอ่าค่ะ
เรพาะลองทำดูแล้ว
ปากดว่ามันไปอยู่ชิดซ้ายมือ ซะงั้นอ่าค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ตอบ

kimJJ
:: ใช้โค๊ด เซ็นเตอร์ค่ะ

CODE
[c e n t e r]SHINee[/c e n t e r]
ทำให้ตัวอักษรคำว่า Center ติดกันด้วยเน้
Ex::
SHINee

*อ่ออออ แค่นี้เอง ทำไน๋โง่จัง
ขอบคุณมากเรยนะคะ ตอบคำถามเร็วทันใจมากมายย เด๋วจะลองทำดูค่ะ
love_yun
เอ่อ พอดีว่ามีปัญหา แอคทีฟยูสไม่ได้อ่ะค่ะ
พยายามหลายรอบแล้ว ก็ยังทำไม่ได้
ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรค่ะ
รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ
ขอบคุณค่ะ

to-o-no:ถ้าแอคทีฟไม่ได้ให้พีเมมาแจ้งสต๊าฟได้เลยคะ แล้วจะจัดการให้นะคะ
หรือส่งเข้าไปที่เมล์ shineethailand@hotmail.com เลยคะ^_^
ningzaa
ถ้าเกิดเราเม้นตอบในกระทู้ทุกกระทู้ที่อ่าน

แล้วเกี่ยวกับเรื่องอะค่ะ

ไม่ได้สั้นด้วยนะ

ประมาณ 5 บรรทัดขึ้นอะคะ

วันละประมาณเยอะๆ 10 - 20 อะไรประมาณนี้

จะเปนไรมั้ยๆคะ

ตอบ
to-o-no:
การปั่นโพสคือโพสตอบสั้นๆและหลายๆกระทู้ ในวันเดียวกันเยอะๆคะ
ถ้าตอบหลายๆกระทู้แต่ตอบยาวพอประมาณไม่ใช่สักแต่ว่าคอมเม้น เม้นเพียงแค่ ขอบคุณคะ น่ารักจัง อะไรประมาณนั้นก็ถือว่าใช้ได้คะ

kimJJ :: อ้างอิงคำตอบนี้นะ แหะๆ
ShimiTang
ตอนนี้ประสบปัญหาค่า เวลาล็อคอินเข้าได้แล้วอ่ะ พอจะเข้าไปอ่านข่าวแล้วมันก็หลุดอ่ะค่ะ
คือประมาณว่าเข้าหน้านั้น กดโพสข้อความ มันก็หลุดออกมา
ต้องล็อคอินเข้ามาใหม่ แล้วไม่ได้เป็นครั้งเดียวนะคะ เป็นเกือบทุกครั้งที่จะเข้าไปหน้าอื่นๆเลยอ่ะค่ะ
ไม่รู้เป็นที่เครื่องเราคนเดียวหรือป่าว

to-o-no:มันเป็นเกี่ยวกับเรื่องของ cookei อ่าคะ
ต้องลองเช็คดูว่าเครื่องที่ใช้มีการกำหนดว่าดีลีทตัวนี้รึป่าว ส่วยตัวบอร์ดแก้ให้จำแล้วนะคะ
ถ้ายังแก้ไม่ได้ก็แจ้งมาได้คะจะพยายามหาทางแก้ให้เท่าที่จะทำได้คะ^^
Riza_FMA
ขอบคุณมากๆค่ะ รอให้เปลี่ยนภาษาอยู่นะคะ

เล่นไฟฟอกซ์แล้วต้องเปลี่ยนทุกเพจเลย
KeiZz
อืมนะ เข้าใจขิ้นมากมาย

เพิ่งย้ายมาจากบอร์เก่าอ่ะนะ

จาพยายามคับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
goyang-E_neko
ตกลงไม่ใช่สี baby blue หรอกหรอคะ???

อ่า

สับสนนิดนึงอ่าค่ะ

สีไหนเป็นสีที่ SHINee คอนเฟิร์มแล้วกันแน่คะ

to-o-no: ตอนนี้เอสเอ็มยังไม่มีการคอนเฟิมสีของชายนี่นะคะ มีเพียงสีที่แฟนๆใช้กัน
ยังไงก็รอต่อไปนะคะ^^
sunflower
คำถามอาจจะไร้สาระหน่อยอ่าค่ะ แต่ว่าเราอยากรู้จริงๆอ่าค่ะ
กลุ่ม SHINeeWorld และ กลุ่ม AMIGO มันแตกต่างกันอย่างไงหรอค่ะ

SMILE.K - ชายนี่เวิอเข้าออกได้ทุกห้องค่ะ แต่ อมิโก้ ยังเข้าห้องโฆบดคลืปกับซับไทยไม่ได้
Ploy+ ++
จะต้องโพสแค่ไหนถึงจะเปน SHINeeWorldค่ะ
tAii...*
คำถามอาจจะไร้สาระหน่อยอ่าค่ะ แต่ว่าเราอยากรู้จริงๆอ่าค่ะ
กลุ่ม SHINeeWorld และ กลุ่ม AMIGO มันแตกต่างกันอย่างไงหรอค่ะ

ตอบ

AMIGO จำนวนโพสตั้งแต่ 20-59 โพส --> ไม่สามารถเข้าห้อง subthai ได้คะ
SHINeeWorld จำนวนโพสตั้งแต่ 59 โพส ขึ้นไป --> สามารถเข้าได้ทุกห้องคะ^^

NeW CleaR
ขอถามด้วยนะฮ้าบ

ห้อง Other Star ไม่มีแล้วหรอ ฮ้าบป๋ม

SevenStarS :
อยู่ห้องนี้อ่ะค่ะ
โต๊ะม้าหินอ่อน
ไว้ซอกแซกสังสรรค์พูดคุยเรื่องราวการบรรเทิงเริงใจทุกชนิด
ที่ไม่ใช่ ชายนี่ -
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.