กาลเวลาผ่านไป.. โลกอินเตอร์เนตก็เปลี่ยนไป.. วัฒนธรรมก็เปลี่ยนไป :')

หลายคนอาจจะยังกลับมาบ้านหลังนี้โดยตั้งใจหรือแค่บังเอิญผ่านมาก็ตาม

ถึงบ้านอาจจะดูร้างๆ ^^; แต่ความรักที่พวกเรามีต่อ SHINee ไม่เคยร้างเลย :D

เมื่อการเล่นบอร์ดอาจจะหมดความนิยมแล้ว ตอนนี้พวกเรา SHINee-Thailand

ย้ายไปอัพเดตข่าวสาร พูดคุยกันได้ทาง facebook Twitter นะคะ ^^

ใครที่ต้องการปิดเสียงแช็ทบ๊อก ให้คลิกตรงรูปลำโพงใต้ช่องที่เขียนข้อความ ให้ )) หายไปนะคะ + ขอความร่วมมือใช้ภาษาสุภาพในการพูดคุย หลีกเลี่ยงประเด็นที่จะทำให้เกิดความแตกแยก .....^___^.....

Welcome Guest ( Log In | Register )

20 Pages V   1 2 3 > »   
Reply to this topicStart new topic
> กระทู้รวมคำถาม ; FAQ ., หาคำตอบได้ที่นี่ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ~
2JPH.
post Jan 30 2009, 02:33 AM
Post #1

S H I N e e W O R L

Group: SHINeeWorld
From: โลกชายนี่ .
Member No.: 29

สวัสดีคับทุกคน .. /
ข้าพเจ้าก้มีโอกาสได้เจิมบ้างอะไรบ้างเนอะ >W<
พอดี บอร์ดใหม่ ลูกเล่นเพียบ ๆๆ เลย !! ♥

เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่มีข้อสงสัยอะไร ;
ก็มาตั้งคำถามรวมกันไว้ที่กระทู้นี้ รอพี่มด พี่สตาฟ มาตอบ .
( รบกวนพี่ ๆๆ อิดิท ในเรปที่ถามน่ะฮะ ? ขอสีแดงแรงฤิทธิ์ ~ )

เฉพาะคำถามเกี่ยวกับชายนี่ + ระบบบอร์ดเท่านั้นนะคับ
ถ้าหาคำตอบไม่เจอก็ตั้งกระทู้ใหม่ถาม ดีมั้ยคับ ?? จะได้ไม่ต้องตั้งกระทู้ถามกันซ้ำ ๆ นะคับนะ ~

ถ้าเปนไปได้ในกระทู้นี้ขอโพสแค่คำถามเท่านั้นนะคับ .
คำถามเท่านั้น คำถามเท่านั้น คำถามเท่านั้น !!! .
ถ้าไม่ใช่คำถามขออนุญาตลบนะคับ ^^"

ขอบคุณพี่ ๆ ที่เข้ามาตอบข้อสงสัยให้นะคับ :-)
สำหรับเพื่อนๆที่ได้รับคำตอบแล้ว ยังไงมา Edit รีพลายที่ถามไว้ขอบคุณได้นะคะ ^--^ *

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

FAQ .

ชื่อแฟนคลับ
SHINee World

สีประจำวง ( สีลูกโป่ง )
Pearlesent Blue ; ฟ้าประกายมุก
(IMG:http://i205.photobucket.com/albums/bb160/magic-box/SHINeeBalloon.jpg)
credits ; SHINee Forum & poker_s @ SHINeeTH .

[ Credits to SHINee's Official Thread @ Soompi Forums ]

MVP ในเพลง Replay คือ ?
ย่อมาจาก Most Valuable Person (Player - สำหรับกีฬา)
แปลว่า คนที่มีค่า คนสำคัญ ..

ทำไมถึงยังเข้าห้อง media + subthai ไม่ได้ ?
ลองไปอ่าน กระทู้นี้ ให้ละเอียดอีกรอบนะคับ ^^" รับรองเจอคำตอบแน่ ..

ทำไมเม้นแล้วจำนวนโพสไม่ขึ้น ?
สำหรับบางห้อง เช่น BURNING!, FANFIC, Q&A จำนวนโพสจะไม่ขึ้นนะคับ
โฟ่วกันให้กระจายโลดดดดดดด ตามความเหมาะสมนะ ฮ่าฮ่า +
( รอพี่ ๆ สตาฟมาเพิ่มเติมคับ ว่ามีห้องไหนอีกบ้าง . )

หาลิ้งโหลดไม่เจอ ? .
ต้องเม้นขอบคุณก่อนหนึ่งที แล้วจะเห็นลิ้งค์นะคับ ..
แต่ไม่ใช่ว่า "แปะ" ไว้ หรือแค่ "ขอบคุณ" แล้วไม่กลับไปดิทนะ -0- โดนเนรเทศแน่เราคิดว่า ๕๕๕๕

ไม่มีห้อง sale แล้วเหรอ ?
ถูกคับ ไม่มีแล้ว ^^ ถ้าใครมีอะไรจาขายก้ะเอาลิ้งค์ blog มาแปะที่ซิกได้นะฮะ. . ^^"

to-o-no : เนื่องจากบอร์ดที่แล้วเมื่อมีห้องนี้แล้วทุกคนก็ไม่ยอมทำตามกติกาที่บอร์ดตั้งไว้
และมีปัญหาอะไรหลายๆอย่าง รวมทั้งสต๊าฟไม่ค่อยมีเวลาเข้าไปดูแลทำให้เกิดความไม่เป็นระเบียบ เลยตัดสินใจไม่เปิดต่อไปคะ

ต้องล็อกอินใหม่ทุกครั้งที่เข้าบอร์ด?
SevenStarS : ถ้าล็อกอินครั้งแรกแล้วเลือก Remember me ไว้แล้ว
คราวต่อไปเวลาเข้าบอร์ดให้เข้าจาก url นี้
http://www.shinee-thailand.com/world/index.php?
แล้วจะไม่ต้องล็อกอิน ใส่พาสเวิดใหม่ทุกครั้ง
(แต่สำหรับ IE นี่ไม่แน่ใจนะ คนตอบใช้ Firefox อ่าค่ะ แต่ก็ลองดู)

โพสรูปในห้อง Gallery ไม่ได้ ?
ตอนนี้พี่ๆล็อกฟอรั่มนี้ไว้ โพสได้เฉพาะสตาฟเท่านั้นค่ะ สำหรับใครที่เจอรูปที่ไม่ซ้ำ
ให้อัพรูปแล้ว pm ไปหา SMILE.K, Nuzzu, KimJJ, foolish:* นะคะ ^^'

.

This post has been edited by 2JPH.: Apr 28 2009, 01:12 PM
Go to the top of the page

+Quote Post
KLARINESTIEz
post Jan 30 2009, 05:50 AM
Post #2

S H I N e e

From: 2B-TOGETHER ★
Member No.: 116

งั้นมาประเดิมถามบ้าง

1 ความคิดเห็น โพสรูปได้มากที่สุดกี่รูปคะ *0*?

SMILE.K โพสได้30จ้า

เอ่อ .. ดูเหมือนไร้สาระรึป่าว TT?

คือบอร์ดเก่า จากการหาคำตอบลองทำเองถึงได้รู้ว่า โพสได้มากที่สุด 20 รูป

แต่ดูเหมือนบอร์ดใหม่จะโพสได้มากกว่านั้น(มากๆด้วยล่ะ - -")

ไม่มีคำตอบให้ก็ไม่เป็นไรนะคะ

เดี๋ยวมีโอกาสคงได้ลองหาคำตอบเองละมั้ง? *หัวเราะ*

* แต่เค้าอยากรู้จริงๆนะ ฮ่าๆๆๆ~ ^^;

** โอ๊ะ โพสที่ห้องนี้ จำนวนโพสก็ไม่ขึ้นล่ะ (ตื่นเต้นมากไหม - -?)

+Quote Post
wanjai818
post Jan 30 2009, 07:05 AM
Post #3

S H I N

Member No.: 140

ขอถามค่ะ

แล้วเวลาจะอิดิทคอมเม้น

เราต้องไปตรงไหนหรอค่ะ?

พี่สต๊าฟช่วยชี้แจงทีค่ะ^^

SevenStarS : ตอบค่า

ตรงมุมล่างขวาของคอมเม้นของตัวเองจะมีแบบนี้ ลองคลิ้กดู

(IMG:http://upic.me/i/r3/edit1.png)

ถ้า Quick edit เราก็จะอีดิทในหน้านี้ได้ทันทีเลย
ถ้า Full edit มันก็จะโหลดไปหน้าคอมเม้นเหมือนบอร์ดเก่าเลยอ่ะ
อธิบายอาจจะงงๆ ไงก็ลองเล่นๆดูเดี๋ยวก็รู้เอง อิอิ

ป.ล.เม็มเบอร์ธรรมดาไม่มีปุ่ม Delete อย่างในรูปนะ อย่าสงสัย - -"

+Quote Post
AON-SHINee
post Jan 30 2009, 01:31 PM
Post #4

S
*

Group: AMIGO
Member No.: 156

ทำไมใส่รูปส่วนตัวไม่ได้อะครับ ขึ้นว่าให้ติดต่อผู้ดูแลบอร์ดตลอดเลย

SMILE.K - จะมีที่ให้ใส่รูปอยู๋สองที่ก็คือ อวาต้า หน้านี้ กับรูปส่วนตัวในหน้าplofile แก้ไข หน้านี้

ที่แก้รูปไม่ได้ เป็นเพราะ ขนาดรูปที่ใช้มีขนาดใหญ่เกิน แนะนำให้ใช้เวบอัพโหลดในการใช้รูป
แต่ส่วนหน้าข้อมุลส่วนตัวตรงนั้น อัพโหลดจากเครื่องเองโดยเฉพาะ กำหนดขาดภาพไว้หนักไม่เกิน 50 kB

+Quote Post
M!N!.Melon
post Jan 30 2009, 03:29 PM
Post #5

S H I N e e W O R

Member No.: 171

ถามบ้างๆ
บอร์ดใหม่ไม่มี warn เหมือนบอร์ดเก่าหรอคะ??
(หรือมีแต่เราไม่เห็น - - )

SMILE.K - มีอยู่น่ะค่ะ มดและสต๊าฟเห็นแต่ไม่แน่ใจว่าเมมเบอร์เห็นรึป่า่ว

+Quote Post
BAMBytae
post Jan 30 2009, 03:29 PM
Post #6

S H I N e e W O

From: ใต้ผ้าห่มลีแทมิน ♥
Member No.: 214

อัพรูปไม่ได้อ่ะค่ะ หรือว่าจะต้องเม้นอ่ะ??

กี่เม้นถึงจะอัพรูปได้อ่ะคะ หรือว่ายังไง หรอ สงสัยมากเลย
[b]SMILE.K
- ไม่แน่ใจที่ถามว่าอัพรูปนี่ อัพรูปชายนี่ลงบอร์ด หรืออัพเปลี่ยนอวาต้าค่ะ
ถ้าอัพรูปชายนี่ลงบอร์ดโพสได้เลยค่ะ ส่วนอวาต้า อ่านต่อเม้นบน ^

ปรับ endcoding ตรงไหนหรอคะ

SMILE.K - ตรงแถบวินโดวข้างบนจะมีแถบออฟชั่นอยู่น่ะค่ะ คลิกตรง View > Encoding > Thai

แล้วก็ Avatar & Signatures Rules คืออะไรหรอคะ

SMILE.K - คือกฏการใช้รูปตัวแทนของเราข้างๆกับ รูปลายเซ้นข้างล่างคอมเม้นเราน่ะค่ะ

คล้ายๆ แบนนอร์หรือเปล่า รบกวนด้วยนะคะ

อยากรู้เร็วที่สุดเลยอ่ะค่ะ

เพิ่งเล่นบอร์ดใหม่อ่ะค่ะ

ถ้ามีคำแนะนำอะไรดีดี รบกวนบอกด้วยนะคะ

แต่บอร์ดนี้เจ๋งดีนะ หุหุ[/b]

+Quote Post
mimpz.*
post Jan 30 2009, 07:26 PM
Post #7

From: 샤이니월드♥
Member No.: 269

สต๊าฟคะ จะทำยังไงดีอ่ะ
แบบว่าพอเข้ามาเล่นบอร์ดได้สักพักนึงอ่ะค่ะ
แล้วอยู่ดีๆมันก็จะเล่นไม่ได้อีกเลยอ่ะ
ลองกดรีเฟรชใหม่ก็ทำไม่ได้
มันก็จะกลายเป็นเออเร่อไปเลย ไม่รู้ว่าเป็นที่เครื่องเรารึป่าว
พอลองไปรีสตาร์ทเครื่องใหม่ก็จะเล่นได้เหมือนเดิม
มันเป็นแบบนี้หลายรอบมากๆเลยอ่ะ
ไม่รู้จะทำยังไงแล้วเนี่ยะ
T________________________T

ตอบ
to-o-no: ตอนนี้ยังเป็นอยู่รึป่าวคะ อาจเป็นที่เซิฟเวอร์ถ้าเป็นอีกช่วยแจ้งด้วยนะคะทางบอร์ดได้แจ้งไปยังเซฟให้ช่วยแก้ไข
ให้คะ^^

+Quote Post
BAMBytae
post Jan 30 2009, 08:10 PM
Post #8

รบกวนอีกซักคำถามได้มั๊ย อ่ะ
แ หะแห ะ ๆๆ ๆ

คือ Signatures Rules ถ้าทำเสร็จแล้ว
เอาลงตรงไหนอ่ะ คะ

ใช่ตรง Edit Signature
รึเปล่าอ่ะ

SMILE.K - ถูกต้องน่ะคร๊าบบบบบบบ

+Quote Post
COTTONY:)
post Jan 30 2009, 09:30 PM
Post #9

S H I N e

From: ♥ TAEMIN:)
Member No.: 450

อยากถามว่าบอดใหม่ไม่มีห้อง sale หรอค๊ะ? = =

ตอบ
to-o-no: ไม่มีแล้วคะ^^

This post has been edited by to-o-no: Jan 30 2009, 11:11 PM

+Quote Post
BooM~TaemiN*SHIN...
post Jan 30 2009, 10:40 PM
Post #10

From: OnTop Taemin
Member No.: 364

เอ่อ ขอถามหน่อยนะค่ะ

พอดีว่าอยากรู้อ่ะค่ะว่าทำยังไงหรอกค่ะที่จะให้มันมีคำว่า From: ..... ตรงข้างล่าง avatar อ่ะค่ะ ทำยังไงหรอค่ะ

ตอบ
to-o-no: คลิ๊กที่ชื่อตัวเอง > View Member Profile > Location Unknown
แก้ได้ที่ Location Unknown เลยคะ^^

+Quote Post
cenn
post Jan 31 2009, 12:12 AM
Post #11

S H I N e e W

From: ฮิ?
Member No.: 334

ถาม ทำไมถึงไม่มีห้องขายของอ่าคะ (IMG:style_emoticons/default/mellow.gif)

ตอบ
to-o-no: เนื่องจากบอรืดที่แล้วเมื่อมีห้องนี้แล้วทุกคนก็ไม่ยอมทำตามกติกาที่บอร์ดตั้งไว้ และมีปัญหาอะไรหลายๆอย่าง
รวมทั้งสต๊าฟไม่ค่อยมีเวลาเข้าไปดูแลทำให้เกิดความไม่เป็นระเบียบ เลยตัดสินใจไม่เปิดต่อไปคะ

+Quote Post
ChanChow
post Jan 31 2009, 12:27 AM
Post #12

S H I

Member No.: 434

ถ้าวันนึงอ่านซัก 20 กระทู้แล้วโพสตอบ

จะผิดมั้ยค่ะ แบบว่าจะโดนเตือนมั้ย???

-----------

monochani : ถ้าไม่ปั่นเม้น (ปั่นเม้น คือ โพสสั้นๆ ซ้ำๆ โพสไม่เกี่ยวกับทู้ หรือ เรียกว่า Spaming!!) ก็ไม่โดนตักเตือนหรอกค่ะ

+Quote Post
AON-SHINee
post Jan 31 2009, 12:56 AM
Post #13

S
*

Member No.: 156

ขอบคุณที่ตอบคำถามนะครับ แต่อยากเสนอครับ ว่าน่าจะมีห้อง sale เหมือนเดิม คือจะได้ไม่ต้องตามหาของลำบาก แบบเพื่อน ๆ คนไหนมีอะไรมาขายจะได้มาลงกันที่นี้ได้เลย เราจะได้ไม่ต้องไปตามที่เว็บขายของอะครับ เหมือนกับว่าเป็นศูนย์กลางที่จะขายของเกี่ยวกับ SHINee ครับ คือมันดูเป็นกลุ่มดีครับ เพื่อน ๆ คนที่หาของได้เยอะ จะได้นำมาแบ่งให้กับคนที่ชอบเหมือน ๆ กัน เหมือนกับช่วยเหลือกันเป็นคอเดียวกัน ช่วยรับไว้พิจารณาด้วยนะครับ

+Quote Post
wanjai818
post Jan 31 2009, 07:05 AM
Post #14

S H I N

Member No.: 140

คือ...โหลดเรียวลิตี้มาอ่าค่ะ

ทั้ง 6 พาส แล้ว

แต่ว่ามันไม่ Extract ให้อ่ะค่ะ

ต้องทำยังไงหรอค่ะ?

-----------------------

monochani : โปรแกรมมันขึ้นมาว่าไงอ่ะคะ??
(edit ในเรปนี้ก็พอไม่ต้องตอบใหม่)

+Quote Post
ChanChow
post Jan 31 2009, 12:19 PM
Post #15

S H I

Member No.: 434

แล้วอยากถามอีกว่า

จะเอารูปหรือไฟล์เก่ามาลงมั้ยอ่าค่ะ

--------------

monochani : รูปเอามาลงเฉพาะบางส่วนค่ะ ส่วนไฟล์ เอามาเกือบหมด

+Quote Post
ไอ้หลิม
post Jan 31 2009, 05:18 PM
Post #16

S H I

From: Shinee World
Member No.: 102

รู้อะไรเพิ่มอีกเยอเรยนิ

ขอบคุณนะคับ

หุหุ

แล้วฟิคเก่าคงไม่มาใช่มิ

monochani : ถ้าจะย้ายคนแต่งฟิคต้องย้ายมาเองนะคะ และหนึ่งเรื่องต่อหนึ่งทู้

+Quote Post
BAMBytae
post Jan 31 2009, 05:53 PM
Post #17

ทำไม? บอร์ดใหม่ไม่เมมชื่อที่เคยล็อกอินไว้อ่ะ

ตรงข้างๆที่มีให้ติ๊กก็ติ๊กแล้วอ่ะ Remember me

แล้วทำไมมันยังไม่จำอ่ะ คะ ??

หรือว่าเป็นที่เครื่อง เราอ่ะ - -

ตอบ
to-o-no: ที่เครื่องพี่ไม่เป็นนะคะแต่มีหลายๆคนบอกเหมือนกัน เดี๋ยวยังไงพี่จะลองแก้ไขให้นะคะ^^

+Quote Post
*Kim Maihyun~
post Jan 31 2009, 06:03 PM
Post #18

From: จมูกเป็ด.*
Member No.: 352

ขอถามมั่งค่ะ

คือว่า เวลาเราจะรับแอดเพื่อนที่แอดมาหาในเมมเบอร์อ่ะค่ะ
ต้องทำงัยอ่ะฮะ

ขอบคุนล่วงหน้าค่า จาก...มะใหม่ (บอกเพื่อ???)

monochani : ไม่ต้องรับแอดก็ได้ค่ะ .. แต่บอร์ดส่งเมล์ไปเพื่อบอกให้เจ้าของยูสรู้ว่า มีคนแอดเฟรนด์ ถ้าเราจะให้ในโปรไฟล์เรามีชื่อเพื่อน เราก็ต้องไปแอดที่โปรไฟล์ของเพื่อนนะคะ

+Quote Post
melody.19
post Jan 31 2009, 06:16 PM
Post #19

From: Key군 ' -'*
Member No.: 25

ถามค่า ;; ทำไมเวลาเม้นเเต่ล่ะครั้งต้อง Log in ใหม่ละ ?? { TxT};

ตอบ
to-o-no: เห ที่พี่ไม่เป็นแฮะ ยังไงจะลองดูให้นะคะ

+Quote Post
Minii
post Jan 31 2009, 06:19 PM
Post #20

From: mx.HYUNMIN ★
Member No.: 537

ค๊าาาาาา าา .. อยากจะถามพี่ ๆ สต๊าฟอ่าคับบ *

(IMG:http://i228.photobucket.com/albums/ee273/mini-mk/6.jpg)
เพราะ มิ้งค์ก้ะจะเพิ่มรูปส่วนตัวอ่าจ้า ตรงเลข 1

แต่เพิ่มเท่าไหร่ ทำตามที่เค้าเขียนไว้แล้ว
มันก้ทำไม่ได้ มันขึ้นมาเหมือนกับ รูปที่ 3 อ่าค่ะ

ก้เลย งงว่า พี่ ๆ ปิดส่วนนี้อยู่รึปล่าว ? รึยังไงช่วยบอกด้วยนะคะ

อีกข้อ : ไม่มี อีโมติคอน ชายนี่เหมือนบอร์ดเก่าแล้วหรอคะ ?
รึว่ามีตัวนี้แทน (IMG:style_emoticons/default/smile.gif) ของชายนี่

ขอบคุนคั๊บบ }

ตอบ
to-o-no: ปิดอยู่คะเพราะถ้าอัพมันจะกินเนื้อที่บอร์ดอะจ้าแฮะๆ เอาแค่อวาต้าพอเนอะ 555
ส่วนอิโมรอนิดนึงนะคะอิๆ

This post has been edited by to-o-no: Jan 31 2009, 11:34 PM

+Quote Post
lovely_jh
post Jan 31 2009, 06:24 PM
Post #21

From: ♥ จงฮยอน..
Member No.: 131

ถามด้วยค่ะะ lol*
เกี่ยวกับบอร์ดฮับ

คือไม่สามารถกลับไปอิดิท ชื่อกระทู้แล้วก็ description ได้หรอคะ
หรือว่าตอนนี้ยังไม่เปิด ^^

ขอบคุณล่วงงหน้านะคะ

monochani : อีดิทได้นะคะ ลองดูๆ

+Quote Post
LittleDevil
post Jan 31 2009, 07:48 PM
Post #22

S H I N e

From: ..[บ้านทรายทอง]..
Member No.: 482

เพราะอะไรหรอคะถึงไม่มีห้อง Sale อ่า
เหอๆๆๆๆๆ TOT

ตอบ
to-o-no: ตอบไปแล้วนะคพลองย้อนอ่านดูคะ

+Quote Post
BlUEDRESS
post Jan 31 2009, 09:27 PM
Post #23

S H I N

Member No.: 561

โหยพี่สตาฟฟ์ค๊ะ!!

ทำไมไม่มีห้อง sale อ่า

T^T

นั่นน่ะชีวิตจิตใจเลยอ่ะ

งั้นจะหาซื้อของน่ารักๆจากไหนอ่า

T^T

*เสียดายจัง น่าจะขึ้นจน.โพสทุกห้อง

แล้วสีประจำวง

Pearlasent Blue หรอ

เคยได้ยินได้ฟังได้เห็นมาว่า

BABYBLUE อ่า

นู๋เข้าใจผิดใช่ไหม?

T^T

ตอบ
to-o-no: เรื่องห้องขายของตอบไปแล้วนะคะ
ส่วนเรื่องสีประจำวง ทาง SM ยังไม่ประกาศอย่างเป็นทางการคะ

+Quote Post
shinee_key_tub
post Jan 31 2009, 10:06 PM
Post #24

S H I

Member No.: 1,116

ทำไมใส่รูปส่วนตัวไม่ได้ค่ะ

ตอบ
to-o-no: ถ้าเป็นรูปส่วนตัวในหน้าโพไฟลืล๊อกไวไม่ให้อัพคะเพราะจะทำให้บอร์ดอืดคะ^^

+Quote Post
.chahyun' :3
post Jan 31 2009, 11:17 PM
Post #25

S
*

From: ☆บ้างบลิง!
Member No.: 708

ทำไมโพสต์ถึงขั้น AMIGO แล้วไม่เห็นห้องซับไทยอ่ะคะ?
เห็นบอกว่าโพสต์ถึงอันนี้แล้ว จะเห็นซับไทยใช่ไหมคะ แต่มันไม่ขึ้นอ่า

(หรือเราไม่เห็น -*-)

กดลิ้งไปตรง SubThaiForums ด้านบนอ่ะค่ะ
แล้วมันก็ขึ้นว่า

Sorry, an error occurred. If you are unsure on how to use a feature, or don't know why you got this error message, try looking through the help files for more information.

The error returned was:
Sorry, the link that brought you to this page seems to be out of date or broken.

ตอบ
to-o-no: ต้องเป็นกลุ่ม SHINeeWorld นะคะถึงจะเห็นห้องซับไทย

This post has been edited by to-o-no: Jan 31 2009, 11:38 PM

+Quote Post
SHINeeDEWZ+
post Feb 1 2009, 12:37 AM
Post #26

From: TAEKEY"SMILE~
Member No.: 825

เข้าตรง Web Links ไม่ได้อ่าค่ะ

เสียจัยย T.,T

มันขึ้นว่า ..

Board Message
Sorry, an error occurred. If you are unsure on how to use a feature, or don't know why you got this error message, try looking through the help files for more information.

The error returned was:
Sorry, but you do not have permission to access the Links System

จะทำเยี่ยงไรดีค่ะ ??? TwTT~

ตอบ
to-o-no: ลองเข้าดูอีกทีนะคะ พอดีพี่ลืมตั้งค่าอะคะแฮะๆ ตอนนี้แก้ไขให้แล้ว ขอบคุณมากๆเลยคะที่แจ้งมา^^

+Quote Post
pigsweet
post Feb 1 2009, 12:41 AM
Post #27

Member No.: 683

งั้น ขอตั้ง ด้วยคนค่ะ ^^

คือ เวลาที่เราดูบอร์ดอ่ะค่ะ (ซึ่งวันนึง ก็ดูอาจเกิน 10 กระทุ้ขึ้นไป ) ละเวลาเม้น ก็เม้นเกี่ยวกับข้อความตามเนื้อรูปทีได้ดู
แต่ปรากฎว่า จำนวนคอมเม้นไม่ขึ้นเลยอ่ะค่ะ คำถามก็คือ

- จำกัดจำนวนโพสต์ ต่อวัน รึเปล่าค่ะ
- ทำไมจำนวน โพสต์ ถึงไม่ขึ้นเมื่อคอมเม้นไปแล้ว อ่าค่ะ
- ละจะโดนเตือนรึเปล่าค่ะที่ โพสต์เยอะเกินไป วันนึงอาจจะ 10 โพสต์ขึ้นไปอ่ะค่ะ ( ชอบอ่านทุก ห้องเลยอ่ะค่ะ ^^;; ละก็โพสต์จากใจจริงๆ T^T

สุดท้าย เวลา อ่าน ๆ บอร์ดไปสักพักนึง ระบบมันชอบเด้งออกอ่ะค่ะ (จะรุ้ก็เมื่อตอนที่ โพส์ตคอมเม้น ละมันก็ถามรหัสใหม่นะค่ะ )
หรือเป็นที่เครื่องตัวเองค่ะ (แต่ว่าลองเล่นทั้ง pc ละ โน๊ตบุค ก็เป็นเหมือนเดิมเลยอ่ะค่ะ กรณีนี้)

รบกวนหน่อยนะค่ะ สต๊าฟฟ

----------------------

monochani : เรื่องโพสขึ้นอยู่กับว่าโพสห้องไหนอ่ะค่ะ ... ถ้าเป็นห้องฟิก ห้องเบิร์นนิ่ง ห้องคิวแอนเอ จะไม่ขึ้นจำนวนโพสนะคะ

+Quote Post
♥탬엄마♥
post Feb 1 2009, 12:51 AM
Post #28

S H I N e

From: ミ☆ 劉逸雲♥宋茜 ☆ミ
Member No.: 809

ถามนิดนึงจ้ะ หากระทู้ดาวน์โหลดไม่เจออ่าค่ะ

ตอบ
to-o-no: เข้าไปอ่านกระทู้ในห้อง shinee welcome เลยนะคะแล้วจะได้คำตอบ^^

+Quote Post
gen.ki+
post Feb 1 2009, 07:27 AM
Post #29

S H I N e e

From: ในห้องพี่คีย์ ╮(‵▽′)╭
Member No.: 863

QUOTE (pigsweet @ Feb 1 2009, 12:41 AM) *
งั้น ขอตั้ง ด้วยคนค่ะ ^^

คือ เวลาที่เราดูบอร์ดอ่ะค่ะ (ซึ่งวันนึง ก็ดูอาจเกิน 10 กระทุ้ขึ้นไป ) ละเวลาเม้น ก็เม้นเกี่ยวกับข้อความตามเนื้อรูปทีได้ดู
แต่ปรากฎว่า จำนวนคอมเม้นไม่ขึ้นเลยอ่ะค่ะ คำถามก็คือ

- จำกัดจำนวนโพสต์ ต่อวัน รึเปล่าค่ะ
- ทำไมจำนวน โพสต์ ถึงไม่ขึ้นเมื่อคอมเม้นไปแล้ว อ่าค่ะ
- ละจะโดนเตือนรึเปล่าค่ะที่ โพสต์เยอะเกินไป วันนึงอาจจะ 10 โพสต์ขึ้นไปอ่ะค่ะ ( ชอบอ่านทุก ห้องเลยอ่ะค่ะ ^^;; ละก็โพสต์จากใจจริงๆ T^T

สุดท้าย เวลา อ่าน ๆ บอร์ดไปสักพักนึง ระบบมันชอบเด้งออกอ่ะค่ะ (จะรุ้ก็เมื่อตอนที่ โพส์ตคอมเม้น ละมันก็ถามรหัสใหม่นะค่ะ )
หรือเป็นที่เครื่องตัวเองค่ะ (แต่ว่าลองเล่นทั้ง pc ละ โน๊ตบุค ก็เป็นเหมือนเดิมเลยอ่ะค่ะ กรณีนี้)

รบกวนหน่อยนะค่ะ สต๊าฟฟ

บางฟอรั่มจะไม่นับโพสต์นะคะ เช่น ฟอรั่ม BURNING!

QUOTE (♥탬엄마& @ Feb 1 2009, 12:51 AM) *
ถามนิดนึงจ้ะ หากระทู้ดาวน์โหลดไม่เจออ่าค่ะ

Group & Rank ต้องอยู่ในกรุ๊ป AMIGO ขึ้นไปนะคะ ถึงจะเห็นห้อง media

+Quote Post
minnoi
post Feb 1 2009, 07:53 AM
Post #30

S H I

Member No.: 1,111

ว่าจะเข้ามาถามพอดี

สรุปคือว่า ถ้าอยู่ในกลุ่ม amigo ขึ้นไปนี่ จะสามารถเข้าห้องได้อัตโนมัติ โดยไม่ต้องพีเอ็มไปขอให้เปิดให้เข้ารึเปล่าคะ เพราะบางบอร์ดต้องพีเอ็มไปขอน่ะค่ะ

-----

monoochani :
เข้าได้อัตโนมัติ ไม่ต้อง PM มาค่ะ

+Quote Post
miicky*
post Feb 1 2009, 09:12 AM
Post #31

S H I N

From: .., 2min* love land =]
Member No.: 252

ลองปรับ encoding ดูแล้วน๊ะค๊า .. อ่านน่ะอ่านได้

แต่ใน chatbox กลายเป็นโคดต่างด้าวไปแทน = =,,

ผ่าง งงง ง งง

เอาเถอะค่ะ = =,,
ยังไงก็ขอบคุณน๊ะค๊า ^^

+Quote Post
2JPH.
post Feb 1 2009, 10:34 AM
Post #32

From: โลกชายนี่ .
Member No.: 29

QUOTE (miicky* @ Feb 1 2009, 09:12 AM) *
ลองปรับ encoding ดูแล้วน๊ะค๊า .. อ่านน่ะอ่านได้

แต่ใน chatbox กลายเป็นโคดต่างด้าวไปแทน = =,,

ผ่าง งงง ง งง

เอาเถอะค่ะ = =,,
ยังไงก็ขอบคุณน๊ะค๊า ^^

ู^ ถ้าปรับแล้ว หน้าปกติเปนปกติแล้วเหลือแต่ซีบ็อกให้รีเฟรชอีกทีนึงนะคะ

+Quote Post
M_M
post Feb 1 2009, 03:15 PM
Post #33

From: ข้างหน้าคุณจง ^___^
Member No.: 287

คือว่า อยากถามว่า สีของShinee จิงๆอ่าค่ะ เป็นยังงัยกันแน่คะ

คิดถามหลานคนแล้วก้อตอบไม่ค่อยเหมือนกันน่ะ รบกวนด้วยนะคะ

แล้วตกลงว่าชื่อสีชื่ออะรัยด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

kimJJ :: คำตอบอยู่ที่หน้าแรกอะจ้ะ มีบอกไว้หมดแล้วจ้ะ หน้า 1

+Quote Post
.chahyun' :3
post Feb 1 2009, 04:25 PM
Post #34

S
*

From: ☆บ้างบลิง!
Member No.: 708

ห้องแฟนฟิค
ดันกระทู้ไม่ได้เหรอคะ ?

ตอบ
to-o-no: ดันได้แล้วคะพอดีว่าเผลอไปตั้งค่าให้รันตามวันที่ตั้ง ตอนนี้แก้ให้แล้วนะคะ^^
ขอบคุณที่แจ้งมานะคะ

+Quote Post
M_M
post Feb 2 2009, 07:16 PM
Post #35

From: ข้างหน้าคุณจง ^___^
Member No.: 287

ขอถามค่ะ

ว่าถ้าเกิดว่าลืมว่าตัวเองเพิ่งจาโพสไปตะกี้ แล้วโพสซ้ำโดยไม่ตั้งใจอ่ะค่ะ

จะโดนลบมั้ยอ่าคะ คือลืมจริงๆค่ะ อิอิ

ตอบ
to-o-no: แจ้งมาให้สต๊าฟลบให้เลยคะ ถ้าสต๊าฟเห็นเองจะลบและอาจจะมีการพีเอ็มไปเตือนนะคะแล้วแต่กรณีไป^^

+Quote Post
Minii
post Feb 3 2009, 05:29 PM
Post #36

From: mx.HYUNMIN ★
Member No.: 537

ขอบคุนมากนะคะที่ตอบให้ครั้งที่แล้ว

เอ่อ .. ขอรบกวนถามอีกสักข้อนะคะ
คือว่า มันเพิ่งมีปัญหาแบบนี้ประมาณ ๓ วันที่แล้ว
จนถึง ณ บัดนี้ก้ยังเป็น

ถ้าสมมุติว่า จิ้มกระทู้ไหนขึ้นมา(ประมาณว่าจิ้มเปิดหน้าต่างใหม่อะไรแบบนี้อ่าค่ะ)
มันก้จะมีป๊อปอัพ ขึ้นมาทุกครั้ง จะเป็นเว็บนี้อ่าค่ะ จิ้ม +

X X

แบบว่า เข้าทู้ไหน มันก้จะมีทุกครั้งเลย * แอบรำคาญอ่า
ไม่ทราบว่าเป็นที่คอม รึว่าเป็นที่ไหนรึปล่าวคะ ? เว็บอื่นเข้าก้ไม่เห็นเป็นอะไรเลย TT

ตอบ
to-o-no:ที่เครื่องตูนไม่ปัญหานี้เกิดขึ้นนะคะ แต่ที่มหาลัยตูนก็มีป๊อปอัพเด้ง ตูนว่าอาจจะแล้วแต่เครื่อง
แต่ยังไงจะพยายามหาทางแก้ไขให้นะคะ^_^ ขอบคุณที่แจ้งมาคะ

ตอบเพิ่ม

kimJJ : คือให้ไปกด (ตามรูป) ให้มานบล๊อคนะน่องมิ้งค์ ไม่ให้มานเด้งเว็บโฆษณาอีก ลองทำดูนะจ้ะ เพื่อจะช่วยได้

(IMG:http://upic.me/i/lu/ap111.jpg)

+Quote Post
Taemin_Wahn
post Feb 4 2009, 06:49 PM
Post #37

From: Shining SHINee ^^v
Member No.: 327

บอร์ดใหม่ไม่มี ห้องSale แล้วหรอค่าาา

+Quote Post
YuiHo
post Feb 4 2009, 08:33 PM
Post #38

S H I

Member No.: 1,629

ขอถามหน่อยนะค้า

คือกรณีไหนบ้างอะคะที่จะเข้าข่ายการปั่นโพสท์

บางครั้งนาน ๆ จะได้เข้ามาทีหนึ่งแล้วก็ตอบหลายกระทู้ยังงี้นี่คะเป็นอะไรรึเปล่าคะ

ขอบคุณล่วงหน้าคะ

ตอบ
to-o-no:การปั่นโพสคือโพสตอบสั้นๆและหลายๆกระทู้ ในวันเดียวกันเยอะๆคะ
ถ้าตอบหลายๆกระทู้แต่ตอบยาวพอประมาณไม่ใช่สักแต่ว่าคอมเม้น เม้นเพียงแค่ ขอบคุณคะ น่ารักจัง อะไรประมาณนั้นก็ถือว่าใช้ได้คะ

+Quote Post
onewIIoveu
post Feb 4 2009, 11:39 PM
Post #39

S H I N

Member No.: 2,035

ทำไงเข้า ห้อง subthai ได้ฮับเนี่ย

ตอบ ::

kimJJ ::
อ่านรายละเอียดได้ที่นี้นะค่ะ คลิก

+Quote Post
eVE
post Feb 5 2009, 07:55 AM
Post #40

S H I N e e

Member No.: 114

เอ....อยากรุว่า
ทำยังไงซิกที่เราทำมันจะอยู่ตรงกลางอ่าค่ะ
เรพาะลองทำดูแล้ว
ปากดว่ามันไปอยู่ชิดซ้ายมือ ซะงั้นอ่าค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ตอบ

kimJJ
:: ใช้โค๊ด เซ็นเตอร์ค่ะ (IMG:http://www.shinee-thailand.com/world/style_images/1/folder_editor_images/rte-align-center.png)

CODE
[c e n t e r]SHINee[/c e n t e r]
ทำให้ตัวอักษรคำว่า Center ติดกันด้วยเน้
Ex::
SHINee

*อ่ออออ แค่นี้เอง ทำไน๋โง่จัง
ขอบคุณมากเรยนะคะ ตอบคำถามเร็วทันใจมากมายย เด๋วจะลองทำดูค่ะ

This post has been edited by eVE: Feb 6 2009, 01:01 AM

+Quote Post
love_yun
post Feb 5 2009, 02:24 PM
Post #41

S H I

Member No.: 1,661

เอ่อ พอดีว่ามีปัญหา แอคทีฟยูสไม่ได้อ่ะค่ะ
พยายามหลายรอบแล้ว ก็ยังทำไม่ได้
ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรค่ะ
รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ
ขอบคุณค่ะ

to-o-no:ถ้าแอคทีฟไม่ได้ให้พีเมมาแจ้งสต๊าฟได้เลยคะ แล้วจะจัดการให้นะคะ
หรือส่งเข้าไปที่เมล์ shineethailand@hotmail.com เลยคะ^_^

+Quote Post
ningzaa
post Feb 5 2009, 06:32 PM
Post #42

S H
**

Member No.: 1,903

ถ้าเกิดเราเม้นตอบในกระทู้ทุกกระทู้ที่อ่าน

แล้วเกี่ยวกับเรื่องอะค่ะ

ไม่ได้สั้นด้วยนะ

ประมาณ 5 บรรทัดขึ้นอะคะ

วันละประมาณเยอะๆ 10 - 20 อะไรประมาณนี้

จะเปนไรมั้ยๆคะ

ตอบ
to-o-no:
การปั่นโพสคือโพสตอบสั้นๆและหลายๆกระทู้ ในวันเดียวกันเยอะๆคะ
ถ้าตอบหลายๆกระทู้แต่ตอบยาวพอประมาณไม่ใช่สักแต่ว่าคอมเม้น เม้นเพียงแค่ ขอบคุณคะ น่ารักจัง อะไรประมาณนั้นก็ถือว่าใช้ได้คะ

kimJJ :: อ้างอิงคำตอบนี้นะ แหะๆ

+Quote Post
ShimiTang
post Feb 5 2009, 07:58 PM
Post #43

S H I N

Member No.: 447

ตอนนี้ประสบปัญหาค่า เวลาล็อคอินเข้าได้แล้วอ่ะ พอจะเข้าไปอ่านข่าวแล้วมันก็หลุดอ่ะค่ะ
คือประมาณว่าเข้าหน้านั้น กดโพสข้อความ มันก็หลุดออกมา
ต้องล็อคอินเข้ามาใหม่ แล้วไม่ได้เป็นครั้งเดียวนะคะ เป็นเกือบทุกครั้งที่จะเข้าไปหน้าอื่นๆเลยอ่ะค่ะ
ไม่รู้เป็นที่เครื่องเราคนเดียวหรือป่าว

to-o-no:มันเป็นเกี่ยวกับเรื่องของ cookei อ่าคะ
ต้องลองเช็คดูว่าเครื่องที่ใช้มีการกำหนดว่าดีลีทตัวนี้รึป่าว ส่วยตัวบอร์ดแก้ให้จำแล้วนะคะ
ถ้ายังแก้ไม่ได้ก็แจ้งมาได้คะจะพยายามหาทางแก้ให้เท่าที่จะทำได้คะ^^

+Quote Post
Riza_FMA
post Feb 5 2009, 09:50 PM
Post #44

S
*

Group: Members
Member No.: 2,166

ขอบคุณมากๆค่ะ รอให้เปลี่ยนภาษาอยู่นะคะ

เล่นไฟฟอกซ์แล้วต้องเปลี่ยนทุกเพจเลย

+Quote Post
KeiZz
post Feb 5 2009, 10:35 PM
Post #45

S H I

Member No.: 915

อืมนะ เข้าใจขิ้นมากมาย

เพิ่งย้ายมาจากบอร์เก่าอ่ะนะ

จาพยายามคับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

+Quote Post
goyang-E_neko
post Feb 6 2009, 04:13 PM
Post #46

S H I N e e

Member No.: 1,429

ตกลงไม่ใช่สี baby blue หรอกหรอคะ???

อ่า

สับสนนิดนึงอ่าค่ะ

สีไหนเป็นสีที่ SHINee คอนเฟิร์มแล้วกันแน่คะ

to-o-no: ตอนนี้เอสเอ็มยังไม่มีการคอนเฟิมสีของชายนี่นะคะ มีเพียงสีที่แฟนๆใช้กัน
ยังไงก็รอต่อไปนะคะ^^

+Quote Post
sunflower
post Feb 7 2009, 10:03 PM
Post #47

S H I N e

From: Seek the turth
Member No.: 452

คำถามอาจจะไร้สาระหน่อยอ่าค่ะ แต่ว่าเราอยากรู้จริงๆอ่าค่ะ
กลุ่ม SHINeeWorld และ กลุ่ม AMIGO มันแตกต่างกันอย่างไงหรอค่ะ

SMILE.K - ชายนี่เวิอเข้าออกได้ทุกห้องค่ะ แต่ อมิโก้ ยังเข้าห้องโฆบดคลืปกับซับไทยไม่ได้

This post has been edited by SMILE.K: Feb 13 2009, 11:58 AM

+Quote Post
Ploy+ ++
post Feb 8 2009, 03:02 PM
Post #48

From: :D ดินแดนแห่งแสงสว่าง
Member No.: 1,426

จะต้องโพสแค่ไหนถึงจะเปน SHINeeWorldค่ะ

+Quote Post
tAii...*
post Feb 8 2009, 07:50 PM
Post #49

S H I N e e

Member No.: 398

คำถามอาจจะไร้สาระหน่อยอ่าค่ะ แต่ว่าเราอยากรู้จริงๆอ่าค่ะ
กลุ่ม SHINeeWorld และ กลุ่ม AMIGO มันแตกต่างกันอย่างไงหรอค่ะ

ตอบ

AMIGO จำนวนโพสตั้งแต่ 20-59 โพส --> ไม่สามารถเข้าห้อง subthai ได้คะ
SHINeeWorld จำนวนโพสตั้งแต่ 59 โพส ขึ้นไป --> สามารถเข้าได้ทุกห้องคะ^^

+Quote Post
NeW CleaR
post Feb 9 2009, 11:17 AM
Post #50

S H I N

Member No.: 2,243

ขอถามด้วยนะฮ้าบ

ห้อง Other Star ไม่มีแล้วหรอ ฮ้าบป๋ม

SevenStarS :
อยู่ห้องนี้อ่ะค่ะ
โต๊ะม้าหินอ่อน
ไว้ซอกแซกสังสรรค์พูดคุยเรื่องราวการบรรเทิงเริงใจทุกชนิด
ที่ไม่ใช่ ชายนี่ -

+Quote Post
+ S H I N e e K ...
post Feb 9 2009, 06:03 PM
Post #51

S H
**

From: ภูเขา ทะเล ท้องฟ้า = บางแสน
Member No.: 2,901

แล้วชื่อตรงข้างบน อวาต้า อ่ะค่ะ

มันเปลี่ยนได้มั๊ยคะ ?

เพราะว่ามีทู้นึงหนูไปเม้นไว้ซะหลายคอมเม้นเลย

คือ ไม่ทราบอ่ะค่ะว่าเค้าลิ้ง ไว้ในทู้เดียวกัน ไม่ทันได้ดู

ขอโทดจริงๆนะคะ

SMILE.K :: เข้าไปหน้า My Controls แล้วมองหาคำว่า Change My Display name น่ะค่ะ

SevenStarS : เมมเบอร์ธรรมดาเปลี่ยนไม่ได้เว้ย สมายเค สต๊าฟยังเปลี่ยนไม่ได้เลย 555

+Quote Post
ketzz
post Feb 10 2009, 04:34 PM
Post #52

S H I N e e

Member No.: 972

ขอถามค่ะ

ห้อง media clip ทำไมเวลาโหลดคลิปมาแล้วบางคลิปมันดูไม่ได้อ่ะค่ะ

แบบว่าเปิดไม่ได้เลยอ่า

เป็นเพราะอะไรหรอค่า ช่วยตอบหน่อยนะค่า

ขอบคุณมากค่า

SevenStarS : โหลดได้แต่เปิดไม่ได้ น่าจะเป็นที่ตอนดาวน์โหลดเพราะเนตของน้องเอง
หรือว่าตอน unzip หรือโปรแกรมที่ใช้เล่นวิดีโออะไรงี้ ไม่น่าจะเกี่ยวกะระบบบอร์ดนะ

kimJJ ขอเพิ่ม แหะๆ :: อย่างที่ข้างบนตอบอะนะค่ะ สาเหตู โปรแกรมช่วยโหลด มีส่วนในการทำให้คลิปที่เราโหลดมามานแตกหัก หรือจะเรียกว่า ไฟล์เสียหายนั้นเองค่ะ แก้ไขคือ โหลดใหม่โดย โหลดแบบธรรดา ไม่ใช้ตัวช่วยโหลดอะค่ะ อันนี้จะแจ่ม แต่ช้ากว่า

+Quote Post
MuZ@RuBr@
post Feb 11 2009, 08:24 PM
Post #53

S H I N

Member No.: 3,260

พี่ค่ะ

และเวลาเข้าบอดถ้าจะปิดเพลงในบอดปิดดั้ยมั้ย

ปิดอย่างไรอ่าค่ะ ^^

kimJJ ตอบ :: น่าจะปิดไม่ได้อะค่ะ เพราะ ฟังเถอะ ๆ แหะ ๆ

SMILE.K :: หน้าบอร์ด กดแป้นพิมพ์ตัว ESCค่ะ เดี๋ยวเพลงก็หยุดเอง ~

+Quote Post
KunGZunGYoO
post Feb 13 2009, 12:31 AM
Post #54

S H I N e

Member No.: 3,168

ขอถามมั้งน่ะคะ

คือ endcoding แล้วยังไม่หายจากการเป็นภาษาต่างดาว

ควรทำไงดีคะ

to-o-no: ลองรีเฟรชหน้าดูอีกรอบนะค^^

+Quote Post
FerN_Nie
post Feb 13 2009, 11:02 PM
Post #55

S H
**

Member No.: 1,752

คืออยากจะถามว่า เปลี่ยนรูปตัวแทนตรงไหนหรอค่ะ

คือเข้าไปที่ Change Personal Photo มันใช่สำหรับ

เปลี่ยนรูปหรือป่าวอะค่ะคือมันโหลดรูป(ที่เป็นรูปตัวแทน)ไม่ได้อะ

ถ้าไม่ใช่ก็บอกด้วยน่ะค่ว่าที่สำหรับเปลี่ยนอยู่ตรงไหนอะค่ะ

kimJJ ตอบ :: ที่พูดถึงคือเปลี่ยนรูปที่ Avatar ใช่ไหมเอ่ย (รูปใต้ยูส) ถ้าใช่ก็ตามนี้นะจ้ะ
My Controls > Edit Avatar Settings
แล้วก็จัดการให้เรียบร้อย แนะ อัพรูปมาใส่จะดีก่านะค่ะ

+Quote Post
TINGMIINNY'
post Feb 14 2009, 12:41 PM
Post #56

From: ♡ your heart ♫~
Member No.: 2,529

ขอถามหน่อยนะค่ะ

คือว่า อยากรู้ว่าโค้ดสี Pearlesent Blue ในโฟโต้ช็อปใช้โค้ดสีไหนอ่ะค่ะ??

พี่รู้ไหม???

อยากได้อ่ะ*

SevenStarS : คิดว่าไม่มีนะจ้ะ - -" เพราะ Pearlesent มันแปลว่า "ประกายมุก" สีมุกในโฟโต้ช็อปทำยังไง??? เหอๆๆ

+Quote Post
OnKey^^OK
post Feb 14 2009, 07:56 PM
Post #57

S H I

Member No.: 3,610

ขอถามค่ะ

ทำไมล็อคอินไม่ได้อ่ะคะ

รหัสก็ไม่ผิด แล่นมาตั้งนานแล้วอ่ะ

นี่ก็เพิ่งสมัครใหม่

ช่วยตอบด้วยนะคะ

to-o-no:ถ้าเล่นจากบอร์ดเก่ามาแล้วเข้าอันนี้ไม่ได้ไม่ต้องตกใจค่ะ เพราะต้องสมัครใหม่อยู่แล้ว แต่ถ้าบอร์ดนี้แล้วเข้าไม่ได้แจ้งสต๊าฟได้คะ

+Quote Post
OnKey^^OK
post Feb 16 2009, 05:23 PM
Post #58

S H I

Member No.: 3,610

ขอถามค่ะ

ทำไมถึงอัพรูปโปรไฟล์ส่วนตัวไม่ได้อ่ะค๊ะ

มันขึ้นว่า คอนแทคแอดมินค่ะ

SevenStarS : อัพไม่ได้ทุกคนอยู่แล้วค่า ปิดส่วนนี้อยู่ เด๋วใส่รูปมากแล้วมันจะเปลืองเนื้อที่บอร์ดน่ะ
(เหมือนจะเคยอ่านจากตูนตอบไปแล้ว)

อ่า ขอบคุณค่า

This post has been edited by OnKey^^OK: Feb 16 2009, 07:31 PM

+Quote Post
omma
post Feb 16 2009, 09:35 PM
Post #59

S H I N e e

From: ปราสาทเนเธอร์แลนด์=w=
Member No.: 3,749

Personal Statement

มันคืออาไรอ่าคะ

SevenStarS : ข้อความส่วนตัว เอาไว้ใส่ข้อความที่อยากจะบอกอะไรเกี่ยวกับตัวเองเป็นการส่วนตัว
หรือบอกสถานะ หรือจะใส่อะไรก็ใส่ไปเหอะ 55555
(แต่มันจะไม่โชว์ในข้างๆ ใต้รูปอวาต้านี้นะ ต้องคลิ้กเข้าไปดูในโปรไฟล์ถึงจะเห็น)

+Quote Post
Bling 2 Me
post Feb 17 2009, 11:22 PM
Post #60

S H I N e e

From: SHINee World [ Seoul ]
Member No.: 2,285

จะเปลี่ยนเป็น Group SHINee World ต้องทำยังไงค่ะ

คือว่า member เป็นสีเทา และพอเข้าไปมันคืออะไรไม่เข้าใจค่ะ

ช่วยตอบด้วยค่ะ

^^

SevenStarS : อ่านกระทู้นี้โลดดดด http://www.shinee-thailand.com/world/index.php?showtopic=214

+Quote Post
PBling
post Feb 18 2009, 06:21 PM
Post #61

S H I N e e

From: TNI
Member No.: 3,957

(IMG:style_emoticons/default/biggrin.gif) Have a nice day with Bling

+Quote Post
Mickey_me
post Feb 18 2009, 06:49 PM
Post #62

S H I N e

From: Bangkok
Member No.: 217

คือว่า รับสมัครสตาฟเพิ่มมั้ยอ่าคะ แหะๆ

อยากทำงานให้บอร์ดบ้าง >.<

SevenStarS : ถนัดทางด้านไหนอ่าคะ? แต่แอบอยากได้คนช่วยแปลภาษาเกา ><
จริงๆทุกคนก็ช่วยกันหาสิ่งดีๆเข้าบ้านได้โดยไม่จำเป็นต้องเป็นสต๊าฟหรอกเนาะ ^^ ช่วยๆกัน

+Quote Post
*Kim Maihyun~
post Feb 20 2009, 07:57 PM
Post #63

From: จมูกเป็ด.*
Member No.: 352

เอ่อ...ถามจากซีบอกซ์แล้วแต่ไม่ค่อยเข้าใจอ่ะค่ะ

เรื่อง บลิงบลิงเดย์ ถ้าเกิดเราต้องการที่จะทำโปรเจคนี้
จะต้องมีการลงชื่อหรือสมัครไว้ก่อนรึป่าวคะ
รึว่า...ถ้าต้องการจะทำก้อทำได้เลย ^^ ขอบคุณล่วงหน้าที่ตอบนะคะ

to-o-no: ไม่ต้องสมัครไวก่อนคะ แค่มีใจรักอยากทำก็ทำได้เลยคะ^^
อ่านรายละเอียดได้ที่ http://www.shinee-thailand.com/world/index...?showtopic=1051 เลยคะ

+Quote Post
pandanamacha
post Feb 22 2009, 02:12 PM
Post #64

From: ข้างบ้าน จง จ๊ง
Member No.: 4,202

อ้างอิงมาจากคอมเม้นท์ของคุณ KunGZunGYoO ค่ะ

คือ เป็นทุกครั้งหลังจากที่เปลี่ยนหน้าใหม่ อ่าค่ะ

มานั่งเปลี่ยนเรื่อยๆอย่างนี้รู้สึกเสียอรรถรสในการเล่นบอร์ดมากๆเลยค่ะ TT TT

พอมีวิธีแก้มั้ยคะ??

ใช้ ไฟล์ฟอกซ์ ระบบปฏิบัติการแมคค่ะ (firefox, macintosh)

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^

---------------------------------------------------------------------------------

แล้วก็โปรเจคบลิงเดย์อ่าค่ะ

3. ข้อความ ถึงคิมจงฮยอน และข้อความอวยพรวันเกิด
ความยาวของ ข้อความบรรยายประมาน 10-15 บรรทัด

สำหรับข้อความในทุกหัวข้อ
ขอให้เป็นภาษา อังกฤษ หรือ เกาหลีเท่านั้น
และเพื่อความเป็นแบบแผนเดียวกัน ให้ ใช้โปรแกรม Microsoft Word ในการพิมพ์
ภาษาอังกฤษ ให้ใช้ฟ้อนท์ Cordia UPC ขนาด14
สำหรับภาษาเกาหลี ใช้ฟ้อนท์ Batang ขนาด 10
และทำการแนบไฟล์ในตอนส่ง

ถ้าเราทำเป็นภาพได้มั้ยคะ ? แบบมิกซ์ หรืออะไรเทือกนั้น .

แล้วก็มีคำอวยพรอะไรทำนองเนี้ยะอ่าค่ะ ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรค่ะ^^

ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้ง

to-o-no:เรื่องภาษาของบอร์ดตูนพยายามแก้ไขแล้วแต่ก็ไม่ได้อะคะ หมดสิ้นหนทางละT^T แต่จะลองแก้ต่อไปให้นะคะ^^

This post has been edited by to-o-no: Feb 27 2009, 09:03 PM

+Quote Post
shinee~^^key
post Feb 23 2009, 02:45 AM
Post #65

S H I N

From: ^MinKey^
Member No.: 2,874

ขอโทษนะค่ะมันอาจจะเป็นคำถามที่ไร้สาระแต่อยากรู้อ่ะค่ะ

คำว่า ฟินนาเล่ , สุโค่วย , Shit<ชิต> อ่ะค่ะ

มันแปลว่าอะไรบ้างอ่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ ^^"

+Quote Post
nyze★
post Feb 23 2009, 11:15 AM
Post #66

S
*

Member No.: 206

ขอถามด้วยคนค่ะ!

ทำไมไม่เหนห้องดาวโหลดล่ะค่ะ
ต้องเม้นให้ถึงเท่าไรก่อนหรออ
TT

ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ

SevenStarS : http://www.shinee-thailand.com/world/index.php?showtopic=214
กฎการใช้บอร์ดอยู่ในห้อง SHINee's INTRO > SH!NEE' WELCOME

+Quote Post
fourry
post Feb 24 2009, 04:55 PM
Post #67

From: SHINee are My Special One!!!!♥
Member No.: 4,300

ขอถามหน่อยนะคะ
ถ้าจะทำให้ภาษาในบอร์ดเป็นภาษาไทยอ่ะค่ะ ต้องทำยังไงหรอค่ะ....

ถ้ามีใครถามแล้วก็ขออภัยด้วยนะคะ

มานเป็น ภาษาตางดาวใช่ป่าว

kimJJ :: ให้คลิ้กขวา แล้วเลือก endcoding > Thai ค่ะ

This post has been edited by kimJJ: Feb 24 2009, 08:49 PM

+Quote Post
TM-SHMEANnee
post Feb 24 2009, 09:12 PM
Post #68

From: ~LeeTaem's home*
Member No.: 4,332

ขอถาม ๆๆ ค่ะ
กลุ่ม AMIGO กะ SHINeeWorld เนี่ยต้องมีกี่โพสคะถึงจะได้เข้ากลุ่ม

คืองง ๆ ค่ะ
ไม่รู้ว่ามีคนถามแล้ว หรือ พี่สต๊าฟเขียนไว้แล้วแต่มีนหาไม่เจอเองรึป่าว

ถ้าเป็นอย่างงั้นก้ขอโทดด้วยนะคะ
ยังไงก้ช่วยตอบด้วยนะคะ งงค่ะงง

SevenStarS : เพิ่งถามถัดจากเม้นข้างบนนี่ไปเอง = =;
อ่าน Group & Rank ด้วยค่ะ หาอ่านได้ที่ห้อง SHINee's INTRO > SH!NEE' WELCOME

+Quote Post
miraiioom
post Feb 25 2009, 04:21 PM
Post #69

S H I

Member No.: 4,297

อ่อเข้าใจกระจ่างแระ

ก็งงกะภาษาเขมรตั้งนาน

เข้าใจละ!!

This post has been edited by miraiioom: Feb 25 2009, 04:24 PM

+Quote Post
☆TaEMIn_TN◎
post Feb 25 2009, 06:45 PM
Post #70

S H
**

From: UBN ^^
Member No.: 4,399

รบกวนถามด้วยนะคะ

คือ เพิ่งมาสมัครใหม่เมื่อวานอ่ะค่ะ แล้วเพิ่งคอมเม้นไปได้ 3 คอมเม้น

พอเข้ามาในเว็บวันนี้ ก็ไม่เห็นหัวข้อต่างๆ ของเว็บบอร์ดที่ปกติมันจะขึ้นทุกครั้งที่เราเข้าอ่ะค่ะ

เช่น Fan Fic , Fan Art, Media อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ

แต่พอมาเปิดวันนี้ ก็ขึ้นว่า Bord Message: Sorry, an error occurred. If you are unsure on how to use a feature, or don't know why you got this error message, try looking through the help files for more information.

ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงอ่ะคะ

เกี่ยวกับการคอมเม้นรึป่าวคะ? เพราะได้ไปเปิดอ่านที่กฎการใช้บอร์ด เค้าเขียนไว้ว่า ต้องเม้นอย่างน้อย 5 คอมเม้น

แล้วยังงี้ ต้องทำยังไงอ่ะคะ?

to-o-no: ขอทิ้งลิงค์เดียวกับของพี่ปาล์มเลยละกันคะ http://www.shinee-thailand.com/world/index.php?showtopic=214 อย่าลืมเข้าไปอ่านนะคะ^^ แล้วจะเข้าใจคะ

+Quote Post
little twin star...
post Feb 26 2009, 11:03 AM
Post #71

S H I N

From: ฺ
Member No.: 787

ขอรบกวนหน่อยนะคะ

คือไม่รู้ว่าจะใส่รูปตรงข้างล่างชื่อของเรายังไงคะ

to-o-no:ตอนนี้ใส่ได้แล้วใช่มั้ยคะเห็นมีรูปอยู่ ตรงนั้นรึป่าวคะที่อยากถาม?

+Quote Post
TM-SHMEANnee
post Feb 26 2009, 06:10 PM
Post #72

From: ~LeeTaem's home*
Member No.: 4,332

http://www.shinee-thailand.com/world/index...?showtopic=1237

ต่อเนื่องนะคะ

คือว่าจากลิ้งข้างบนอ่ะค่า
พอโหลดมาแล้วเนี่ยมันจะมาในรูปแบบzip ใช่มั้ยคะ?
แล้วพอแตกไฟล์ก้จะเห็นเป็นวิดีโอ(AVI.)
เสร็จแล้วเนี่ย จะดูยังไงอ่ะคะ เพราะพอดับเบิ้ลคลิกมันก้ขึ้นอะไรมาซักอย่างอ่ะค่ะ อ่านไม่ออก
แล้วพอจะลากมาลงใน my com มันก็ไม่ให้อ่ะค่ะ

ช่วยตอบด้วยนะคะ
ขอบพระคุณอย่างสุงค่า าาาาา

kimJJ :: คือแบบว่า ตอนดับเบิ้ลคลิกมันก้ขึ้นอะไรมาซักอย่างอ่ะค่ะ มานเป็นหน้าตาแบบไหนหว่า
ไงก็ลอง เข้าไปดูที่นี้ก่อนนะค่ะ ว่ามีปัญหาอย่างที่ว่าไหม ถ้าไม่มีไงห็ลองแคปภาพมาให้ดูหน่อยนะค่ะ จะได้พอหาวิธีแก้ให้ได้

ขอบคุณนะคะ จะลองดูจ้า

ลองแคปภาพมาให้ดูนะคะ
(IMG:http://i306.photobucket.com/albums/nn280/kamomean/cats56465465.jpg)

คือว่า พอก้ok มันก้ไม่ให้อ่ะค่ะ แล้วถ้าก้ cancel มันก้จะขึ้นแบบนี้อ่ะค่ะ ไม่รู้ว่าตอนโหลดมาไฟล์เสียหายรึป่าวคะ?? ถึงเปิดดูไม่ได้อ่ะค่า
(IMG:http://i306.photobucket.com/albums/nn280/kamomean/cats464654.jpg)

ยังไงก้ขอบคุณล่วงหน้า (หลายรอบแล้ว แหะ ๆ) อีกครั้งนะคะ

kimJJ :: อ๋ออค่ะแนะนำให้โหลดใหม่โดยไม่ใฃ้ตัวช่วยโหลดนะค่ะ มานจะโหลดช้ากว่าหน่อยแต่ไฟล์สมบรูณ์ โหลดเฉพาะตัวที่มีปัญหานะค่ะ

ขอบคุนค่า

This post has been edited by TM-SHMEANnee: Apr 10 2009, 01:47 AM

+Quote Post
BUMBLE''B
post Feb 27 2009, 11:17 AM
Post #73

S H I N e e

From: {♥} ความสุข ของ คิมคีย์ .
Member No.: 3,145

เอ่อ คือ ขอถามนะคะ
โหลดไฟล์มา ( เป็นไฟล์ AVI นะคะ )

ภาพไม่ขึ้น มีแต่เสียง อ่ะค่ะ

โหลดแบบธรรมดา ไม่ได้ใช้ โปรแกรมช่วยโหลดนะคะ
เป็นเพราะไรเอ่ย ?

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :]

SevenStarS : ปกติใช้โปรแกรมอะไรดูอ่ะคะ? อาจจะเป็นที่ codec แนะนำให้ใช้โปรแกรมนี้ ดูได้ครอบจักรวาล
http://www.gomlab.com/eng/ มองหาคำว่าฟรีดาวน์โหลด

ดูได้แล้ว ๆ ! ขอบคุณมากๆ เลยนะคะ ><

This post has been edited by BUMBLE''B: Feb 27 2009, 03:15 PM

+Quote Post
little twin star...
post Feb 27 2009, 02:46 PM
Post #74

S H I N

From: ฺ
Member No.: 787

จะเปลี่ยนavatar ทำยังไงคะ

to-o-no: ตามลิงค์ไปเลยคะ http://www.shinee-thailand.com/world/index...&#entry4130
แต่เห็นเปลี่ยนได้แล้วใช่มั้ยคะ^^

+Quote Post
Spring_roll
post Feb 27 2009, 11:17 PM
Post #75

From: ดอยสมเสร็จ(??!)
Member No.: 3,687

อยากลบคอมเม้นตัวเองทำไงค่ะ

to-o-no: ลบเองไม่ได้คะ ถ้าต้องการลบให้แจ้งมายังสต๊าฟและสต๊าฟจะลบให้นะคะ

+Quote Post
seaonnie
post Mar 1 2009, 12:28 PM
Post #76

S H I N e

Member No.: 4,498

อยากรู้ค่ะเราจะ PM ยังไง ต้องกดที่ตรงไหนคะ

to-o-no: เข้าไปอ่านได้ที่ http://www.shinee-thailand.com/world/index.php?showtopic=271 เลยค่ะ

+Quote Post
ZommKeY
post Mar 8 2009, 02:43 PM
Post #77

S H I N

From: ระยอง
Member No.: 4,808

ทำไมเปลื่ยนรูปโปรไฟล์ไม่ได้อะคะ

ลองหลายรอบแล้วอ่ะค่ะ

kimJJ :: รูปที่หน้าโปรไฟล์ จะอัพใส่ไม่ได้ทุกคนค่ะ
แค่ถ้าป็น รูปใต้ยูส แนะนำให้อัพ URL มาใส่เองดีกว่าค่ะ

+Quote Post
luv_SHINee
post Mar 9 2009, 01:30 PM
Post #78

S H I N e e

Member No.: 2,439

rankคืออะไรหรอคะ?
พี่คะเสื้อชายนี่จะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างอะคะ

kimJJ :: rank ดูได้จากที่นี้นะจ้ะ กดดู

เสื้อนี้เสื้อบอร์ดรึป่าว จ้ะ อันนี้พี่ไม่รู้เหมือนกันรอฟังข่าวกันต่อไปว่าจะมีเปิดล็อต 2 ไหม

+Quote Post
Me_TaemiN
post Mar 9 2009, 04:33 PM
Post #79

From: ในอ้อมแขนพี่แทมิน
Member No.: 1,255

[ถามค่ะ ?] ความยาวของลายเซ็นต์ยาวได้เท่าไหนหรอค๊ะ ?

kimJJ :: ตามดูได้ที่นี้

This post has been edited by kimJJ: Mar 15 2009, 11:57 PM

+Quote Post
milkyway4
post Mar 9 2009, 05:06 PM
Post #80

S H I N e e

From: SHINee World!
Member No.: 4,827

รบกวนถามหน่อยนะครับ
คือผมจะเปลี่ยนชื่อ display จะเปลี่ยนได้ไหมอ่าคับ
ผมหามานานมากๆเลย

ตอนแรกที่สมัครก็รวนครับ -0-*
สมัครไปแล้วล๊อคอินไม่ได้
พอเว้นไป 2-3 วันสมัครใหม่ถึงจะติด
แต่พอติด display name ก็เป็นแบบนี้อะครับ

T^T

to-o-no: ดิสเพลเนมไม่สามารถเปลี่ยนได้นะคะ ^^

+++++++

EDIT **

ง่า แย่เลยเรา

T^T

ขอบคุนนะคับ

This post has been edited by milkyway4: Mar 11 2009, 11:21 PM

+Quote Post
Mr.M
post Mar 10 2009, 11:10 PM
Post #81

S H I N e

Member No.: 1,315

Q: เข้าบอดมาแล้วฟังเพลงไม่ได้อ่ะ เพลงไม่ขึ้นเลยไม่รู้ทำไมอ่ะ

SevenStarS : ถ้าเปิดกับ Fire Fox จะฟังไม่ได้ค่ะ ต้องเปิดกับ Internet Explorer

ขอบคุนนะคะ ก็งงตั้งนาน

This post has been edited by Mr.M: Mar 18 2009, 12:30 AM

+Quote Post
ZommKeY
post Mar 11 2009, 03:29 PM
Post #82

S H I N

From: ระยอง
Member No.: 4,808

QUOTE (ZommKeY @ Mar 8 2009, 02:43 PM) *
ทำไมเปลื่ยนรูปโปรไฟล์ไม่ได้อะคะ

ลองหลายรอบแล้วอ่ะค่ะ

kimJJ :: รูปที่หน้าโปรไฟล์ จะอัพใส่ไม่ได้ทุกคนค่ะ
แค่ถ้าป็น รูปใต้ยูส แนะนำให้อัพ URL มาใส่เองดีกว่าค่ะ

ขอบคูณมากค่ะ

จะลองอีกรอบนึง

+Quote Post
shinee_keykamema...
post Mar 14 2009, 11:32 PM
Post #83

S H I

Member No.: 6,332

ขอสอบถามหน่อยนะค่ะ

ไม่ทราบบอร์ดใหม่มี ไฟลืให้ดาวน์โหลดมั้ยค่ะ

ถ้ามีต้องทำงัยถึงจามองเห็นค่ะ

ขอบคุณค่ะ

kimJJ :: ดูได้ที่นี้นะจ้ะ

แต่ถ้าจำนวนโพสถึงแล้ว ยังเข้าไม่ได้ ติดต่อ ทางแอดมินนะค่ะ

+Quote Post
★▐ Aiim K3y▐ ★
post Mar 15 2009, 09:08 AM
Post #84

Group: Gallery Staff
From: ดาวมาโท :$
Member No.: 5,636

Yunhanam บาง Ep โหลดมาเสร็จแล้วแต่เปิดดูไม่ได้ อะค่ะ

เเต่ถ้าไม่ได้จริงๆๆก้อไม่เป็นไรนะค่ะ

ขอบคุณคะ ^^

--------------------

ทำได้แล้วค่ะ

ดูได้แล้ววว ฮุ้วววว ~ ดีใจสุดๆๆ ขอบคุนคร้า ^^

kimJJ :: งงกับคำถาม แหะ ๆ มีภาพอะไรให้ดุไหมค่ะ ว่ามีปัญหาตรงไหน

kimJJ รอบ 2:: ค่ะแตกไฟล์จากซิปไม่ได้ใช่ไหมค่ะ ลองเข้าไปดูที่นี้นะค่ะ กด

This post has been edited by ★▐ Aiim K3y▐ ★: Apr 4 2009, 02:50 PM

+Quote Post
mushroomtaetae
post Mar 15 2009, 06:22 PM
Post #85

Member No.: 4,700

อยากถามว่าทามไมอัพรูปชายนี่ลงบอร์ดไม่ได้อ่ะ

มันขึ้นให้ใส่urlอ่ะ

(IMG:style_emoticons/default/unsure.gif)

to-o-no :: บอร์ดไม่ได้เปิดระบบอัพค่ะ ให้ไปอัพที่เว็บที่รับฝากรูปและนำยูอาแอลมาลงค่ะ^^

+Quote Post
donsa
post Mar 15 2009, 11:51 PM
Post #86

S H I N

Member No.: 6,404

อ่อออ เข้าใจแล้วค่า
ขอบคุณมาๆเลยนะค่ะ สำหรับคำอธิบายดีๆ
ขอบคุณมากๆค่ะ

+Quote Post
Ploy+ ++
post Mar 16 2009, 05:58 PM
Post #87

From: :D ดินแดนแห่งแสงสว่าง
Member No.: 1,426

> <

ถ้าเราจะทำตัวอักษรแบบเป็นสีอ่ะคะ
แบบที่ใช้โค้ดสีนี่
ทำยังไงหรอค่ะ
- -??

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ
>[++]<

kimJJ :: ต้องกด add reply นะค่ะ ถึงจะมีตัวโค๊ดสี

ถ้ากด fast reply จะไม่มีค่ะ

+Quote Post
NA3'NAE
post Mar 19 2009, 06:15 PM
Post #88

From: ความฝัน .. .?
Member No.: 4,563

QUOTE (Minii @ Feb 3 2009, 05:29 PM) *
ขอบคุนมากนะคะที่ตอบให้ครั้งที่แล้ว

เอ่อ .. ขอรบกวนถามอีกสักข้อนะคะ
คือว่า มันเพิ่งมีปัญหาแบบนี้ประมาณ ๓ วันที่แล้ว
จนถึง ณ บัดนี้ก้ยังเป็น

ถ้าสมมุติว่า จิ้มกระทู้ไหนขึ้นมา(ประมาณว่าจิ้มเปิดหน้าต่างใหม่อะไรแบบนี้อ่าค่ะ)
มันก้จะมีป๊อปอัพ ขึ้นมาทุกครั้ง จะเป็นเว็บนี้อ่าค่ะ จิ้ม +

X X

แบบว่า เข้าทู้ไหน มันก้จะมีทุกครั้งเลย * แอบรำคาญอ่า
ไม่ทราบว่าเป็นที่คอม รึว่าเป็นที่ไหนรึปล่าวคะ ? เว็บอื่นเข้าก้ไม่เห็นเป็นอะไรเลย TT

ตอบ
to-o-no:ที่เครื่องตูนไม่ปัญหานี้เกิดขึ้นนะคะ แต่ที่มหาลัยตูนก็มีป๊อปอัพเด้ง ตูนว่าอาจจะแล้วแต่เครื่อง
แต่ยังไงจะพยายามหาทางแก้ไขให้นะคะ(IMG:style_emoticons/default/happy.gif) ขอบคุณที่แจ้งมาคะ

ตอบเพิ่ม

kimJJ : คือให้ไปกด (ตามรูป) ให้มานบล๊อคนะน่องมิ้งค์ ไม่ให้มานเด้งเว็บโฆษณาอีก ลองทำดูนะจ้ะ เพื่อจะช่วยได้

(IMG:http://upic.me/i/lu/ap111.jpg)

คือ...ทำตามที่บอกไปแล้วอ่ะค่ะ
มันก็ยังเด้งอยู่เลยอ่า T ^ T ไอ้ pop up อ่า
มีวิธีอื่นอีกมั๊ยอ่ะคะ ??

หายเด้งแล้วค่ะ 5555

อยากจะหายก็หายเอาดื้อๆๆเลยซะงั้น

This post has been edited by NA3'NAE: Mar 21 2009, 04:34 PM

+Quote Post
yangshim_shineew...
post Mar 20 2009, 04:21 PM
Post #89

From: SHINee Heart
Member No.: 3,342

จะอัพโหลดรูปเเต่มันขึ้นเเบบนี้หมายความว่าอย่างไรหรอคร่าไม่เข้าใจอ่า

อัพตรง prosornalอ่าคร่า

The upload failed. Please contact a board administrator

to-o-no :: ส่วนนั้นไม่เปิดให้บริการนะคะอิๆ

+Quote Post
SAIINT*
post Mar 21 2009, 06:39 PM
Post #90

S H I N

From: :: TAEM'S WORLD ::
Member No.: 495

ถ้าล๊อกอินหลุดบ่อยต้องทำยังไงครับ คือพอผมเข้าเวปใหม่ทุกครุ้งต้องล๊อคอินทุกครั้งเลยอ่าTT

To-o-no : มันเกี่ยวกะ cookies อะคะ เป็นแค่เว็บนี้เว็บเดียวรึป่าวค่ะ
ไม่ก็เวลาล๊อกอินกดที่ log in ด้านบนแล้วเข้าตรงนั้น แล้วติ๊กช่องให้จำถาวรอะคะ (งงมั้ย 55)
ยังไงลองๆดูนะคะ ถ้าไม่ได้ถามได้ค่ะฮ่าๆๆ

---------------------

ผมเป็นเว็บนี้เว๊บเดียวนะครับ เพราะเว็บอื่นผมล๊อคไว้ก็จำได้อ่า ส่วนที่ติ๊กถาวรนี่คือที่มันติ๊กมาให้ตอนแรกอยู่แล้วใช่ไหมครับ ตรงนั้นผมก็ติ๊กไว้อยู่นะครับ^^

ตอนนี้ได้แล้วครับ ลองทำตามคำแนะนำข้างหน้าที่บอกว่าให้เข้ากับลิงค์นั้น ขอบคุณครับ :"))

This post has been edited by SAIINT*: Mar 22 2009, 02:50 PM

+Quote Post
supermay
post Mar 21 2009, 08:38 PM
Post #91

S H I N

From: BBK
Member No.: 4,728

อยากมีข้อเสนอแนะค่ะ คือว่าตั้งแต่เปลี่ยนจากสีเขียวเป็นเหลืองนี้ ตัวหนังสือมันมองไม่ค่อยชัดเลยค่ะ และตอนที่พิมพ์ข้อความ มันจะขึ้นเป็นสีเทาใช่มั้ยคะ มันก็จางอะค่ะ ไม่รู้มีใครรู้สึกเหมือนเราไหม อยากให้แก้ไขหน่อยได้มั้ยคะ

SevenStarS : หน้าจอคอมที่บ้านปรับแสงสว่างไปเปล่าคะ? มันเลยจาง
แต่เราเล่นที่บ้านกะที่อื่นๆก็ไม่จางมากนะ ลองปรับดูๆ *-*

+Quote Post
kiki
post Mar 21 2009, 11:04 PM
Post #92

S H I

Member No.: 5,796

คืออยากเข้าบอร์ดเก่าแต่ไม่ได้เปนสมาชกต้องสมัครใหม่หรือว่า ใช้username password บอร์ดใหม่ได้
เพราะเพิ่งมาสมัครอ่ะค่ะแร้ว อยากเข้าไปดูข้อมูลเก่าๆๆด้วยอ่ะค่ะ ^ ^

SevenStarS : บอร์ดเก่าไม่สามารถสมัครสมาชิกหรือโพสข้อความได้แล้วค่ะ ล็อคแล้ว ดูได้อย่างเดียว
จริงๆข้อมูลเก่าๆเราก็ย้ายมาบอร์ดใหม่เป็นบางส่วนเฉพาะไฟล์สำคัญๆ ลองหาดูนะ

+Quote Post
aptm
post Mar 22 2009, 10:33 PM
Post #93

S H I

Member No.: 7,315

ขอถามหน่อยค้ะ
พอดีเพิ่งเริ่มเล่น

Q : เวลาเราใส่ลายเซ็นข้างล่างใช้เปนโค๊ดหรืออะไร
หรือมันทำยังไงอ้ะค้ะ จะใส่รุปได้ที่ไหน

แฮ่ๆ เราไม่รุเลยจริงๆอ่ะ ขอบคุนค้ะ

SevenStarS : ใช้โค้ด
CODE
[img]urlรูป[/img]

+Quote Post
NA3'NAE
post Mar 24 2009, 08:40 PM
Post #94

From: ความฝัน .. .?
Member No.: 4,563

QUOTE (NA3'NAE @ Mar 19 2009, 06:15 PM) *
คือ...ทำตามที่บอกไปแล้วอ่ะค่ะ
มันก็ยังเด้งอยู่เลยอ่า T ^ T ไอ้ pop up อ่า
มีวิธีอื่นอีกมั๊ยอ่ะคะ ??

หายเด้งแล้วค่ะ 5555

อยากจะหายก็หายเอาดื้อๆๆเลยซะงั้น

มันเป็นอีกแล้วค่าๆๆ
กลับมาอีกแล้วอ่ะ TT

ช่วยด้วยนะคะ

+Quote Post
what-u-want
post Mar 25 2009, 09:50 AM
Post #95

S H I

Member No.: 7,682

เกตละครับ

รับทราบ

ปฏิบัติ

+Quote Post
~pigirl~
post Mar 25 2009, 01:42 PM
Post #96

S H
**

Member No.: 7,626

ถามนิดนึงค่ะ ลายเซ้นใส่ตรงไหนอะ

**

kimJJ :: เข้าไปที่ My Controls > Edit Signature ค่ะ

+Quote Post
mamiaw*
post Mar 25 2009, 04:05 PM
Post #97

From: best place~♡
Member No.: 1,830

ถามเรื่อง มีเดียไฟล์อ่ะค่ะ
คืดพอเรากดโหลด เเล้วมันก้โหลดได้ปกติอ่ะค่ะ
เเต่ท่าเน็ตมันหลุด หรือเราเผลอกดปิดอ่ะ
เเล้วพอเข้าไปโหลดไหม่มันก้โหลดไม่ได้อ่ะค้ะ
ทำยังไงก้ไม่ได้ เป็นหลายรอบเเล้วด้วยย

kimJJ :: Delete cookies ค่ะ ตามที่นี้นะจ้ะ กดเลย

เดี๋ยวจะลองทำนะคะ !!

EDIT_____________________,,

ไปทำเเล้วววว ววว ววว
เเล้วมันก้หายอยุพักนึงอ่ะ
เเล้วมันก้กลับมาเป็นเหมือนเดิม ฮืออ.

ทำไงดี?

This post has been edited by mamiaw*: Apr 2 2009, 06:40 PM

+Quote Post
Ploy
post Mar 25 2009, 04:20 PM
Post #98

Member No.: 485

เวลาดูรูปแล้วมันไม่ขึ้น มันขั้นเป็น อย่างงี้ อ่าคะv
(IMG:http://www.i-upic.com/images/189_3333.jpg)

อยากรู้ว่ามันเป็นอะไรหรอค่ะ
เป็นหลายกระทู้แล้วอ่า~T^T

To-o-no :: แบนวิดของรูปเกินค่ะเนื่องจากใช้มากเกินไปแฮะๆ

+Quote Post
koenzz
post Mar 25 2009, 09:26 PM
Post #99

S H
**

From: PC.
Member No.: 6,333

ขอบคุณค่ะ

+Quote Post
PrAw-샤이니
post Mar 26 2009, 02:51 AM
Post #100

From: เกาะทูมิน
Member No.: 6,927

ถามเรื่อง ลายเซ็น อะจ้า

ใส่ในช่อง Edit Signature

ใช่ไหม อะจ้า

To-o-no :: ใช่แล้วค่ะ แต่ก่อนใส่อย่าลืมศึกษากฎเรื่องลายเซ็นก่อนนะคะ
ขนาดรูปที่ใช้ห้ามเกิน 550*200 px นะคะ^^

This post has been edited by to-o-no: Mar 26 2009, 08:35 PM

+Quote Post

20 Pages V   1 2 3 > » 
Reply to this topicStart new topic
101 User(s) are reading this topic (101 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

Lo-Fi Version Time is now: 11th May 2024 - 02:42 AM